Thảo luận Xe Ford Focus bị lỗi "Engine System Fault" sau khi bị hết ắc-quy

Hoclai123

Xe máy
Em thì ko có xe mà đi nhưng thấy ông hàng xóm sát nhà em mua từ 210 tới giờ vẫn ok mà. Chỉ mỗi đổ xang vào mới đi đc

longtroc1974

Xe buýt
Em thường đến Ford Láng Hạ và nhờ cu em Biên ở đó điều thợ. Cụ cứ đến đó nói với Biên ở dưới xưởng trước khi lên gặp cố vấn dịch vụ và mở phiếu nhé. Đội thợ làm nhiều và biết nhiều mánh để xử lý tình huống, cụ cứ open với anh em thì anh em nó sẽ làm nhiệt tình để xử lý.
Cụ bắn cho em cái số cầm chân của Biên cái

xelam1banh

Xe tải
Em đã dính đòn do hết ac qui chết dẫn đến báo lỗi. Vấn đề là nhu cụ gì ở trên đã còm, lỗi xuất hiện bắt đầu do đâu thì cần fix ở chỗ đó trước. Cụ thay ac qui mới tinh đi, khi thay xong ac qui thì bật chìa khía lên nấc II khoảng 5 phút sau đó mới đề nổ. Nếu cụ đi thấy xe bình thường thì lỗi nó tự hết ngay sau quãng đường khoảng 10km hoặc sau một thời gian nó sẽ hết. Cụ đừng thay thế sửa chữa nhiều, tốn tiền. Còn xe đi ngon mà vẫn báo lỗi thì nhờ thợ trong hãng cắm máy rà soát và xoá lỗi.
Theo ý em là cụ cứ tháo ac quy ra xong lắp lại, xe FF 2007 yêu cầu nhập mac CODE cho radio, cụ nhập xong rồi làm như cụ Thang.N là hết, xe e thường xuyên bị nhưng mà e tự làm, ko dám vào hãng

van56th

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
ủn lên cho bác

toanks14b

Xe tải
Cụ chủ đã sửa đc chưa, xe cũng vừa bị

VBS. "Thưa các anh chị, xe mình là FF 2007, do đi xa để khoảng gần 3 tuần không đi (không đề máy luôn), đến khi sử dụng trở lại thì không đề máy nổ được do hết bình ắc-quy. Lúc đầu định tháo ắc qui đi sạc nhưng sau đó mượn được 1 cái bình khác, nối dây và đề nổ được, cho xe tự sạc. Tuy nhiên, bảng táp-lô hiển thị lỗi "Engine System Fault" và "Acceleration reduced", tạm dịch có nghĩa là "hệ thống máy bị lỗi" và "tăng tốc bị giảm", mặc dù xe vẫn chạy bình thường và đề nổ bình thường. Mang vào hãng cho máy kiểm tra thì được báo là lổi cảm biến ổ ga, nhưng khi thay cảm biến mới vào vẫn không hết lỗi. Vệ sinh ổ ga, cho máy vào kiểm tra thì không phát hiện được lỗi, tuy nhiên các dòng chữ trên vẫn còn hiển thị và bên cạnh đó đèn báo lỗi màu đỏ vẫn sáng. Vậy bác nào bị lỗi này, hoặc có kinh nghiệm gì tư vấn cho mình với ạ. Mình đang ở Đà Nẵng. Xin cám ơn nhiều."

Xe mình cũng giống xe của bác VBS. FF 2.0S hatchback năm 2007 .
Mình cũng để ở nhà cả tháng không đi. Bị lỗi "Engine System Fault" và "Acceleration reduced" . Đưa ra hảng FORD họ tét hoài chỉ báo lỗi chân ga. Kiểm tra cảm biến chân ga không bị lỗi gì hết. Họ bó tay luôn.
Xe vẫn chạy bình thường nhưng ghét nỗi cứ hiện đèn đỏ trên tấp lô. Chạy khoảng 60km thì máy tắt hết lỗi. Về nhà để qua ngày lại lên lỗi như vậy.
Bình điện mình mới thay, còn rất tốt
Không biết bạn VBS. khắc phụ như thế nào. Chia sẻ kinh nghiệm với.
Cảm ơn diễn đàn.

Giang Nam QN

Xe điện
Website
www.facebook.com
VBS. "Thưa các anh chị, xe mình là FF 2007, do đi xa để khoảng gần 3 tuần không đi (không đề máy luôn), đến khi sử dụng trở lại thì không đề máy nổ được do hết bình ắc-quy. Lúc đầu định tháo ắc qui đi sạc nhưng sau đó mượn được 1 cái bình khác, nối dây và đề nổ được, cho xe tự sạc. Tuy nhiên, bảng táp-lô hiển thị lỗi "Engine System Fault" và "Acceleration reduced", tạm dịch có nghĩa là "hệ thống máy bị lỗi" và "tăng tốc bị giảm", mặc dù xe vẫn chạy bình thường và đề nổ bình thường. Mang vào hãng cho máy kiểm tra thì được báo là lổi cảm biến ổ ga, nhưng khi thay cảm biến mới vào vẫn không hết lỗi. Vệ sinh ổ ga, cho máy vào kiểm tra thì không phát hiện được lỗi, tuy nhiên các dòng chữ trên vẫn còn hiển thị và bên cạnh đó đèn báo lỗi màu đỏ vẫn sáng. Vậy bác nào bị lỗi này, hoặc có kinh nghiệm gì tư vấn cho mình với ạ. Mình đang ở Đà Nẵng. Xin cám ơn nhiều."

Xe mình cũng giống xe của bác VBS. FF 2.0S hatchback năm 2007 .
Mình cũng để ở nhà cả tháng không đi. Bị lỗi "Engine System Fault" và "Acceleration reduced" . Đưa ra hảng FORD họ tét hoài chỉ báo lỗi chân ga. Kiểm tra cảm biến chân ga không bị lỗi gì hết. Họ bó tay luôn.
Xe vẫn chạy bình thường nhưng ghét nỗi cứ hiện đèn đỏ trên tấp lô. Chạy khoảng 60km thì máy tắt hết lỗi. Về nhà để qua ngày lại lên lỗi như vậy.
Bình điện mình mới thay, còn rất tốt
Không biết bạn VBS. khắc phụ như thế nào. Chia sẻ kinh nghiệm với.
Cảm ơn diễn đàn.
Không sao đâu bác, cho xe chạy vài hôm nó xạc điện đầy bình là hết thôi... sau khi bình đầy các bác nên tháo bất kỳ 1 cọc nào của bình ra để khoảng 10p là nó tự xoá lỗi thôi...

toanks14b

Xe tải
Không sao đâu bác, cho xe chạy vài hôm nó xạc điện đầy bình là hết thôi... sau khi bình đầy các bác nên tháo bất kỳ 1 cọc nào của bình ra để khoảng 10p là nó tự xoá lỗi thôi...
Xe em cũng bị như vậy từ T10 năm ngoái, em thay hẳn bình mới, nạp căng, đã làm như bác Giang nam nói mà vẫn bị báo lỗi đúng như vậy, bó tay rồi, bác xem có kế nào nữa không hộ em với

tadano

Xe tăng
Theo ngu ý của em có thể lỗi ko còn lưu ở ecu đông cơ nhưng có thể lưu ở các hộp điểu khiển khác.
Vì vậy khi vào check tại ecu engine ko có lỗi.
Nhưng vào các hệ thống khác xem có lưu lỗi ko.
Như hộp số này, hộp thân xe này.
Các ecu và hộp điều khiển đc kết nối với nhau bằng mạng CAN.

toanks14b

Xe tải
Theo ngu ý của em có thể lỗi ko còn lưu ở ecu đông cơ nhưng có thể lưu ở các hộp điểu khiển khác.
Vì vậy khi vào check tại ecu engine ko có lỗi.
Nhưng vào các hệ thống khác xem có lưu lỗi ko.
Như hộp số này, hộp thân xe này.
Các ecu và hộp điều khiển đc kết nối với nhau bằng mạng CAN.
Thế thì làm thế nào để xoá lỗi hả bác?

toanks14b

Xe tải
Cắm máy chẩn đoán vào xóa lỗi cụ ạ
Em đi mấy cái gara rồi cắm máy GSCAN gì đó vào thấy báo lỗi P2138, không xoá được lỗi. họ bảo hỏng cảm biến chân ga hoặc cảm biến bướm ga và bảo thay, em bảo thay có hết lỗi không? họ không chắc nên em không nghe vì đi vẫn thấy bình thường, chỉ nổi lổi đấy thôi

oto16ahn

Xe điện
Em đi mấy cái gara rồi cắm máy GSCAN gì đó vào thấy báo lỗi P2138, không xoá được lỗi. họ bảo hỏng cảm biến chân ga hoặc cảm biến bướm ga và bảo thay, em bảo thay c
ó hết lỗi không? họ không chắc nên em không nghe vì đi vẫn thấy bình thường, chỉ nổi lổi đấy thôi
Cụ inbox sdt cho em em bố trí xử lý triệt để lỗi check engine cho cụ

leetrihoo

Đi bộ
có bạn nào xử lý được chưa, báo cho a e cách xử lý, mình ở Tp.HCM, 0983590986

ConorBike

Xe hơi
Cụ ơi lỗi đó cụ xử lý đc chưa nay em bị lỗi như vậy