[Funland] Xa hội...thu nhỏ cũng mệt!

HH1993

Xe điện
Cụ chỉ em đoán là Gv dạy nghề ở các trường dạy nghề cấp quận/huyện thôi, ko phải Gv ĐH, CĐ. Hoặc nếu công tác ở các trường ĐH,CĐ thì là làm ở xưởng thực hành. Vì thấy cách hành văn không theo trường phái nào, dấu ., rồi ... bỏ rất phá cách + IN HOA, thường lung tung xòe thì ko thể pass đc cái bằng Giảng viên ĐH. CĐ.
Nói thật cụ chủ đừng tự ái.
Cụ có tâm nhưng gq cứng nhắc, làm ngành DV là khó hòa nhập.
Vâng! Tôi k phải giảng viên bác ạ.

maximax903

Xe điện
Đợt em mua cái tranh trong phòng, thợ đến lắp là 1 anh chàng trẻ măng, ngoài 20 tuổi. Sau khi quan sát bức tường chỗ em định treo em thợ tư vấn luôn là theo em nên để cách mép bên dưới từng này, cách 2 bên từng này cho cân. Sau đó bắn đèn laser xanh lét lên tường để làm căn chỉnh. Lúc chuẩn bị khoan để bắt vít em bảo để anh lấy cái xẻng nhựa hứng bụi cho. Nó bảo ko cần đâu anh rồi lấy cái chai nhựa đã cắt làm đôi, 1 tay ấn khoan 1 tay hứng bụi gạch rơi. Treo lên xong xuôi nó hỏi anh có cái túi nilong nào ko để em thu dọn rác rồi em vứt đi cho.

Đấy các cụ ah, nó còn trẻ tuổi mà làm ăn gọn gàng, chuyên nghiệp thế thì mình tiếc gì 1 vài trăm cho nó thêm bình xăng để đi làm.

Kiên Khùng

Xe điện
Tóm lại mở cái thớt cho khuây hay cho thêm căng đây hả cụ chủ?

cusao

Xe lăn
Bác thớt tự ái với khách là đúng rồi bởi khi có nhiều ý kiến đóng góp ở đây bác ý có đón nhận đâu? ....nên chuyện đã hiểu rõ thì nên đóng thớt ạ

type

Xe tăng
Thì khách yêu cầu tách lộ đèn,thêm cơ số ổ cắm,công tắc để từ 1 phòng chia thành 2 phòng. Yêu cầu đục chôn thêm đế chạy dây...thêm dây chia lộ, thêm công tắc đảo chiều,thêm ổ cắm trong 1 phòng 14m2 thành 2 phòng 7m2...( nhà chung cư). Thợ điện đục chạy dây,trát lấp dây hoàn trả mặt bằng....không phải sơn. Không đc phá trần thạch cao hiện trạng.....
1,6 củ bé với khối lượng công việc trên á 😵 ?
Sao cụ lấy rẻ thế?

Sứa.

Xe buýt
1,6 củ bé với khối lượng công việc trên á 😵 ?
Sao cụ lấy rẻ thế?
Chắc cụ ấy nghĩ làm hết sức mình, lấy rẻ hơn mặt bằng DV thì chủ nhà phải khen và trân trọng chứ ko đc chê hay thắc mắc :D
Tư duy kiểu thợ làm công nhật thời bao cấp :))

Chỉnh sửa cuối:

Xe bọ xít

Xe container
À! Bác hỏi rõ vậy thì tôi cũng nói rõ. Tôi làm cty,tổ chức nhưng vẫn nhận việc ngoài làm thêm...tính vậy cỡ cả nghìn bác ạ. Ngày nào cũng có việc cho thợ xử lý.
Coi như bác chân trong, chân ngoài. Mà 100% ngoài thì dưới tay bác cũng là 5-6 AE thợ, bác ko thể chi tiết hết việc làm của thợ đc, nên khi KH phản ánh thì phải lắng nghe KH đã, bởi mình ko trực tiếp làm mà thợ mình trực tiếp làm thì cũng chính là HĐ của mình.

Sứa.

Xe buýt
Đợt em mua cái tranh trong phòng, thợ đến lắp là 1 anh chàng trẻ măng, ngoài 20 tuổi. Sau khi quan sát bức tường chỗ em định treo em thợ tư vấn luôn là theo em nên để cách mép bên dưới từng này, cách 2 bên từng này cho cân. Sau đó bắn đèn laser xanh lét lên tường để làm căn chỉnh. Lúc chuẩn bị khoan để bắt vít em bảo để anh lấy cái xẻng nhựa hứng bụi cho. Nó bảo ko cần đâu anh rồi lấy cái chai nhựa đã cắt làm đôi, 1 tay ấn khoan 1 tay hứng bụi gạch rơi. Treo lên xong xuôi nó hỏi anh có cái túi nilong nào ko để em thu dọn rác rồi em vứt đi cho.

Đấy các cụ ah, nó còn trẻ tuổi mà làm ăn gọn gàng, chuyên nghiệp thế thì mình tiếc gì 1 vài trăm cho nó thêm bình xăng để đi làm.
Giờ làm DV nó phải thế thì mới mong có nhiều việc cụ ạ. Tiếng lành đồn xa là đây chứ đâu :D

chieubuon

Xe tăng
Tôi thật sự chia sẻ với các bác. Ai chửi,mắng cũng ok. Có thể là giúp tôi nhận ra xã hội này.
Sự việc chắc tôi sai.sau khi về hưu,tư vẫn chia sẻ,thì có 1 bác trên này thuê tôi xử lý điện cho 1 căn phòng. Bao gồm đục, đi dây, trát lại....sau đó là lắp đèn âm trần. Nhưng vì lý do khách quan,bác ý tạm dừng. Hẹn sau 1 tuần tới lắp lại. Tôi đích thân là người làm cùng thợ. Tôi là người đích thân đến lắp nốt số đèn theo thỏa thuận. Tới hôm nay bác nhắn 1 lời trách móc khiến tôi rất tự ái. Tôi gọi lại ngay và bác đó nói tự xử lý....và trách tôi...khoét lỗ đèn chật quá,khiến bác ý tháo xuống vỡ trần thạch cao....
Mời các bác phân xử. Tôi chả giàu hơn ai trên này. Nhưng tôi dám chắc tôi k hèn,k vì 1,6 triệu số tiền tôi nhận của bác ý với cv (đục tường,chạy thêm đường điện,dò dây tách lộ đèn...v...v...)
Mời các bác ý kiến.

Nhìn kiểu cách bác nhắn trả lời thế kia đã là mất lịch sự và không tôn trọng người khác rồi.

Sứa.

Xe buýt
Nhìn kiểu cách bác nhắn trả lời thế kia đã là mất lịch sự và không tôn trọng người khác rồi.
Chắc cụ chủ nhà dị ứng với đống lưỡi câu kia nên mới ko trả lời các cuộc gọi sau đó :D Tính ra còn thiếu 1 cuộc gọi nhỡ nữa mới cân bảng =))

Sứa.

Xe buýt
Ngày xấu trời ấy đã đến. Cô khách sau khi thử đồ sau ỉ eo chê đủ thứ. Hỏi ko vừa ý chỗ nào để sửa thì....ko biết, chỉ biết mặc ko đẹp "như cô bạn"
Thần linh ơi, cô này béo tròn như hạt mít, dáng như nấm lùn di động, thợ nào có thể may đồ để mặc đẹp như người dáng chuẩn?
Mình đã cố gắng giải thích sự khác biệt này, nhưng khách ngúng nguẩy vứt lại bộ đồ, đi về.
Kết cục là bộ đồ nằm yên đó cho đến khi mình chuyển nghề & sang lại tiệm!
Cụ phải chuyển nghề và sang lại tiệm là đáng đời :))
Nhẽ cụ phải cầu thị tiếp thu và khen mợ khách đầy đặn, mũm mĩm, bụ bẫm...mặc bộ này vào tôn dáng hẳn lên nom hấp dẫn chứ ko gày nhom, thiếu sức sống như mợ bạn kia và khẳng định như đinh đóng cột là 99% đàn ông thích gu mợ ấy hơn mợ kia thì đơn hàng lại chốt thêm mấy bộ nữa =))

cuc_cu

Xe buýt
Đèn downlight có kích thước chuẩn khi khoét mà. Tuy nhiên, đứng ở phía khách hàng người ta có biết cái quy chuẩn kích thước nó là như nào đâu nên việc người ta kêu khi gặp vấn đề là tất yếu.

Mình là người làm dịch vụ, lại biết về kĩ thuật thì mình phải có trách nhiệm giải thích cho khách hoặc hướng dẫn khách cách tháo sao cho cái lỗ khỏi vỡ.

Đằng này bác (là người làm) lại tự ái, sân si đi tranh luận đúng sai với khách là không được rồi.

chieubuon

Xe tăng
Chắc cụ chủ nhà dị ứng với đống lưỡi câu kia nên mới ko trả lời các cuộc gọi sau đó :D Tính ra còn thiếu 1 cuộc gọi nhỡ nữa mới cân bảng =))
Thể hiện cái sự mất lịch sự và không tôn trọng người nhắn cụ ạ, nên bên kia họ không thèm nghe nữa coi như là bỏ qua cụ ạ.
Nếu đây là kiếm ăn thật thì sẽ đóng cửa sớm và chết đói

Sứa.

Xe buýt
Thể hiện cái sự mất lịch sự và không tôn trọng người nhắn cụ ạ, nên bên kia họ không thèm nghe nữa coi như là bỏ qua cụ ạ.
Nếu đây là kiếm ăn thật thì sẽ đóng cửa sớm và chết đói
Cụ này theo như lời tâm sự thì cụ ý làm vì đam mê, ko đặt nặng $ và chỉ cần khách tôn trọng và đánh giá đúng công sức của cụ ấy thôi :)) Vì cụ ấy có lương hưu và còn tâm huyết với nghề, bỏ nghề sợ phí kiến thức và XH mất đi 1 con người tận tâm với nghề nghiệp.

Kiên Khùng

Xe điện
Cụ phải chuyển nghề và sang lại tiệm là đáng đời :))
Nhẽ cụ phải cầu thị tiếp thu và khen mợ khách đầy đặn, mũm mĩm, bụ bẫm...mặc bộ này vào tôn dáng hẳn lên nom hấp dẫn chứ ko gày nhom, thiếu sức sống như mợ bạn kia và khẳng định như đinh đóng cột là 99% đàn ông thích gu mợ ấy hơn mợ kia thì đơn hàng lại chốt thêm mấy bộ nữa =))
Nguyên nhân đúng nhất không phải là do thiếu dẻo mép, mà thật ra là do không nhìn thấy vẻ đẹp của nấm lùn, của hạt mít.
Phải biết câu: "mập đẹp ốm dễ thương cao sang lùn quý phái" một cách thật lòng. Nói nghiêm túc.
Đến một lúc nào đó, nhìn ai cũng thấy đẹp mới đắc đạo. Khi đó mới "đi" vào lòng người được.
Chứ chỉ "múa mép" thì không ăn thua.

Sứa.

Xe buýt
Nguyên nhân đúng nhất không phải là do thiếu dẻo mép, mà thật ra là do không nhìn thấy vẻ đẹp của nấm lùn, của hạt mít.
Phải biết câu: "mập đẹp ốm dễ thương cao sang lùn quý phái" một cách thật lòng. Nói nghiêm túc.
Đến một lúc nào đó, nhìn ai cũng thấy đẹp mới đắc đạo. Khi đó mới "đi" vào lòng người được.
Chứ chỉ "múa mép" thì không ăn thua.
Chắc cụ ấy sợ khen xong mợ lùn lại bắt yêu thì bcm :))