[Funland] Xe đang ế ẩm mà vẫn bia kèm lạc.

--Lamborghini--

Xe lăn
Năm 2019, định mua con San sâu cũng bảo phải lạc. Thôi xe quý thế hãng giữ lại mà dùng. Sang mua Kia. Bán con xe Hàn mà cũng bày đặt bia lạc, thật quái đản cái thị trường này!
Con nào mới ra mà lại là dòng được thích thì bọn nào chả kèm lạc, tội gì không thịt.
Chứ không ai mua thì có bố bảo giám bán kèm lạc có khi còn km lạc ý chứ cụ.

Húp sụp sụp

Xe điện
Việt Nam mình hầu hết các thượng đế có cái bệnh khổ dâm :D :P

Từ những món rẻ tiền như Ăn phở, mua bánh trung thu... đến những thứ đắt tiền như Iphone, xe máy Vision, ô tô, nhà chung cư, biệt thự... các thượng đế đều phải xếp hàng để đợi đến lượt :D :P

Chính vì nắm được tâm lý đó, nên đội sales, đội marketing và mấy ông anh em như anh Vô Va, anh Hải Thaco, anh Keita Nakano, anh Koji Sugita... tha hồ tung chiêu hàng ít, số lượng ít, để ai ít thời gian, thừa tiền không muốn xếp hàng chi ra thêm ít tiền sẽ được phục vụ sớm và nhanh :D :P

Vãi nhái với kiểu khổ dâm này :D :P

Em nói luôn là em 4 đời xe, 1 xe duy nhất là mua lại vì hồi đó mới lái, còn lại toàn mua xe mới, nhưng dek bao giờ có cái kiểu này. Anh sẽ đặt cọc, và anh chọn ngày để lấy, còn không anh đặt chỗ khác, mày có xe hay không để mua xe khác, xe cộ nó chỉ là cái phương tiện, 1 đời ta 3 -4 đời nó. Việc chó gì phải khổ như vậy!!!!!

Hình như chính vì vậy mà em không hợp với xe Toy, Honda... hay nhà cửa cũng không hợp với anh Vô Va. Con xe gần đây em mua, sales tốt đến mức sau khi mua xong vẫn còn liên lạc, vẫn giúp mình một số thứ. Chứ dek phải kênh kiệu như sales của 1 số anh khác, kekeke.

Nhưng cả nhà cửa lẫn xe của em đều được mọi người đánh giá là nó xứng với đồng tiền mình bỏ ra, hehehehe :D :P
Cụ vẫn còn dễ tính
Em dặn sêu khi nào kéo xe từ nhà máy về cửa hàng thì gọi em ra chọn, ghi lại số khung rồi em trả tiền luôn,,không hơi đâu mà hẹn hò với sêu nhỡ cãi nhau bực mình

hm.tuan

Xe điện
Em cứ xe... cũ em đi, chả đổi làm gì cả.
Phí tiền lắm, vì em ko có tiền.

quanvnu

Xe tải
Có cụ vẫn chịu kèm lạc khi mua bia thì chủ quán vẫn bán bia kèm lạc thôi, được gói lạc nào hay gói đó.

Xe Thánh

Xe buýt
Việt Nam mình hầu hết các thượng đế có cái bệnh khổ dâm :D :P

Từ những món rẻ tiền như Ăn phở, mua bánh trung thu... đến những thứ đắt tiền như Iphone, xe máy Vision, ô tô, nhà chung cư, biệt thự... các thượng đế đều phải xếp hàng để đợi đến lượt :D :P

Chính vì nắm được tâm lý đó, nên đội sales, đội marketing và mấy ông anh em như anh Vô Va, anh Hải Thaco, anh Keita Nakano, anh Koji Sugita... tha hồ tung chiêu hàng ít, số lượng ít, để ai ít thời gian, thừa tiền không muốn xếp hàng chi ra thêm ít tiền sẽ được phục vụ sớm và nhanh :D :P

Vãi nhái với kiểu khổ dâm này :D :P

Em nói luôn là em 4 đời xe, 1 xe duy nhất là mua lại vì hồi đó mới lái, còn lại toàn mua xe mới, nhưng dek bao giờ có cái kiểu này. Anh sẽ đặt cọc, và anh chọn ngày để lấy, còn không anh đặt chỗ khác, mày có xe hay không để mua xe khác, xe cộ nó chỉ là cái phương tiện, 1 đời ta 3 -4 đời nó. Việc chó gì phải khổ như vậy!!!!!

Hình như chính vì vậy mà em không hợp với xe Toy, Honda... hay nhà cửa cũng không hợp với anh Vô Va. Con xe gần đây em mua, sales tốt đến mức sau khi mua xong vẫn còn liên lạc, vẫn giúp mình một số thứ. Chứ dek phải kênh kiệu như sales của 1 số anh khác, kekeke.

Nhưng cả nhà cửa lẫn xe của em đều được mọi người đánh giá là nó xứng với đồng tiền mình bỏ ra, hehehehe :D :P
Hay dân mình vẫn còn ít nhiều tư duy bao cấp cụ nhỉ, kể ra cũng lịch sự như tây ấy nhỉ, biết chầu trực xếp hàng ngay ngắn, gọi đến tên ai thì lên, còn ai muốn nhanh thì đi cửa sau.

Cụ giống em, xe cộ không phải sĩ diện nhưng coi nó như mớ rau cũng đc, ok chốt thì tiền đưa rau xách về, chứ éo có kiểu cọc cạch đợi mấy tháng nhận xe đâu, em nóng tính em chửi thẳng mặt luôn đấy, bố dí b uồi vào. Nhà cửa cũng chơi nhà đất, tiền trao đất múc rõ ràng, thích xây kiểu gì thì xây, không thích bố đập. Chứ không có kiểu cọc cạch đợi mua chung cư đâu, xây sửa cái gì cũng phải dạ vâng xin phép.

nvk155

Xe điện
He he, về sx linh kiện, phụ tùng...thì em đ.éo thấy thằng nào sx vài chục, vài trăm đơn vị ( e.a/ unit) cả, sx hàng loạt ra lò luôn mới rẻ chứ nhỏ giọt với hiếm cái cmnn.
Xe mới cháu mua 3 lần rồi. Chả lần nào bị đòi lạc, phục vụ tốt thì cho mấy đồng tiền nc. Có lần còn mua tháng cuối năm.
nhưng có điều cháu vẫn ko hiểu tại sao mọi người đặt cọc xe ít thế, 10tr-30tr. Cháu là cứ độp 1/3. Ko đúng hẹn, loằng ngoằng là cháu chửi, đòi lại cọc.

coixay13

Xe tăng
Cụ vào bonbanh mà tìm hiểu giá. Civic gen 8 vẫn chạy đầy đường. Xe Hàn cùng đời như Hyundai Get, kia Forte chắc đi Thái nguyên hết rồi.
Forte thì em ko để ý nhưng hầu như xe Getz nhập về toàn dùng chạy taxi thôi nên giờ cụ ít thấy. Civic cùng đời mà mang ra giã taxi như con Getz chưa chắc đã bền hơn mấy đâu ạ, đã có lần em gọi taxi vớ được con Getz odo hơn 65 vạn rồi cụ ạ.

harrynh

Xe điện
Xe mới cháu mua 3 lần rồi. Chả lần nào bị đòi lạc, phục vụ tốt thì cho mấy đồng tiền nc. Có lần còn mua tháng cuối năm.
nhưng có điều cháu vẫn ko hiểu tại sao mọi người đặt cọc xe ít thế, 10tr-30tr. Cháu là cứ độp 1/3. Ko đúng hẹn, loằng ngoằng là cháu chửi, đòi lại cọc.
Khách thì mỗi ng mỗi tính, lúc thì tiếc mấy trăm vé cao tốc, nhưng lại sẵn lòng chi lạc. Hài là mấy đại lý với chú sale cứ diễn cái bài này mãi ko chán, lại tỏ ra láu lỉnh tinh khôn. Em cứ có xe thì mua, chả vội, cọc cũng hãi hãi luca cãi nhau với đội đấy, nó lật cũng nhoay nhoáy mà cụ.

Gia cát Lợn

Xe máy
Vớt được ai thì vớt. Không được thì đấy, xe của chúng tôi có giá như này, nhưng đang KM cho các bác, hời lắm mua đi.

vtthang

Xe tải
Tôi mà viết ra thì sẽ bị bem vì quảng cáo trá hình :D :P

Nhưng trong hội Facebook anh em vẫn đùa là hãng xe được mua nhiều nhất trên mạng, hehehe. Nhưng trên đường thì hiếm :D :P
fun với cụ tí
cụ cho anh em biết xe của cụ là Bim hay Mẹc hay Póc chờ với ạ

Thành Thị 1

Xe điện
:D, tiền trong tay người ta, cụ chửi hay đòi lại cọc, nhưng chúng nó cứ lần lữa thì sao(sếp đi vắng chưa ký được, kế toán bị ốm, bank đang lỗi)????
30tr thì có thể rảnh đầu làm việc khác, vì trước sau nó cũng trả thôi, nếu ko vì 30 tr mà bị bóc phốt lên OF hoặc lên Face.

Nikola.Tesla

Xe buýt
Forte thì em ko để ý nhưng hầu như xe Getz nhập về toàn dùng chạy taxi thôi nên giờ cụ ít thấy. Civic cùng đời mà mang ra giã taxi như con Getz chưa chắc đã bền hơn mấy đâu ạ, đã có lần em gọi taxi vớ được con Getz odo hơn 65 vạn rồi cụ ạ.
Vấn đề cốt lõi là chữ “nhập” của cụ. Xe Hàn kể cả Huynh Đài i30 bây giờ vẫn chạy ầm ầm trên đường. Xe thương hiệu xịn mà để mấy ông VN lắp ráp thì chất xe cũng giảm đi vài phần, thường 10 năm là tã. Nhà em từng dùng cả xe máy Honda nhập Thái và Việt sx nên thấy rõ. Đến mua cái áo Uniqlo bên bển với VN cũng thấy độ bền khác nhau :(
Còn Civic thì nổi tiếng bền mấy chục năm nay rồi. Top 10 xe bền nhất TG luẩn quẩn lại Altis, Lexus, Landcruiser, Civic, Accord. Cơ mà thả cho mấy ông Vn lắp ráp thì ko chắc.

Tac ke

Xe buýt
Tôi mà viết ra thì sẽ bị bem vì quảng cáo trá hình :D :P

Nhưng trong hội Facebook anh em vẫn đùa là hãng xe được mua nhiều nhất trên mạng, hehehe. Nhưng trên đường thì hiếm :D :P
Chỉ có thể là su rừng

Huyquac

Xe đạp
Sao các cụ không dùng hàng nội địa đi. Đảm bảo mua bia được tặng lạc, tặng cả pin luôn ạ😂

Huyquac

Xe đạp
Xu thế xe điện mà các bác vẫn đi tìm hiểu xe xăng làm gì ạ. Hãy ùng hộ hàng bội địa đi các bác!

Huyquac

Xe đạp
Xe điện là xu thế 30 năm tới. Còn xu thế xa hơn nữa là dùng 2 cẳng như ngày xưa. Giờ em thấy phong trào chạy bộ đang lên cao. Cụ nào chạy được 4-5 km thì chọn công việc cách nhà 4-5km. Cụ nào chạy được 40km thì chọn n ơi làm việc cách nhà 20km. Sáng chạy bộ đi làm, chiều chạy bộ về. 😂

Huyquac

Xe đạp
Tương lai xa mà anh Mắc xoăn nghiên cứu xong thế giới ảo thì con người đỡ di chuyển. Hoặc di chuyển bằng cách mã hoá và truyền qua sóng như sóng điện thoại. 😂