[Thảo luận] VTV1 công khai lỗi của xxx

diehardadc

Xe tải
Nhà có số, phố có tên, bên trên có hàng xóm
Các cụ có nhớ quy định trong ngành xxx là ko được dừng xe trên cầu ko ợ? Tối nay em xem vtv1 thấy các đc ý bắt xe tải trên cầu vượt vành đai 3. Bắt thế có phải bắt láo ko?

AnhTiếnMobile

Xe điện
Con xe tải đấy vừa chở hàng ko che chăn cẩn thận lại còn đỗ trên cầu nên bị Tuýt là phải

unknown.king

Xe tăng
cái í gọi là đường cao tốc trên cao mà cụ. không phải cầu vượt. chỉ có đoạn cầu thanh trì mới gọi là cầu thôi

damqhai

Xe tải
biển là đường cao tốc chứ cầu vượt cái gì hả cụ. Cụ chưa đi bao giờ hay sao mà hỏi câu thía nhỉ

superdrives

Xe điện
Các cụ có nhớ quy định trong ngành xxx là ko được dừng xe trên cầu ko ợ? Tối nay em xem vtv1 thấy các đc ý bắt xe tải trên cầu vượt vành đai 3. Bắt thế có phải bắt láo ko?
Em cũng chả biết cụ ám chỉ cầu vượt ở đâu trên đường vành đai 3 cả. Dưng mà Cụ ơi ngày xưa đường vành đai 3 chưa hoàn thiện, thì ưu tiên mấy cái gaio lộ hay ùn tắc thì họ cho làm cầu vượt trước. Bây giờ vành đai 3 (đường trên cao - Ngày xưa gọi đường trên cao này là cầu cạn nhưng giờ chính thức tên là ĐƯỜNG TRÊN CAO chắc xxx và ngành giao thông cũng dự liệu đến tên gọi có tác động gì rồi) đã xong rồi, cây cầu vượt nào ngày xưa giờ hòa nhịp thành đường trên cao thì ko còn gọi là cầu nữa cụ ạ! Nhưng mờ em dự cái cầu vượt chỗ ngã tư Xuân Thủy - Hồ Tùng Mậu vẫn gọi là cầu vượt vì nó ko liền với đường trên cao đâu ạ!

cxcanh

Xe buýt
Đang làm nhiệm vụ thì chắc là không tính đến các quy định khác.

khkdgs

Xe điện
ý của kụ chủ là xe làm nhiệm vụ có được đỗ trên cầu để làm việc với xe tải không? trong khi quy định là không được đỗ xe trên đó ạ.

dhcuong84

Xe buýt
Xe của xxx làm nhiệm vụ là xe ưu tiên. Theo các quy định (của Pháp luật) về xe ưu tiên đang làm nhiệm vụ thì "có rơi hết bánh cũng ưu tiên tiếp tục chạy".. Nếu có sai, thì chỉ sai với quy định của ngành (và chỉ bị xử lý theo quy định ngành) thôi.

ototuche

Xe hơi
Thấy xe dừng để xxx kiển tra. Nhưng ko bật đèn báo Hazard, nhỡ may dồn toa... Lúc đấy xxx đang đứng trước đầu xe, chuyện gì sẽ xẫy ra.

coolpix8700

Xe ngựa
Các bác cứ mang mấy cái lỗi GT cho phương tiện thường quy kết cho xe xxx đi làm nhiệm vụ!
Trừ trường hợp họ di chuyển từ địa điểm này sang địa điểm khác, còn nếu họ chứng minh đi làm nhiệm vụ khẩn cấp (cái này mình không được kiểm tra) thì chỉ có mấy cái biển báo nguy hiểm về tải trọng, kích thước phương tiện mới ngăn được họ. Nhất là khi họ mặc quân phục xxx GT, chỉ cần 1 người ra khỏi xe là có thể ngăn các xe khác đi thuận chiều để họ đi ngược chiều...(xem lại phần thứ tự chấp hành chỉ dẫn GT)!
Chỉ có bác nào chứng minh được họ lạm dụng chức cụ, quyền hạn khi di chuyển không phải đẻ thực hiện nhiệm vụ thì mới có cơ khác (chắc là khó nếu không phải alf chính trong ngành họ bóc mẽ nhau)!

tuanphuongduong

Xe tăng
Xem cảnh sát đang làm nhiệm vụ được ưu tiên mừ

ng_cuongvn

Xe tải
Cái đường đấy gọi là đường cao tốc - Freeway, chứ không phải là cầu. Gọi là cầu cạn do từ dân gian quen mồm gọi thế thôi.

hoinhap

Xe tăng
Dưng mà cái xe của XXX nó bật cái đèn quay quay lên thì đỗ ở đâu mà chả được hả cụ? Em hỏi hơi ngu một tý không biết có phải không!