[Funland] Vụ này trôi đi êm ái quá các cụ nhỉ?

lang thang48

Xe buýt
Nếu bản thân cái thằng bị đấm nó đồng ý hòa giải rồi thì giang cư mận ko cần phải bức xúc hộ.
Chuẩn luôn.
Dân mình cứ hay bức xúc tham nhũng, hối lộ. Thực ra ra ngầm đồng lõa. Nên thơ cháu chả cần chống tham nhũng, lãng phí.... Ok 👌

GLife

Xe hơi
Lúc vụ việc xảy ra nó rần rần gây ầm ĩ các mxh thời điểm đó, nhiều hội bạn hữu đường xa, hội đồng hương, dư luận bức xúc muốn tìm đến tận nơi ở đối tượng để nói chuyện phải quấy. Các đơn vị chức năng, chính quyền, công an cũng ngay lập tức vào cuộc.
Một thời sốt sắng là vậy, đâu như được 1 tuần và nó cứ thế chìm dần chìm dần êm ái như nước rút hậu lũ. Cho đến giờ sau 4 tháng thì lần cập nhật cuối cùng vẫn chỉ dừng lại ở cuối tháng 6. Các cơ quan ban ngành chức năng, chính quyền, công an đã tóm được đối tượng và xử lý chưa ạ?

Ở ngoài, những sự việc nthe này quá là bình thường. Kẻ điên thì ở đâu chẳng có, lúc nào chẳng có, gì mà các cụ nghĩ ra bao nhiêu thuyết âm mưu thế. Nghĩ theo hướng tích cực đi các cụ ạ!

niceshot

Xe container
Giảng hoà thôi cụ ơi, nóng lên đấm nhau ko bị sao các cụ nghĩ nhiều thế? 1-2 tuần sau hết nóng, chả lẽ ông taxi lại kiên quyết cho ông kia đi tù @@ Ông kia đi tù ảnh hưởng con cái với gia đình, ông bị đánh 1-2 tuần hết đau thì cũng thôi chứ làm đến cùng tan nát gia đình người ta. E thấy thế ạ
Theo em hiểu thì ở VN đấm người khác mấy phát thế ko đủ cấu thành tội hình sự, nên ko đến mức phải đi tù cụ ạ!

Ko biết cụ chủ thớt muốn phải xử lý thằng côn đồ kia như thế nào, và phải có báo cáo, tường trình kết quả xử lý ra sao?

Su Đình

Xe tăng
Em nhớ là cậu lái xe mấy hôm sau có đăng lên nhóm hay FB gì đó là không sao, bị nhẹ thôi. Nên chắc là hòa giải rồi.