Thảo luận Xe đi vào số không được,đạp ga thì bị giật

mr.andy

Xe đạp
Các bác cho em hỏi xe audi q3 của em đợt gần đây bị hiện tượng từ N vào D nhiều lúc xe không di chuyển,đến lúc đạp ga thì bị giật bụp 1 cái rồi lại đi bình thường như không có chuyện gì xảy ra,người ngồi trên xe giật thót tim 😁.có bác nào bị như em không ạ?và có hướng giải quyết không ạ?tư vấn giúp em.thabk các bác ạ

kubi82

Xe điện
Audi hay dùng hộp số DCT ly hợp kép, mà mấy anh ly hợp kép này hay bị quá nhiệt, bù lại tăng tốc tốt mượt ko có độ trễ.

Cù Trọng Tâm

Xe tải
Các bác cho em hỏi xe audi q3 của em đợt gần đây bị hiện tượng từ N vào D nhiều lúc xe không di chuyển,đến lúc đạp ga thì bị giật bụp 1 cái rồi lại đi bình thường như không có chuyện gì xảy ra,người ngồi trên xe giật thót tim 😁.có bác nào bị như em không ạ?và có hướng giải quyết không ạ?tư vấn giúp em.thabk các bác ạ
của bác thế là thay dầu số với lọc dầu số xong basic setting lại là hết. Trước em chạy q5 cũng bị như bác và đã xử lý như vậy

• Vodka
Reactions: QAZ

mr.andy

Xe đạp
của bác thế là thay dầu số với lọc dầu số xong basic setting lại là hết. Trước em chạy q5 cũng bị như bác và đã xử lý như vậy
Xe của bác bị hiện tường giống ý hệt em ạ?em cũng đang lăn tăn dàu số,vì xe em đã thay dầu số xong vì sửa mấy lỗi xe nên trút dầu ra trút vào rồi bổ sung dầu có cẻ không được chuẩn lắm,nên bị vậy.bác thay ở hà nội hay ở đâu?bác thay dầu số bao tiền/lít?

Cù Trọng Tâm

Xe tải
Xe của bác bị hiện tường giống ý hệt em ạ?em cũng đang lăn tăn dàu số,vì xe em đã thay dầu số xong vì sửa mấy lỗi xe nên trút dầu ra trút vào rồi bổ sung dầu có cẻ không được chuẩn lắm,nên bị vậy.bác thay ở hà nội hay ở đâu?bác thay dầu số bao tiền/lít?
dầu số em thay 900k/l bác ạ. Em thay ở hà nội thôi. Dầu thì chắc chắn dc nguồn gốc vì em nhập từ bên kia về

bum0710

Xe tải
Anh qua xưởng đọc lỗi bằng máy mới biết chính xác được nguyên nhân. Công kiểm tra tại xưởng miễn phí.
Như mô tả, đợt trước a thay dầu số rồi thì kiểm tra lại lượng dầu, bổ sung nếu thiếu và basic setting lại phần mềm điều khiển.

mr.andy

Xe đạp
Anh qua xưởng đọc lỗi bằng máy mới biết chính xác được nguyên nhân. Công kiểm tra tại xưởng miễn phí.
Như mô tả, đợt trước a thay dầu số rồi thì kiểm tra lại lượng dầu, bổ sung nếu thiếu và basic setting lại phần mềm điều khiển.
Kiểm tra lại phải trút hết ra đo thủ công hả bác?vì q3 ko hiện thông báo mức dầu số trên taplo.tiện nếu phải thay dầu số thì ib mình xin báo giá chi tiết.cám ơn

workshop

Xe buýt
cho số Vin tôi tra hộ bạn phải dùng bao nhiêu lít dầu số

mr.andy

Xe đạp
Tiện các bác cho em hỏi dầu số q3,ngoài dầu hãng còn có thể thay dầu nào khác nữa không ạ?hộp số q3 là dsg

Cù Trọng Tâm

Xe tải
Tiện các bác cho em hỏi dầu số q3,ngoài dầu hãng còn có thể thay dầu nào khác nữa không ạ?hộp số q3 là dsg
Dầu hãng mà nện bác ạ. Bên em bán 1 pax đủ cho xe bác thay và lọc nhớt số giá 6tr chạy được 6v mới phải thay

lucas lee 946

Xe đạp
Nếu số stronic thì e nghĩ như cụ nói là hư hộp số rồi cụ ah

workshop

Xe buýt
WAUZZZ8UXER099161
Audi Q3 2.0--2014. Số khung xe em đây bác
Capacities Dual clutch gearbox 0BH, four-wheel drive
Initial filling 7.0 ltr. + 0.1 ltr.
Oil change approx. 5.5 ltr.
Change interval → Maintenance tables
Lubricant Gear oil for dual clutch gearbox → Electronic parts catalogue

Capacities Bevel box
Initial filling 0.9 ltr.
Oil change Filled for life, no change
Lubricant Gear oil → Electronic parts catalogue
Nếu xe cầu trước thì chỉ dùng như dòng trên cùng.