Xe em bị toi chức năng báo động !!!

vietnvtn

Xe buýt
Chả là hôm nọ lắp đồ lọ mọ kiểm tra mấy nút đóng mở vô tình phát hiện ra xe em không báo động được từ bao giờ, có bác nào bị như em chưa? lỗi là gì? cách khác phục, bác nào đã nghiên cứu vụ này rồi chỉ em với. Xe em hết hạn bảo hành mất rồi.

CuTiVoDich

Xe điện
Bác khóa xe cái đèn code nó còn nháy không thế?

vietnvtn

Xe buýt
Ối dời, vụ này căng đấy ! May quá mình chưa đánh đu theo bác Việt nên báo động vưỡn truận !
Cái bệnh độ xe là nó lây kinh lắm đấy bác ạ. Đầu tiên nó chỉ nhẹ nhẹ sau đấy là nặng dần, rồi hết thuốc chữa luôn...:))

CuTiVoDich

Xe điện
Đèn em vưỡn nháy như không có chuyện gì xảy ra, thế chứ lị. Không biết nguyên nhân luôn.
Thế em dự ứ phải hỏng đâu, nếu hỏng thì cái đèn đấy đã toi rồi, cụ ra Hãng nhờ cắm máy quét lỗi lại xem thế nào.

Duonganh2004

Xe tăng
Đèn em vưỡn nháy như không có chuyện gì xảy ra, thế chứ lị. Không biết nguyên nhân luôn.
Thế thì chưa hỏng, khi cụ thử báo động có khi 1 trong các thứ này chưa đóng chặt: cửa, cốp sau, hoặc capo trước nhớ là đóng chặt nhá

SpecX7426

Xe tăng
cụ thử thế nào mà bảo nó hỏng báo động?
Cụ thử vào trong xe, dùng điều khiển khóa cửa lại, rồi lấy tay mở chốt cửa ra ngoài xem còi có kêu ko?
Nếu ko kêu thì kiểm tra lại còi nhé ,,,,.... hihi

vietnvtn

Xe buýt
Thế thì chưa hỏng, khi cụ thử báo động có khi 1 trong các thứ này chưa đóng chặt: cửa, cốp sau, hoặc capo trước nhớ là đóng chặt nhá
Em đã kiểm tra tất cả rồi không được thế mới chán, hy vọng là lỗi gì đó rẻ rẻ
@specX7426: em thử như bác hướng dẫn ấy vì lúc mới mua xe em đã thử rồi. Còi xe em vẫn kêu, để mấy hôm nữa vào hãng check cái xem sao?

mr.nhok

Xe đạp
cho e hỏi các bác là: Vic nhà e mua dc 1 năm rồi mà sao cũng ko báo động nhỉ 8-x chưa bao giờ e thấy nó báo luôn :D
đấy là do ko có hay là do lỗi của hãng nhỉ các bác
e gà xe cộ lắm ạ... dạo này xe hơi có vấn đề nên mới vô đây tìm hiểu
mong các bác giúp đỡ

Huy08

Xe buýt
Hạ kính lái xuống, ra ngoài dùng khóa điện khóa lại roài thò tay vào trong mở khóa cửa ra là nó kêu báo động ngay

vietnvtn

Xe buýt
Không phải em hạ kính xuống mà em ngồi hẳn trong xe mở chốt mà nó không kêu cơ

vietnvtn

Xe buýt
Giống xe nhà em, ngày xưa lắp thêm còi sên, xử lý vụ còi chắc ok!
Bác giải thích kỹ hơn giúp em được không? Cuối cùng bác sử lý thế nào? Xe em đúng là đã lắp còi sên, em cũng vừa nghe 1 bác nói rằng thay còi sên nó bị sử dụng điện nhiều hơn còi nguyên bản mà còi nguyên bản lại đấu cùng với bộ báo động, chính vì vậy gây hỏng bộ báo động gắn với khóa nắp ca pô nếu có thay 1 thời gian lại bị. Đó không biết có phải là cái dở của Honda CV không?

nhulong

Xe điện
Website
www.teckey.com
Bác giải thích kỹ hơn giúp em được không? Cuối cùng bác sử lý thế nào? Xe em đúng là đã lắp còi sên, em cũng vừa nghe 1 bác nói rằng thay còi sên nó bị sử dụng điện nhiều hơn còi nguyên bản mà còi nguyên bản lại đấu cùng với bộ báo động, chính vì vậy gây hỏng bộ báo động gắn với khóa nắp ca pô nếu có thay 1 thời gian lại bị. Đó không biết có phải là cái dở của Honda CV không?
may quá! xe em đang chập cheng 1 quả còi bên phụ, đang định thay còi !

vietnvtn

Xe buýt
may quá! xe em đang chập cheng 1 quả còi bên phụ, đang định thay còi !
Thông báo với các bác, không phải do còi, may quá xe em không hỏng báo động mà chẳng qua cách thử của mình chưa chuẩn, tức là sau 10s thì hệ thống báo động mới kích hoạt mà tại mình giật chốt cửa sớm quá.

30T-2917

Xe tải
xe em cung bị như vậy, ko biết bác nào đã xử lý đc chưa ạ?

XíchLô.PRO

Xe tải
Các cụ cứ lắp còi ngoài vào đi ...
1. Mất hệ thống cảnh báo đột nhập từ ngoài xe. (cái này ít người để ý). Bệnh sẽ nặng dần đến số 2.
2. Mất còi... Bệnh này cũng nặng dần đến số 3.
3. Cháy hộp cầu chì MICU ... (Price: 12mil nhé)

Rồi mới biết tại sao trong sách nó khuyến cáo : Cấm sử dụng các thiết bị không chính hãng lắp cho xe.

Cụ nào thấy vợ 2 mình có triệu chứng như thế ... Mời tháo còi sên, còi hơi, còi lắp ngoài ..etc ... lắp lại còi chuẩn dùm em. Cái hộp cầu chì đấy nó không chịu nổi dòng của còi tầu các cụ lắp lên vợ mình đâu ạ. 1 năm không sao, 1 tháng sau 1 năm tự nhiên nghẹo, bất đắc kỳ tử. Kể cả các cụ còn bảo hành thì cũng TỪ CHỐI ngay từ vòng gửi xe chứ đừng nói hết bảo hành. Lý do ư ? Tự động tương tác vào hệ thống điện thân xe !

Chỉnh sửa cuối:

_F4_

Xe tăng
Thông báo với các bác, không phải do còi, may quá xe em không hỏng báo động mà chẳng qua cách thử của mình chưa chuẩn, tức là sau 10s thì hệ thống báo động mới kích hoạt mà tại mình giật chốt cửa sớm quá.
Cụ ngồi trong xe khóa cửa rồi chờ 30s cụ cạy khóa xem nó có kêu ko?

vietnvtn

Xe buýt
Cụ ngồi trong xe khóa cửa rồi chờ 30s cụ cạy khóa xem nó có kêu ko?
Hôm em kiểm tra trong hãng rồi, báo động vẫn ngon không chết, chỉ là do em cạy khóa cửa sớm quá hệ thống báo động chưa kịp kích hoạt. Không biết sau này có ảnh hưởng không ( như lời bác xíchlopro nói ) vì bây giờ em chưa thấy gì cả?