Tin tức Xe Đạp Hybrid là xe gì ?

lautuoisong

Xe tải
Vậy là bác chưa mua xe, e tưởng bác đang dùng fastroad. Em đọc nhiều cộng với suy nghĩ cá nhân thì đạp xe tốt cho cột sống chứ ko phải như suy nghĩ nhiều ng cho là ko tốt, ở đây là đạp xe thể thao, tư thế nó khác vs đạp xe các bà, các chị đi chợ. Bản thân em cũng có hiện tượng gai đốt sống, nếu đạp thường xuyên thì ko sao, nghỉ đạp vài ngày là có hiện tượng ngủ dậy bị đau cứng ở lưng. Với suy nghĩ cá nhân, bác đã nghĩ đến dòng fastroad comax tức là có điều kiện rồi, trừ khi bác thích kiểu khung của nó quá còn không thì bác nên ráp 1 chiếc thuần road đi cho nhẹ nhàng, kiểu xe road nó tạo dáng người vươn ra nên sẽ có lợi (không ảnh hưởng) đến cột sống của bác.

lautuoisong

Xe tải
Về chất lượng khung thì e bó tay vì với thâm niên một năm rưởi + một con xe duy nhất thì ko thể trải nghiệm hết đc, tuy nhiên, e nghĩ với thương hiệu của giant thì bác cứ yên tâm. Cá nhân e thì thích khung thép hơn ạ, dù chưa đi bao giờ ;D.

tankeugl

Xe buýt
sz L có những loại nào cụ chủ

Hến Bột

Xe buýt
Tks Cụ chủ thớt có bài viết hay và bổ ích!

Lắp ok nhé bác, vấn đề là chọn phương án như thế nào. Dễ nhất là bác dùng tay lắc shimano phù hợp với group của bác, vì dòng fastroad dùng group road và bác phải đổi phanh đĩa dầu sang phanh đĩa cơ, có thể dùng bb7s hoặc trp spyre. Hoặc bác có thể dùng tay phanh tectro rl340, rl520... đi kèm với shift bar end, củ phanh cơ. Em vừa chuyển sang dùng drop bar cho con giant city với phương án này, củ phanh bb7, tay tectro rl520, shifter bar end 9sp dùng với group alivio.

em có con ATX 610 có lắp được gác ba ga không cụ? em lắp thỉnh thoảng đèo vợ đi lang thang

Vũ Lion

Đi bộ
Thank bác chủ thớt!

Tính ra xe hybrid dịch sát nghĩa là xe lai thôi, còn lai thì rất đa dạng (tương lai còn ra nhiều loại lai nữa nhỉ (ai biết được thị trường ra sao).

Nhưng cái gốc ban đầu là lai từ dòng nào, thì em thấy có các dòng căn bản sau:
-MTB - Xe địa hình
-Road (Race) - Xe đua
-City - Dòng xe thành phố kiểu cong cong, hoặc cào cào,...
-Touring ==> dòng này em phân vân nó có phải dòng căn bản không? Hay nó là "1 xe lai" giữa Road và MTB :D

Như kiểu pha màu từ màu căn bản vậy đó.

Không biết có dòng nào căn bản nữa không mà em sót? Hay dòng City thì không phải dòng căn bản?

Đình Lâm

Xe hơi
Cảm ơn cụ chủ. Bài viết rất bổ ích ạ

Được gửi từ iPhone 7 - Otofun