vượt bên phải thế nào cho đúng

B2-114

Xe đạp
Các bác có kinh nghiệm cho e hỏi khi đi trên đoạn QL 1A từ Bắc Ninh đi Hà Nội có 3 làn xe, xe con chạy làn ngoài thì có đc phép vượt phải khi xe chạy trước chạy chậm hơn xe mình không :-/

dongphong09

Xe tải
Website
www.phibuiof.cf
Có rất nhìu thớt nói về "Vượt phải" roài mờ. Cụ chỉ cần gõ "Vượt phải" ở ô search (góc phải trên cao màn hình) là ra thoai. Đọc hết tất cả các thớt đó là cụ "ngấm" ngay. Nói chung, cụ vượt phải vô tư nếu như oto được phép đi 2 làn, và khi vượt phải cụ phải có xi nhan chuyển làn và không được vượt quá tốc độ quy định.

ngày giữa đêm

[Tịch thu bằng lái]
Có rất nhìu thớt nói về "Vượt phải" roài mờ. Cụ chỉ cần gõ "Vượt phải" ở ô search (góc phải trên cao màn hình) là ra thoai. Đọc hết tất cả các thớt đó là cụ "ngấm" ngay. Nói chung, cụ vượt phải vô tư nếu như oto được phép đi 2 làn, và khi vượt phải cụ phải có xi nhan chuyển làn và không được vượt quá tốc độ quy định.
Đúng hay sai - trái hay phải là do cách "nghĩ" của "thằng" cầm cân nảy mực & Cách "ngợi" và Bản lĩnh của "thằng" tham gia GT???
Trong 1 trận đá bóng.
1 bàn thắng được công nhận.
Cổ động viên bên thắng, khẳng định bàn thắng hợp lệ & đẹp?
Cổ động viên bên thua, gân cổ cãi bàn thắng ko hợp lệ - Vì việt vị.........?
2 bên quyết định tìm gặp 1 ông trọng tài đã nghỉ cầm còi & khá uy tín!
2 bên cùng trình bày & tranh cãi sôi nổi - Ông cựu trọng tài chỉ ngồi nghe & tủm tỉm cười????
2 bên xin ý kiến "bác" cựu, để phân định rõ ràng "thắng-thua"!
"Bác" cựu" thủng thẳng lói: Thực ra tôi cũng chạ biết thế nào là việt vị - Tôi cứ nhìn thằng trọng tài biên - Nó "phất' là tôi thổi, nó ko "phất" tôi ko thổi???????

hieuvt21

Xe tải
Website
ohido.vn
vượt được bác ạ nhưng bác nên chú ý vượt nhanh quá dễ bị các trọng tài bắn do quá tốc độ hoặc bị bắt sai làn nếu các bác ấy thích.thường thì chỉ vượt lúc có chỗ rẽ thì không bị sao

mrkoi

Xe tăng
Nhìn làn ( xem có cấm xe mình không, k cấm đi vô tư), nhìn tốc độ (chú ý k lại lấy đà vượt thằng làn sát giải phân cách k nhìn tốc độ thì cũng mệt đấy ạ). Mà đấy k phải gọi là vượt phải mà là chuyển làn cụ nhé ;)) vượt phải là vượt bên phải xe khác nhưng cùng một làn nhé.

B2-114

Xe đạp
vậy nếu thằng đằng trước nó đi như rùa lại k chịu nhường thì e phải theo nó nếu xe e k đc phép đi 2 làn à >:P

chinhatm

Xe container
Các bác có kinh nghiệm cho e hỏi khi đi trên đoạn QL 1A từ Bắc Ninh đi Hà Nội có 3 làn xe, xe con chạy làn ngoài thì có đc phép vượt phải khi xe chạy trước chạy chậm hơn xe mình không :-/
Bác đừng dùng từ vượt. Trong trường hợp này phải hiểu là giao thông theo làn. Theo luật, bác được đi bất kỳ làn nào trên đường này, chỉ cần chú ý không vượt quá tốc độ quy định, mà không cần phải chú ý đi chậm hơn xe ở làn khác.

*Giải thích thêm để bác yên tâm: Các biển báo phân làn trên đường này, nếu có đều không đúng luật, nên không có hiệu lực:
- Trong luật không có khái niệm "xe con" hay "xe du lịch"
- Biển báo phân làn ấy thuộc loại biển chỉ dẫn nên có hiệu lực với tất cả các làn của một chiều xe chạy, không thể có hiệu lực với riêng một làn nào cả.

tranngochai1979

Xe tải
Chỉnh sửa cuối:

hungldcg80

Xe đạp
Cám ơn cụ, em cũng hay chạy ngoài quốc lộ nên cần phải chú ý vụ này