[Funland] VPBank quá phiền phức

cu.do

Xe buýt
Giống chủ thớt, nhưng bên TCB.
Bên Techcombank cũng gọi hỏi anh có vay tiền từ thẻ tín dụng không??
Lại còn giọng mấy em miền Nam, khó nghe bỏ bu. Nói đi nói lại bảo anh bỏ thẻ tín dụng rồi, em nó im luôn.

Tình trạng Ngân hàng đói kênh cho vay, tiền dư cực nhiều. BĐS vẫn chót vót giao dịch nhỏ giọt , kênh SX cũng dật dẹo, làm ăn khó khăn,...như mọi năm thì thời điểm này mua sắm rầm rộ.

Giờ kênh người tín dụng cá nhân đúng là ngon nhất. Nhưng...áp % cao thế ai dám vay.

niceshot

Xe container
Em cho số điện thoại thật của em xem cụ có thông tin Bio với tiêm chủng không nhé. Bèo nhất thì phải có cái mã bảo mật xác minh gửi qua SMS. Cụ chém ẩu như chốn này không ai biết gì nhỉ!
Chém thì cần gì biết trời đất có gì đâu cụ :))

PEN_CILS

Xe hơi
Chắc gì đã do VP Bank. Khách hàng có thẻ tín dụng thì có thông tin trên trung tâm CIC và các tổ chức tín dụng khác có thể tra cứu được.

Giờ chỉ cần có số điện thoại của ai đó, miễn là số thật không phải rác là tra cứu thông tin ầm ầm. Hôm qua em mới cài thử PC-Covid vậy mà chỉ cần mỗi số điện thoại, nó đã có đủ thông tin Bio (ngày sinh, địa chỉ, số CMND) và, tất nhiên rồi, đã tiêm mấy mũi.

Trước khi chửi thì thử dừng lại suy nghĩ xem.
Em chỉ cần biết có đứa gọi cho em, xưng là ở bên VPbank và bên VPBank đang có các chương trình rút tiền từ thẻ tín dụng, sử dụng thẻ tín dụng để vay...thì em nói thằng VPBank
Cụ thử tra số đt của em xem nhé

vingraux

Xe tăng
Em chỉ cần biết có đứa gọi cho em, xưng là ở bên VPbank và bên VPBank đang có các chương trình rút tiền từ thẻ tín dụng, sử dụng thẻ tín dụng để vay...thì em nói thằng VPBank
Cụ thử tra số đt của em xem nhé
Nói mãi các ông này không hiểu nhể?

Tôi không tra được thông tin của các ông nhưng chỉ cần một nhân viên cấp thấp của ngân hàng là tra được. Có hàng nghìn nhân viên như thế.

Hồi gì tôi có vướng mắc trong giao dịch mua hàng (vớ vẩn thôi, tận trong Nam) của một thằng trên handheld. Đã chuyển khoản vào tài khoản ngân hàng cho nó mà nó không gửi hàng. Tôi nhờ đứa em làm nhân viên hạng bét của ngân hàng đó tra cứu các thông tiên liên quan, gọi cho thằng bán hàng đó, nói cho nó biết nhà mày ở đâu tao biết rồi. Thế là nó chuyển hàng ngay.

Thông cống chưa các ông mãnh?

Demchinhhang.net

Xe container
Em chưa thấy cái Ngân hàng nào phiền phức như Ngân hàng này, em làm cái thẻ tín dụng để sử dụng mà suốt ngày có bọn bên Ngân hàng gọi điện chào cho vay qua thẻ.
Gọi liên tục liên tục, chả lẽ lại vứt thẻ đi không dùng nữa.
Trong này có bác nào làm VPbank thì về đưa ý kiến với lãnh đạo NH để xem lại nhé. Phiền quá
Hsbc mà chiến cụ. Nó chỉ nhắn tin nhắc đóng tiền là hết. Tuyệt nhiên không mè nheo ba lăng nhăng.
Trước em không để ya dùng thẻ VCB mới buồn cười, hóa ra mình phải đóng 1 khoản tiền đối ứng nhưng nhiều hơn giá trị thẻ 10 tr để dùng thẻ túm dụng, sau nó bất tiện em bỏ, bẵng đi mấy năm hóa ra hôm nọ phát hiện ra 1 khoản tiền cọc đối ứng vẫn ở đó. Vãi cả TÍN DỤNG

Raptorblack

[Tịch thu bằng lái]
Em chẳng dùng thẻ mà suốt ngày bọn FECredit nó khủng bố tin nhắn đây này cụ. Chịu khó sống chung với rác thôi cụ ơi.
Nhắn lại cho nó,bảo chúng mày còn nợ bố mày cả mớ đấy. Bố mày đến thu ngay và luôn giờ.... Đảm bảo chúng nó sợ luôn.

Mr.Alo

Xe lăn
Giờ bank nào cũng thế , bọn nó bán dữ liệu cho bên ngoài sạch luôn . Thẻ tín dụng đến hạn sao kê phát bonk nó gọi mời chào chuyển trả góp luôn . Mà nó đọc đúng số tiền mình tiêu trên sao kê luôn nhá =))

Tony_Le

Xe container
Nói mãi các ông này không hiểu nhể?

Tôi không tra được thông tin của các ông nhưng chỉ cần một nhân viên cấp thấp của ngân hàng là tra được. Có hàng nghìn nhân viên như thế.

Hồi gì tôi có vướng mắc trong giao dịch mua hàng (vớ vẩn thôi, tận trong Nam) của một thằng trên handheld. Đã chuyển khoản vào tài khoản ngân hàng cho nó mà nó không gửi hàng. Tôi nhờ đứa em làm nhân viên hạng bét của ngân hàng đó tra cứu các thông tiên liên quan, gọi cho thằng bán hàng đó, nói cho nó biết nhà mày ở đâu tao biết rồi. Thế là nó chuyển hàng ngay.

Thông cống chưa các ông mãnh?
Thuở ấy xa xưa lắm rồi, toàn lý thuyết suông thôi. Đồng ý là thông tin có rò rỉ nhưng ít thôi, bọn NV quèn giờ không có cơ hội tiếp cận thông tin ngoài số alo đâu, và nếu bọn cấp cao hơn có biết thì cũng lỗ chỗ chứ chẳng toàn bộ thẳng tắp như ruột ngựa. Riêng thông tin cụ chủ về tiếp thị vay thẻ tín dụng là nhân viên VP Bank hoặc thằng liên kết nó chủ động gọi đấy chứ chả rò rỉ gì sất.

Tony_Le

Xe container
Giờ bank nào cũng thế , bọn nó bán dữ liệu cho bên ngoài sạch luôn . Thẻ tín dụng đến hạn sao kê phát bonk nó gọi mời chào chuyển trả góp luôn . Mà nó đọc đúng số tiền mình tiêu trên sao kê luôn nhá =))
Cái này không đúng, cụ chỉ đoán thôi. Có chào là Bank đó nó chào đấy.

Mưa

Xe buýt
Em bị quấy suốt, gọi nhiều quá em vẫn tiếp bình thường xong cuối cùng em chốt: Nhà chị đang cho vay tài chính, mình biết chỗ nào gt chị với, chị cảm ơn. Từ đó đỡ hẳn 🤩

LWH

Xe tải
Em cũng bị gọi nhiều quá đến phát ngấy, nên giờ cứ nghe giới thiệu "em ở VPB em thấy anh có sử dụng thẻ tín dụng" là chốt luôn "nếu em rủ vay tiền thì anh không có nhu cầu, còn gì nữa không?", thế là cám ơn và chào tạm biệt.

Ông VIB nghe chừng lịch sự hơn, ngoài 1 tin nhắn hàng tháng báo sao kê thì không thấy gọi mời chào bao giờ.

The Tank

Xe điện
Em dùng VPBank chỉ có đúng nhân viên VPBank gọi đến thôi ạ. Các ngân hàng khác không biết gì luôn, không tin nhắn luôn.

À, hay ý cụ muốn nói bản thân nv VPBank gọi điện đến quấy rầy nhiều quá? Cái đó thì đúng, mô hình kinh doanh của nó mà. Cụ chịu khó cho các số của VP vào một list (không nhiều lắm đâu vì họ toàn gọi từ số văn phòng) khi thấy nó gọi đến thì tắt đi. Hoặc block luôn tuy nhiên em thường ít block số ngân hàng đề phòng trường hợp khẩn cấp.

Tóm lại cụ cân nhắc giữa lợi ích và sự bất tiện mà làm thôi. Em thì vẫn đang dùng thẻ VP nhiều nhất trong số các thẻ và dùng cả dịch vụ tài khoản của nó nữa nên chấp nhận đánh đổi.
Chắc nó tra lịch sử giao dịch của các cụ. E cũng dùng chủ yếu VP mà chỉ có nv phòng GD đó gọi thôi (ah, đội nghỉ việc, sang nh khác gọi, nt nữa).

Pumzen

Xe ba gác
Riêng nhà cháu, chỉ nhìn cái tên đã thấy ghét rồi ý!

Ối Giời Ơi

Xe tăng
gọi gạ vay thì tử tế thế mà khi đòi tiền chúng nó giở giọng luôn . Chưa có Bank nào ở VN tháy chúng nó làm ăn tử tế cả .

Em chưa thấy cái Ngân hàng nào phiền phức như Ngân hàng này, em làm cái thẻ tín dụng để sử dụng mà suốt ngày có bọn bên Ngân hàng gọi điện chào cho vay qua thẻ.
Gọi liên tục liên tục, chả lẽ lại vứt thẻ đi không dùng nữa.
Trong này có bác nào làm VPbank thì về đưa ý kiến với lãnh đạo NH để xem lại nhé. Phiền quá
Bọn nào cũng vậy cụ ạ. Em bị VIB giã hàng ngày.

gọi gạ vay thì tử tế thế mà khi đòi tiền chúng nó giở giọng luôn . Chưa có Bank nào ở VN tháy chúng nó làm ăn tử tế cả .
Giờ đòi nợ cũng đỡ nhiều rồi cụ ạ, toàn chơi tự động thôi.

haidongtay

Xe điện
Kệ,chả phiền gì,hạn mức của cụ chủ bao nhiêu mà nó gọi bảo vay nhiều thế?

TONGIA

Xe lừa
Chả quan hệ gì còn bị nã điện thoại