Xe Morning của em có tiếng gió thổi vào điều hòa khi bắt đầu đạp chân ga

COM_2010SLX

Xe hơi
Xe em vừa rồi có 1 số lỗi kỹ thuật nên vào gara bảo dưỡng. Nhưng từ khi bảo dưỡng xong em thấy xuất hiện hiện tượng rất khó chịu như sau:
- Mỗi lần em đạp chân ga để xe chạy thì có hiện tựong "nghe thấy" có tiếng gió thổi phù phù vào buồng gió của điều hòa, và em có cảm giác xe thiếu mất độ tăng ga những lúc này.

Kính các cụ có kinh nghiệm chỉ giáo giúp em hiện tượng này và cách xử lý.

anhtho

Xe ngựa
Xe em vừa rồi có 1 số lỗi kỹ thuật nên vào gara bảo dưỡng. Nhưng từ khi bảo dưỡng xong em thấy xuất hiện hiện tượng rất khó chịu như sau:
- Mỗi lần em đạp chân ga để xe chạy thì có hiện tựong "nghe thấy" có tiếng gió thổi phù phù vào buồng gió của điều hòa, và em có cảm giác xe thiếu mất độ tăng ga những lúc này.

Kính các cụ có kinh nghiệm chỉ giáo giúp em hiện tượng này và cách xử lý.
Nếu cụ tắt điều hòa thì độ tăng ga có bị ảnh hưởng không?.
Nếu tắt điều hòa mà chân ga vẫn ngon nghẻ thì có thể cụm điều hòa của cụ bọn thợ nó lắp chưa chuẩn. Nói chung cái này khó có thể khẳng định điều gì ngay, mới chỉ là dự dựa trên môt chút thông tin ít ỏi.

COM_2010SLX

Xe hơi
Bẩm cụ, em đã thử tắt điều hòa đi nhiều lần để check tiếng gió thổi này. Kết quả là vẫn nghe có tiếng gió thổi chỉ khi em bắt đầu đạp chân ga để xe chuyển động. Khi có tiếng gió thổi kiểu như vù một cái, xe ì ở lúc này, đạt được 1 tốc độ nào đó thì tiếng gió đó hết ngay.

Bẩm cụ dự hộ em là lỗi gì ạ!