[Thảo luận] vụ xe oto chèn vào chân ở trên đường Sơn Tay

0986633123

Xe tải
Sáng nay lúc 10h e đi mua quần áo cho thằng em gặp 1 tình huống 1 chị lái xe Mec GLK hay sao ý ( xe gầm cao) chèn vào chân chị đi xe máy.Hình như vụ là là thật k có lừa đảo vì e thấy chị đi xe máy kêu lên to lắm.e định rút iphone ra bắn nhưng sờ túi quần không thấy đâu mới nhớ ra để wen ở nhà:'(. E k biết chị đi mec đền bù cho bao nhiêu nhưng thấy giải quyết rất nhanh. E bị con bồ kéo đi luôn vì tội hóng hớt :102:nên e không biết chuyện cụ nào biết chị tiết vụ việc kể cho anh em nghe phát

itkingdom

Xe tải
Kể cả lúc dừng, bị chẹt qua nếu mà bác ko đi giày thì cũng tím hết cả 11 đầu ngón chân đấy (y)

Lustigbee

Xe tải
xe máy chẹt qua còn muốn rụng chân nữa là GLK :mad:

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
Em thì đã từng chẹt vào chân người ta rồi, xe Merz 4c 1,9 tấn. bác kia dạng chân quá rộng vưà đèn xanh thì ồ lên chạy, các xe cùng lăn bánh thì bác ý laị thò chân xuống chống nên bị em nghiến 1 phát, bác ý đập vào cabo xe em thùm thùm, hầu như bác ý ko chống xe máy được. Em đậu xe tại chỗ xuống phải dắt xe dìu vào lề đường ngồi (đường Nguyễn Văn Trỗi SG), bác ý lấn sang đường oto nên bác ý cũng ko làm to chuyện, ngồi nghỉ 1 chút hết ê thì nhúc nhắc bác ý laị đi được, chân đỏ bầm nhưng ko bị đọng máu hay chảy máu trong, chỉ đỏ rồi dịu đi thôi, bác ấy bảo thôi anh đi đi ko lại kẹt xe... em thấy bác ý ok thôi em cũng chào và lên đường, 2 năm trước rồi..

0986633123

Xe tải
e thấy bà đi xe máy la to lém . như e thấy thì chỉ hơi chèn zo chân thui. bánh xe nó k chèn hẳn lên bàn chân mà chỉ hơi đầu ngón chân.
Còn bà lái ô tô thấy mọi người hét hoảng quá nhấn thêm tý qua rùi phai 15s sau mới lùi lại :))

Doanvien

Xe container
Website
www.facebook.com
Hồi em đi học lái, hôm đấy tổ em lái xe Kia 1 tấn rưỡi. Em láu táu nhảy cạnh cái xe bị nguyên cái bánh trước bên phụ của xe leo qua chân. Hôm đấy em đi làm về, mang giày tây...
Kết quả: hơi ê 1 tí, về thoa dầu 2 ngày sau đó ko có dấu hiệu bất thường gì!! Kể ra ai cũng nghĩ em quăng bomb, nhưng là sự thật! :)

KiaForteFan

Xe hơi
đấy là cụ đi giày tây ạ .. các bà các cô hầu hết là đi sandal, guốc hoặc giầy cao gót ạ .. mấy cái của nợ đấy mà bị nghiến qua thì cất tiếng lảnh lót là cũng đúng thôi

Doanvien

Xe container
Website
www.facebook.com
đấy là cụ đi giày tây ạ .. các bà các cô hầu hết là đi sandal, guốc hoặc giầy cao gót ạ .. mấy cái của nợ đấy mà bị nghiến qua thì cất tiếng lảnh lót là cũng đúng thôi
Giày tây của em là giày da.. mọi, ko phải giày đen đế cứng như các sếp đâu ạ, giày e có thể cuộn tròn lại nhét túi -> rất mềm!! :)
Mấy Bác trong tổ của em thấy chạy lại hỏi em có sao ko, mọi ng ko tin là em ko bị gì sau khi nguyên cái bánh xe chèn qua chân -> xương cứng! :P

hvhdragon

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
thamlotsanoto.vn
Báo cáo các cụ e cũng từng bị oto chèn gần 1/2 bàn chân, nhưng ko sao, lần đó e cũng đi xe máy dạng chân hơi xa, bị chú xe tải 5 tạ chèn qua, lúc đó cũng hơi ê và nhức nhưng vẫn ok (vì e vẫn đi xe tiếp được), cũng may lúc đó e đi giầy da và lúc nó chèn qua e ko dám hét, sợ chẳng may bánh xe nó đang lưng trừng chân e mà e hét, nó sợ nó phanh đứng im chắc tèo luôn . Bác nào ko tin hôm nào đi xe máy cứ dạng chân xa một chút thử xem :^)

Giày tây của em là giày da.. mọi, ko phải giày đen đế cứng như các sếp đâu ạ, giày e có thể cuộn tròn lại nhét túi -> rất mềm!! :)
Mấy Bác trong tổ của em thấy chạy lại hỏi em có sao ko, mọi ng ko tin là em ko bị gì sau khi nguyên cái bánh xe chèn qua chân -> xương cứng! :P
Chú ĐV chủ yếu khoe giày Ý xịn thôi chứ giề :69::69:

ThangUSD

Xe hơi
Thấy các bác bàn về việc xe chèn qua chân hậu quả thế nào hăng máu quá, để mai em làm chuột bạch cho xe chèn qua chân rồi về báo cáo:69:. Các bác chờ em nhé:6:

102k9

Xe buýt
kụ ơi nếu miếng sắt đó không vấn đề gì thì chân kụ không sao , nếu nó bẹp vào chân kụ thì lúc đó đi viện là chắc

coolpix8700

Xe ngựa
Bị chèn vào chân thì bản thân em cũng bị 2 lần, toàn ở các ngã tư, khi đi xe máy, lúc tắc đường mấy bác đi 4B cua không để ý và 1 lần ở Kim Liên thì xe máy bị chèn ngã, cong cả cổ cũng vì 1 bác Mẹc cũng tắc đường rồi vòng chèn xe em đổ và chèn cả cái bánh sau lên bánh trước xe máy của em, em đập tay vào cánh cửa vẫn không nghe thấy, chỉ đến lúc chèn lên bánh xe em vướng khó đi mới nhận ra!!! Nói chung, khi tắc đuờng, xe máy cũng chen nhau, nhiều khi đứng chống chân cũng không thẳng được mà phải nghiêng người, xe ô tô đi thẳng không sao, nhưng lách thì rất dễ chèn lên chân người đi xe máy đỗ bên cạnh. Do vậy, trong đám đông, các bác khi đánh võng cũng nên để ý, nếu hạ tầm gương chiếu hậu xuống một chút có khi cũng tốt!

thienphuc

Xe điện
Thấy các bác bàn về việc xe chèn qua chân hậu quả thế nào hăng máu quá, để mai em làm chuột bạch cho xe chèn qua chân rồi về báo cáo:69:. Các bác chờ em nhé:6:

cẩn thận k đội phản ứng nhanh của OF lạ cho cụ tơi bời đó :)):))

NguoiGia

Xe tăng
Bình thường đã lót lắm rồi, bị chẹt qua chân thì... chả trách! (k)

lemnguyen

Xe tải
chèn qua chân lúc chân đang để yên thì đau chút thôi..không gãy được đâu ạ

totorauxom

Xe điện
Em còn bị máy bay bà già chẹt lên chân cơ(y):'(:'(:'(

cantona

Xe container
Không chết ai, không phải ăn vạ là tốt rồi cụ ạ, hôm nay CN mà nhiều vụ quá, vào thớt được tí mà toàn thấy tai nạn với va chạm, có lẽ CN ở nhà cho lành :^)

iducga

Xe tải
Cách đây 1 tháng, lúc vừa lấy xe về, em đi trong khu Nghĩa Tân, cũng suýt chèn vào chân 1 bác ở bên đường (họp chợ ở lề đường trái quy định), bác ý nhăn mặt 1 phát nhưng không bị sao cả, chắc rụt chân lại nhanh.
Như vậy là việc chèn vào chân người đi đường là có, chứ không phải ai cũng ăn vạ. Tuy nhiên người bị chèn chân thật thì: 1 là đau chân không đi được luôn, 2 là chả làm sao chỉ nhăn nhó cái xong ngay, không thấy ai vòi tiền bồi thường cả.
Cho nên, đứa nào bị chèn chân mà lại chạy lăng xăng mà còn đòi bồi thường thì chắc chắn là ăn vạ, loại ăn vạ này thì cần phải lấy chân của nó kè vào bánh xe và chèn cho què thật luôn. :D