Xe biển số Hà nội, chuyển về Hưng yên nhưng xe ở Sài gòn, Bác nào giúp em?

Captiva HN-SG

Xe buýt
Kính các bậc thông kinh sử.
Tình hình là thế này.
Công ty em trước hoạt động trên địa bàn Hà Nội, nay chuyển toàn bộ tài sản ( trong đó có chiếc xe biển số 30T) về Hưng Yên và thành lập Công ty trên địa bàn Hưng Yên nhưng xe giao cho bộ phận bán hàng tại HCM đi lại.
Nay muốn rút hồ sơ từ Hà nội về Hưng yên nhưng làm thế nào Đăng ký biển số Hưng yên, đăng kiểm lại ma không cần mang xe ra.
Em kính nhờ các cụ chỉ bảo, em xin hậu tạ
Xin các cụ cho em cuộc alô vào số này giúp em 0913676455

xe365vn

Xe container
cụ cứ để biển 30T mà đi
bắt buộc phải chuyển biển thì mời cụ ra chỗ đăng ký ở HN xin rút hồ sơ, họ sẽ thu biển, trả hồ sơ, đưa cái giấy di chuyển tạm, cụ lên Hưng Yên, nộp thuế trước bạ, rồi ra chỗ đăng ký biển Hưng Yên
người ta muốn lấy biển Hn ko đc, đàng này cụ lại định mất thêm 1 lần tiền thuế trước bạ và các chi phí hầm bà lằng khác để lấy biển HY :D
chúc cụ vui

zacom121

Xe tải
Đồng ý với nhà xe365vn này, có ối người mong có cái biển HN, đằng này kụ lại làm ngược lại. Cứ để đó mà đi, thỉnh thoảng có việc lên HN còn đỡ bỡ ngỡ chứ...

C.k

Xe buýt
cụ cứ để biển 30T mà đi
bắt buộc phải chuyển biển thì mời cụ ra chỗ đăng ký ở HN xin rút hồ sơ, họ sẽ thu biển, trả hồ sơ, đưa cái giấy di chuyển tạm, cụ lên Hưng Yên, nộp thuế trước bạ, rồi ra chỗ đăng ký biển Hưng Yên
người ta muốn lấy biển Hn ko đc, đàng này cụ lại định mất thêm 1 lần tiền thuế trước bạ và các chi phí hầm bà lằng khác để lấy biển HY :D
chúc cụ vui
Xe của cùng một công ty, đã nộp thuế trước bạ rồi khi chuyển vùng mà vẫn thuộc tài sản của công ty đó thì không cần nộp trứoc bạ lần nữa đâu

Mobifone

Xe tải
Về nguyên tắc bác chỉ có thể rút hồ sơ ở HN bằng cách bác tháo biển tháo tem đăng kiểm gửi ra ngoài này. Còn đăng ký và đăng kiểm lại tại hưng yên thì hơi khó. :D tại đăng ký và đăng kiểm đều phải khám xe. Có thể bác qua được khâu đăng ký nhưng còn đăng kiểm thì khó. Mà sao bác không để biển 30 có sao đâu

xe365vn

Xe container
Xe của cùng một công ty, đã nộp thuế trước bạ rồi khi chuyển vùng mà vẫn thuộc tài sản của công ty đó thì không cần nộp trứoc bạ lần nữa đâu
Công ty em trước hoạt động trên địa bàn Hà Nội, nay chuyển toàn bộ tài sản ( trong đó có chiếc xe biển số 30T) về Hưng Yên và thành lập Công ty trên địa bàn Hưng Yên nhưng xe giao cho bộ phận bán hàng tại HCM đi lại.
cụ nói chuẩn, nhưng vì có chữ in đậm trên nên nhà cháu mới tư vấn là cần thêm 1 lần trước bạ :D