[Funland] Vụ Đường Duơng ở Thái Bình

Trạng thái
Thớt đang đóng

dcmax

[Tịch thu bằng lái]
348-Khâm Thiên - Đống Đa - Hà Nội, đt 0829129999
Đang nói cái vụ cụ biên Doanh nhân sành sỏi đồng ý trả 2 lần cho khoản vay 900 đã trả xong - cụ lại cứ nhảy đi đâu , e nói cụ còm theo style Kanguru nó ở chỗ đấy.
Thấy đơn kêu oan từ khoản vay đấy đầu tiên rồi ngập trong vòng xoáy của nợ nần, vấn đề cụ đã đọc lá đơn chưa? Có thằng nào lừa đảo còn đi tố ko? Tội vu khống tăng thêm án đấy.

taplai2012

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Voz ko tin được lắm cụ, vụ này kín lắm khó ai biết được vì liên quan nhiều, dịch bệnh lên các nhà báo hạn chế đi lại lên cũng ít thông tin. Riêng về đấu giá đất ở đâu e không biết chứ đấu giá đất ở TB thì kinh khủng luôn, có vụ nhà báo từ Hn về làm phóng sự bị quây chạy mất dép là thật đấy. Bạn em trước nó cũng định buôn đất đấu giá nhưng đi 1 vòng các nơi chạy mất dép vì ko đủ tuổi gì tham gia nếu tầm qh ko lớn. Clip phóng sự điều tra ở tỉnh e nghĩ đầy nhưng ko giám bung ra thôi, giờ cụ nào mạnh tiền chi em nghĩ có đầy đu bằng chứng luôn ấy chứ, quan trọng chi được cái gì mất cái gì mới là mấu chốt
Đấu giá tài sản thanh lý hay đất bây giờ là sân chơi xhđ tay to cụ ạ. Trước e đi đấu cái xe đồng nát thôi mà tất cả phải theo luật của họ tất, kể cả ông có CMT và số điện thoại lục 8 cũng vậy. Hôm đó e dc chia 1,5tr tiền trà thuốc - lịch sự phết 😜

cocsku

Xe cút kít
Còn ở xhđ nhà Đường quan hệ lớn ngại va chạm thôi, chứ mỗi vùng có hổ vùng đấy xuống Huyện phải chi đàn anh ở Huyện hết. Nhà Đường mạnh mấy huyện lân cận như Kiến Xương, Vũ Thư.. em ko về chứ về e hỏi được ngay, mỗi 1 đại ca phải có 1 chống lưng.
Đường mạt rồi, chắc sắp chuyển sang nhà Tống

dcmax

[Tịch thu bằng lái]
Đấu giá tài sản thanh lý hay đất bây giờ là sân chơi xhđ tay to cụ ạ. Trước e đi đấu cái xe đồng nát thôi mà tất cả phải theo luật của họ tất, kể cả ông có CMT và số điện thoại lục 8 cũng vậy. Hôm đó e dc chia 1,5tr tiền trà thuốc - lịch sự phết 😜
Đúng rồi cụ, mua được hs mấy mấy củ cụ nhé, đấu được thêm tiền nữa nhé, ko có ko ra khỏi chỗ đấu luôn

kingkobra

Xe máy
Nén bạc đâm toạc tờ giấy
Các cụ cứ chém và chờ xem tập cuối bộ phim hay nhất ở quê hương 5 tấn.

duy277

Xe tăng
Số 38 ngõ 860 Bạch Đằng, Hai Bà Trưng, Hà Nội.
Nhiều cụ bị tấm hình bắt tay CT nước có vẻ choáng nhỉ. Cụ cứ tài trợ vàng, bạc, kim cương cho dăm cái chương trình trao giải của mấy anh Hiệp hội... Là được bắt tay hết. Có giá cả xuất hiện logo và lên bục bắt tay tặng hoa😁.

juve99

Xe cút kít
Thế mới đa sắc mầu mà cụ, TG phải có đối trọng chứ :D
Mấy hnay Cskv Tb đến từng nhà có người mất từ 2017 đến nay hỏi hình thức mai táng là gì, chắc liên quan đến cắt phế hoả tángi. Thống kê số liệu ra tiền phế 3 năm thì số tiền cũng k nhỏ, chắc là đập cho chết hẳn rồi, vừa phải nôn tiền ra vừa tăng án

taplai2012

Xe ngựa
Em đồng ý với cụ, bây giờ mấy cái DN xã hội đen trá hình này rất nhiều, núp bóng từ thiện để đánh bóng và quan hệ với chính quyền. Ảnh chụp với nguyên CTN là ảnh bà vợ lên nhận giải thưởng gì đấy mà hằng năm cả trăm DN có thể đươc xét tặng ( nếu có tiền), sau khi có cơ hội chụp với lãnh đạo hoặc người nổi tiếng thì phóng rõ to, treo trang trọng phòng khách để lấy le và dọa ối người. Đến đại tướng còn bị ối ông chụp cùng và sau đó nổ là có quan hệ. Đến là hài!
Chụp ảnh lãnh đạo thực ra một là nộp tiền theo sự kiện hai là hên xui.
Đợt trước em vào họp ở Bộ Quốc Phòng cùng bác 3X. Lúc tổng kết mọi người lên chụp loạn xạ cả bác 3X và chủ tịch QH. Em thấy đông quá cũng chẳng bon chen làm gì.

Sazi

Xe điện
Nhiều cụ bị tấm hình bắt tay CT nước có vẻ choáng nhỉ. Cụ cứ tài trợ vàng, bạc, kim cương cho dăm cái chương trình trao giải của mấy anh Hiệp hội... Là được bắt tay hết. Có giá cả xuất hiện logo và lên bục bắt tay tặng hoa😁.
Thông cảm với họ - những người có tầm nhìn hạn chế, họ chỉ nhìn thấy cái ngay trước mặt rồi suy diễn. Khi họ mở tầm nhìn, nhìn rộng hơn họ sẽ nghĩ khác. Ví dụ ở Đài Loan có thương hiệu bánh tổng thống, cá tổng thống... Lãnh đạo phải vậy, họ có trách nhiệm thúc đẩy các nguồn lực xã hội phát triển là việc tốt.

Phuclongchau

Xe điện
Mấy hnay Cskv Tb đến từng nhà có người mất từ 2017 đến nay hỏi hình thức mai táng là gì, chắc liên quan đến cắt phế hoả tángi. Thống kê số liệu ra tiền phế 3 năm thì số tiền cũng k nhỏ, chắc là đập cho chết hẳn rồi, vừa phải nôn tiền ra vừa tăng án
Kịch hay rồi đây

quaychan

Xe tăng
"… Xe chúng tôi đang trên lối vào tư gia của đại doanh nhân thành đạt kiêm võ sư ngũ đẳng huyền đai karatedo Nguyễn Xuân Đường. Tư gia tọa lạc trên mảnh đất rộng lớn nằm ngay giao lộ thuộc loại sầm uất nhất nhì thành phố quê lúa Thái Bình. Cung cách bài trí xây cất cũng na ná như những biệt thự pha trộn giữa kiến trúc Nga cổ với nét chấm phá của phong cách xây dựng kiểu phố thị Việt Nam những năm đầu đổi mới.

Ấn tượng đầu tiên là vị doanh nhân tuổi 50, trong màn mưa xuân rơi nhẹ, lái chiếc xe chở phu nhân từ phòng khách kiêm gara ra vỉa hè tiếp khách. Cái bắt tay truyền đi cảm giác sinh khí ấm nóng mà người võ sư ngũ đẳng huyền đai ít có. Tôi ngó cái dáng vẻ hẵng còn khoát hoạt lắm, với phong thái đủng đỉnh, chắc chắn mà ngời lên cái cốt cách khoan dung, đĩnh đạc của một bậc võ sư mà thầm ghen với ông trời khi cho Xuân Đường quá nhiều ân sủng..."

Em tập làm Xuân Ba phát.

t.
unnamed (1).jpg

tuance66

Xe buýt
Thế mới kinh chứ, cụ ko tin về TB mà xem, dân ngán tận cổ cụ ơi, ở Thủ Đô mới sướng, đôi khi em ko muốn về là ở chỗ đấy, có sao xanh cỏ mà chẳng thằng nào bị sao ấy chứ, kinh bỏ bu :D
Thế là vương quốc Thái Bình hả cụ? Hic

cerato7749

Xe tăng
Thông cảm với họ - những người có tầm nhìn hạn chế, họ chỉ nhìn thấy cái ngay trước mặt rồi suy diễn. Khi họ mở tầm nhìn, nhìn rộng hơn họ sẽ nghĩ khác. Ví dụ ở Đài Loan có thương hiệu bánh tổng thống, cá tổng thống... Lãnh đạo phải vậy, họ có trách nhiệm thúc đẩy các nguồn lực xã hội phát triển là việc tốt.
Ở mình vừa rồi chẳng có quán bún Tổng thống mà cụ

taplai2012

Xe ngựa
"… Xe chúng tôi đang trên lối vào tư gia của đại doanh nhân thành đạt kiêm võ sư ngũ đẳng huyền đai karatedo Nguyễn Xuân Đường. Tư gia tọa lạc trên mảnh đất rộng lớn nằm ngay giao lộ thuộc loại sầm uất nhất nhì thành phố quê lúa Thái Bình. Cung cách bài trí xây cất cũng na ná như những biệt thự pha trộn giữa kiến trúc Nga cổ với nét chấm phá của phong cách xây dựng kiểu phố thị Việt Nam những năm đầu đổi mới.

Ấn tượng đầu tiên là vị doanh nhân tuổi 50, trong màn mưa xuân rơi nhẹ, lái chiếc xe chở phu nhân từ phòng khách kiêm gara ra vỉa hè tiếp khách. Cái bắt tay truyền đi cảm giác sinh khí ấm nóng mà người võ sư ngũ đẳng huyền đai ít có. Tôi ngó cái dáng vẻ hẵng còn khoát hoạt lắm, với phong thái đủng đỉnh, chắc chắn mà ngời lên cái cốt cách khoan dung, đĩnh đạc của một bậc võ sư mà thầm ghen với ông trời khi cho Xuân Đường quá nhiều ân sủng..."

Em tập làm Xuân Ba phát.

t.
unnamed (1).jpg
Ngũ đẳng kể ra cũng kinh đấy. Trước e nhớ ở VN chỉ dc tự thi và công nhận đến nhị đẳng thôi, hình như bây giờ tăng thêm 1 bậc. Nhưng ngũ đẳng chắc chắn phải sang Nhật học và thi. Không biết ông này thuộc hệ phái nào nhỉ.

dcmax

[Tịch thu bằng lái]
Ăn cả tiền mai táng e nghe thấy mấy năm nay rồi, thằng nào bảo kê quả này gai sống lưng thật, ăn của người chết thì ko còn gì để nói.

Trạng thái
Thớt đang đóng