Thảo luận VW Teramont 2021 phù hợp mức giá để trám vị trí phân khúc SUV 7 chỗ thay VW Touareg?

Chaliki

Xe hơi
Hôm trước em đi xem tại VW Phạm Văn Đồng. Đắn đo lựa chọn giữa em này và Ex mới. Tuy nhiên đến xem xe thì em thấy hơi thất vọng, chờ Ford ex mới xem thế nào rồi chốt sau:
- Ưu điểm: Đúng chuẩn xe nhập, rất chắc chắn, lúc đóng mở cửa xe đã thấy khác, siêu rộng rãi cả ghế ngồi và cốp.
- Nhược điểm:
Cái vành xe nhìn i xì em camry 2009 nhà em =,=
Việc "hạ ghế" hàng 2 để đi xuống hàng 3 khá khó khăn và nặng nề, chưa kể có cái miếng ốp nhựa ở ghế hàng 2 (chắc để che đi phía dưới gầm) nhìn kiểu như chắp vá thêm (k biết là xe nước ngoài thì cái khoảng này là cái gì).
Cắt quá nhiều trang bị (xe cả gia đình ngồi trên nên người mua rất cần sự an toàn, các cảnh báo tiềm ẩn nguy hiểm thì các ông cắt sạch, cái cần cắt thì các ông k cắt, lại cắt cái an toàn). Không có cần số tay ga cũng là 1 điểm em k thích (do e thường về số khi vượt)
Da ghế cảm giác như nhựa, vừa thô, vừa cứng. Cụ nhà em sờ vào phát là quay đi luôn, chả thèm xem cái gì nữa.
Sale làm ăn hơi non, khách xem nhiều nhưng để 1 cụ xem xe đến 40pht hơn (tính từ lúc cụ ngồi trong xe đến lúc em về cụ ấy vẫn ngồi trong xe). Lúc cụ xem xe và được nổ máy xe thì em đến ngồi ghế sau để xem cảm giác về độ ồn, đầm,... thì cụ lấy lý do Covid này khác .... nhưng cụ cũng hơi quá đáng, ôm con xe cả tiếng đồng hồ không cho ai lên (lúc đó là 5h chiều rồi) nên em cũng đi về chả thử các chức năng khi nổ máy nữa
Chốt: Cụ nào cần xe trước tết âm thì có thể xem xét (sale báo khả năng cao có 1 đợt về trước tết âm) còn không thì cứ từ từ đợi em Ex mới ra (theo mới được báo là trong năm nay chắc chắn ra mắt còn lấy được trước tết hay k thì chưa chắc chắn)
Em đồng ý với Cụ. Em xem ở bên Long Biên, nhất là cái miếng nhựa ốp ở hàng ghế thứ 2, mở cửa nhìn thấy ngay, nhìn rất chướng.
Nhìn bề ngoài thì ổn, còn lại soi kỹ cũng bình thường. Nói chung không như kỳ vọng.
Vì mã lực hơn hẳn con Prado của em nên đi chắc bốc hơn, nhưng em dự cũng sẽ không quá khác biệt, đặc biệt giảm sóc đi chắc cũng giống Prado thôi. Thành ra lại lăn tăn quá, mặc dù em chán Prado đến tận cổ rồi. Một sai lầm tai hại khi mua Prado, nhưng em sợ lại sai lầm tiếp khi chưa được đi thử cái xe này

Recluse661

Xe máy
Em đồng ý với Cụ. Em xem ở bên Long Biên, nhất là cái miếng nhựa ốp ở hàng ghế thứ 2, mở cửa nhìn thấy ngay, nhìn rất chướng.
Nhìn bề ngoài thì ổn, còn lại soi kỹ cũng bình thường. Nói chung không như kỳ vọng.
Vì mã lực hơn hẳn con Prado của em nên đi chắc bốc hơn, nhưng em dự cũng sẽ không quá khác biệt, đặc biệt giảm sóc đi chắc cũng giống Prado thôi. Thành ra lại lăn tăn quá, mặc dù em chán Prado đến tận cổ rồi. Một sai lầm tai hại khi mua Prado, nhưng em sợ lại sai lầm tiếp khi chưa được đi thử cái xe này
Cụ chi tiết vài 3 điểm sao cụ chán con Prado vậy? E thì thích máy dầu :) dù xu hướng qua hết hybrid và điện. E chạy Tiguan cũng 6-7 năm rồi. Về vận hành e giám bet là ok. Chỉ là các options. E thì ko quan trọng lắm. Muốn ko cửa sổ trời, ko màn hình cảm ứng, cần loa ngon, ghế điện 2-3 hướng là đủ. Các núm điều khiển vê vê như rờ… Kể Teramont mà làm cần số núm thì phê nốt lun.
Riêng cảm giác lái thì e chắc là ko thể ăn đc Tiguan/Teramont. Vì trc đó e cũng chạy 3 con xe Nhật. Giờ vẫn còn Triton (lái ăn đứt Toy).
Explorer chỉ có bản 2.3, e checked hãng :(

Chaliki

Xe hơi
Cụ chi tiết vài 3 điểm sao cụ chán con Prado vậy? E thì thích máy dầu :) dù xu hướng qua hết hybrid và điện. E chạy Tiguan cũng 6-7 năm rồi. Về vận hành e giám bet là ok. Chỉ là các options. E thì ko quan trọng lắm. Muốn ko cửa sổ trời, ko màn hình cảm ứng, cần loa ngon, ghế điện 2-3 hướng là đủ. Các núm điều khiển vê vê như rờ… Kể Teramont mà làm cần số núm thì phê nốt lun.
Riêng cảm giác lái thì e chắc là ko thể ăn đc Tiguan/Teramont. Vì trc đó e cũng chạy 3 con xe Nhật. Giờ vẫn còn Triton (lái ăn đứt Toy).
Explorer chỉ có bản 2.3, e checked hãng :(
Khi đã chán thì nhìn đâu cũng thấy chán ý Cụ 😂
Nhưng mà có mấy điểm mà lúc mua em ko đi thử nên ko để ý:
1- Công suất máy yếu: Cái này càng đi càng khó chịu. Nhất là đi đường trường lúc vượt phải quen xe.
2- Giảm sóc cứng: Xe SUV gần nhất em đi là Escape limited 3.0, mặc dù cũng là gầm cao nhưng đi êm hơn nhiều. Em cảm giác đi Prado chỉ êm hơn Bán tải tẹo thôi.
Lý do 1 và 2 là lý do chủ yếu em chán Prado.
3- Cái này chán cái xe nên thành ra càng chán: Điểm mù rất lớn ở cột A. Cái này mấy lần em chỉ hơi lơ đãng là giật mình ngay.
4- (Có thể trước khi đổi Prado em đi Mer sedan) nên cảm giác lái Prado vẫn không thấy đầm tay, mặc dù em đi cũng 4 năm rồi.
Còn lại mọi thứ của Prado với em là ổn, không nhiều option nhưng thôi thì cũng đủ dùng. À , ko có đèn tự động, cruise control và cảm biến áp suất lốp cũng là điểm gây khó chịu, nhất là đi đường xa ko có cruise control nhiều lúc cũng bực.

Recluse661

Xe máy
Khi đã chán thì nhìn đâu cũng thấy chán ý Cụ 😂
Nhưng mà có mấy điểm mà lúc mua em ko đi thử nên ko để ý:
1- Công suất máy yếu: Cái này càng đi càng khó chịu. Nhất là đi đường trường lúc vượt phải quen xe.
2- Giảm sóc cứng: Xe SUV gần nhất em đi là Escape limited 3.0, mặc dù cũng là gầm cao nhưng đi êm hơn nhiều. Em cảm giác đi Prado chỉ êm hơn Bán tải tẹo thôi.
Lý do 1 và 2 là lý do chủ yếu em chán Prado.
3- Cái này chán cái xe nên thành ra càng chán: Điểm mù rất lớn ở cột A. Cái này mấy lần em chỉ hơi lơ đãng là giật mình ngay.
4- (Có thể trước khi đổi Prado em đi Mer sedan) nên cảm giác lái Prado vẫn không thấy đầm tay, mặc dù em đi cũng 4 năm rồi.
Còn lại mọi thứ của Prado với em là ổn, không nhiều option nhưng thôi thì cũng đủ dùng. À , ko có đèn tự động, cruise control và cảm biến áp suất lốp cũng là điểm gây khó chịu, nhất là đi đường xa ko có cruise control nhiều lúc cũng bực.
Thanks cụ nhiều. Rõ rành ai nói gì thì nói bằng kinh nghiệm của mình là bằng chứng rõ rành nhất.
Ko vội, cứ chờ 1 niên nữa xem xem bà con chạy và phản hồi sao cụ ạ (cả Xplorer và Teramont).
Cụ đi Merc Sedan mà sang Prado thì chán hẩm rồi cụ. Nhưng B và M sedan nói thật cụ đc mỗi ghế lái (đặc biệt là 3 series, C class). Về quê hay ngồi con B3 mà ớn hết cả người. KO THỂ NÀO ĂN ĐC TIGUAN GHẺ CỦA E :)).

Recluse661

Xe máy
Thanks cụ nhiều. Rõ rành ai nói gì thì nói bằng kinh nghiệm của mình là bằng chứng rõ rành nhất.
Ko vội, cứ chờ 1 niên nữa xem xem bà con chạy và phản hồi sao cụ ạ (cả Xplorer và Teramont).
Cụ đi Merc Sedan mà sang Prado thì chán hẩm rồi cụ. Nhưng B và M sedan nói thật cụ đc mỗi ghế lái (đặc biệt là 3 series, C class). Về quê hay ngồi con B3 mà ớn hết cả người. KO THỂ NÀO ĂN ĐC TIGUAN GHẺ CỦA E :)).
À, ông a e chạy con Escape 1 đời tới giờ. Voted 1 phiếu cho E (Ford).

Falleafd

Đi bộ
Con Teramont này có tính năng chống loá ở gương chiếu hậu ko?
Tính năng đá cốp có nâng cấp được không?
Có sẵn chỗ để lắp cam 360 không?
Dàn loa trên xe có ổn không các bác?

Mua chính hãng có chọn option đc ko ạ

Mayahee

[Tịch thu bằng lái]
Con này cái Vô lăng bọc cao su hả các cụ ?