[TNGT] Xe buýt lại gây tai nạn trên đường Xuân Thủy-HN

Benly77

Xe hơi
Bị ngã xe đúng lúc xe buýt đi tới, một phụ nữ đã bị chết thảm trên đường Xuân Thủy, quận Cầu Giấy, Hà Nội.

Vụ tai nạn thương tâm xảy ra vào khoảng 14h30 chiều 3/6, trên đường Xuân Thủy hướng từ Cầu Giấy về Mỹ Đình, đoạn giao với phố Phan Văn Trường.

Chiếc xe máy của nạn nhânNạn nhân của vụ TNGT nghiêm trọng này là một phụ nữ đi xe máy mang BKS 98M7 - 9182.

Chị Võ Thị Hồng, một người chứng kiến vụ tai nạn cho biết: Lúc chị đang đứng chờ xe buýt thì thấy xe buýt chạy tuyến 16 (BX Giáp Bát - BX Mỹ Đình) mang BKS 29N-8003 rẽ từ từ vào phía trạm đỗ.

Chiếc xe buýt và hiện trường vụ tai nạnBất ngờ, một người phụ nữ đi xe máy từ dưới vọt lên phía bên phải xe buýt. Không may là người phụ nữ này đi vào đúng chỗ có “ổ gà” nên bị ngã ra đường và bị bánh sau xe buýt đè qua đầu. Hậu quả, nạn nhân đã tử vong ngay tại chỗ.

Sau khi tai nạn xảy ra, tài xế xe buýt đã gọi điện cho công ty chủ quản và bỏ trốn ngay sau đó. Vụ tai nạn đã làm ùn tắc giao thông cục bộ tại đoạn đường từ nhà sách Nguyễn Văn Cừ đến trường Đại học Sư phạm Hà Nội.
(nguồn VietNamNet)

thaonguyen

Xe buýt
mô phật thật là thương tâm mong cho linh hồn bị nạn siêu thoát

loinuoc

Xe tăng
^:)^ chia buồn, dân mình 1 phần do ý thức kém, xe buýt vào trạm dừng (cũng do cách bố trí trạm chưa hợp lý) rất nguy hiểm nhưng vẫn cố len lên bên phải

tamtommy

Xe tăng
mong cho linh hồn nạn nhân được siêu thoát

noithatkientruc

Xe điện
Buồn quá, Ai cũng có lỗi thì phải: đường xá quá kém nhiều ổ gà, Xe buýt đi láo và có thể là cả ý thức người đi xe máy muốn vượt phải xe buýt khi xe đang tạt vào bến rất nguy hiểm.

khottabit

Xe container
^:)^ chia buồn, dân mình 1 phần do ý thức kém, xe buýt vào trạm dừng (cũng do cách bố trí trạm chưa hợp lý) rất nguy hiểm nhưng vẫn cố len lên bên phải
Giao thông nước mình nguy hiểm vào bậc nhất nhì thế giới. Chị em phụ nữ tay lái yếu rất bị dính tai nạn kiểu này
Mong hương hồn chị ấy siêu thoát ^:)^^:)^^:)^

Chỉnh sửa cuối:

Escave

Xe buýt
thương tâm quá, mong linh hồn nạn nhân được siêu thoát

vitquayHP

Xe hơi
1 nén tâm hương cho người quá cố!^:)^

lexus_ldn

Xe tải
Đầu tiên em cũng xin chia buồn với gia quyến người bị nạn và mong nạn nhân được siêu thoát.

Nhưng có một điều em thắc mắc là các báo thường viết là tài xế "bỏ trốn" sau khi gây tai nạn. Em nghĩ viết thế này ko phải cho lắm vì theo em được biết: Khi gây tai nạn thì nếu có lương tâm, tài xế sẽ gọi xe đưa nạn nhân vào bệnh viện rồi đến đồn công an để trình báo và lánh mặt. Nếu tài xế mà ở lại hiện trường thì nhiều khả năng sẽ bị người nhà nạn nhân tới hành hung mà ko cần biết ai sai ai đúng. Các cụ thấy em nói vậy có phải không?

xe365vn

Xe container
thế này tại 2b rùi, mà phụ nữ tay lái yếu thì cứ từ từ nhường đi xe bus hung thần nhường ai đâu. xấu số quá ,thương tâm

namlieu102vnn

Xe điện
Đầu tiên em cũng xin chia buồn với gia quyến người bị nạn và mong nạn nhân được siêu thoát.

Nhưng có một điều em thắc mắc là các báo thường viết là tài xế "bỏ trốn" sau khi gây tai nạn. Em nghĩ viết thế này ko phải cho lắm vì theo em được biết: Khi gây tai nạn thì nếu có lương tâm, tài xế sẽ gọi xe đưa nạn nhân vào bệnh viện rồi đến đồn công an để trình báo và lánh mặt. Nếu tài xế mà ở lại hiện trường thì nhiều khả năng sẽ bị người nhà nạn nhân tới hành hung mà ko cần biết ai sai ai đúng. Các cụ thấy em nói vậy có phải không?
cụ nói chuẩn quá , gây tại nạn ở quê mà không chạy nhanh thì cả làng ra cho cụ đi cùng với nạn nhân luôn .
cầu mong hương hồn nạn nhân sớm siêu thoát .

ĐINH-ỐC

Xe máy
Mong hương hồn người đã khuất được siêu thoát. Lỗi tại ai thì cũng đã có một gia đình mất đi một người thân yêu. Thương tâm quá, biết đến bao giờ giao thông Việt Nam mới hạn chế được những tai nạn đáng tiếc như thế này. :-s

roby85

Xe hơi
thảm thương quá, mong nạn nhân sớm siêu thoát

KiaCD5numberone

Xe tăng
Thương quá đi mất. Biết bao giờ mấy ông xe buýt đi tử tế hơn. Cầu mong cho linh hồn người xấu số siêu thoát

getztam

Xe buýt
Xã hội hiện đại nên bỏ xe máy ở đô thị lớn, đổi lại phương tiện công cộng phải thuận tiện sạch sẽ để giảm xe cá nhân gây tắc đường. Buồn quá VN lại thừa những thứ kg nên có & quá thiếu những thứ cấp thiết

ngocquan2805

Xe buýt
Xin chia buồn với gia đình nạn nhân.

vt2phuc

Xe điện
Sao lại cứ nói xe bus sai thế nhỉ? Các cụ đocj lại xem ai sai ai đúng?

chai.dau1784

Xe điện
Website
vietwingshanoi.com

thường thì là thế cụ ạ, nhưng ở đây nạn nhân đã chết ngay nên tài xế có thể tránh đi nơi khác và trình báo công an sau, theo e nhớ thì là trong vòng 24h hay sap đó

Câu này em nghe chối tai quá. Đúng là bọn lá cải!
Cái này cụ nói chuẩn