Xe Escape của em bị bệnh gì ạh?

blue esc

Xe tải
Hai hôm nay Escape của em có hiện tượng lúc đi ở tốc độ thấp (đường đông) mà ga vào để xe đi lên thì có hiện tượng giống như với xe số sàn mà côn không bám vào ý. Thế là tự nhiên ga vọt lên, sau đó thì lại đi bình thường. Từ hôm qua đến giờ bị thế 3 lần rồi, ko biết có phải lỗi tại hộp số ko nữa. Em sợX_X
Các bác có cao kiến hoặc định hướng gì cho em xin mấy lời vàng ngọc với. Tình hình này em lo lắm. Escape của em là loại 3.0 đời 2001 các bác nhé. Em cảm ơn nhiều.

Escape6699

Xe hơi
ko sao đâu cụ , xe nhà em bị thế đã 2 năm nay rồi , thi thoảng đang đi tự nhiên xe rồ lên giật cả mình , cảm giác thật yomost , đến bây h xe nhà em vẫn bị tình trạng đấy thường xuyên , đã ra hãng rồi gara trong nam ngoài bắc đều lắc đầu , dần dần cũng quen riết :D

ong vàng 2000

Xe hơi
Tháo cảm biến galanti ra đánh nó sạch sẽ hết hiện tượng đó.Nếu bác ko biết làm đem vào xưởng nói như em vừa chỉ .Nếu trên 2 năm bác chưa thay bộ phận đó thì thay sớm đi,mấy trăm thôi.Mùa lạnh bác còn khỏi chạy em nó ra đường cơ.Ngày xưa em đi chiếc biến S 4473 Đời 2002.Xong nếu hết bệnh bác mail cho em biết.

ong vàng 2000

Xe hơi
Em bổ xung chút

hai hôm nay escape của em có hiện tượng lúc đi ở tốc độ thấp (đường đông) mà ga vào để xe đi lên thì có hiện tượng giống như với xe số sàn mà côn không bám vào ý. Thế là tự nhiên ga vọt lên, sau đó thì lại đi bình thường. Từ hôm qua đến giờ bị thế 3 lần rồi, ko biết có phải lỗi tại hộp số ko nữa. Em sợX_X
các bác có cao kiến hoặc định hướng gì cho em xin mấy lời vàng ngọc với. Tình hình này em lo lắm. Escape của em là loại 3.0 đời 2001 các bác nhé. Em cảm ơn nhiều.
xe bác đã thay hộp số chưa? Nếu mua lại bác có thể ktra từ chính chủ thông tin này.escape model 2000 đến 2002 một số xe bị lỗi hộp số & hãng đã khắc phục bằng cách thay miễn phí.xe bác có nằm trong số đó ko?

blue esc

Xe tải
xe bác đã thay hộp số chưa? Nếu mua lại bác có thể ktra từ chính chủ thông tin này.escape model 2000 đến 2002 một số xe bị lỗi hộp số & hãng đã khắc phục bằng cách thay miễn phí.xe bác có nằm trong số đó ko?
em vừa đưa vào hãng, xe của em chưa phải thay hộp số lần nào. Hy vọng là không sao. Cảm ơn các bác nhiều. Nếu có thông tin gì em sẽ báo cáo ngay, nhờ các bác giúp đỡ.