Xe nhỏ nào tiết kiệm xăng nhất ạ?

sodi

Đi bộ
Chào các bác,

Tình hình là em dự định sẽ sắm xe trong thời gian tới, chủ yếu là để đi làm vào những ngày thời tiết không thuận lợi cho đỡ khổ sở. Tiền lương của em cũng không nhiều nên muốn mua xe nào tiết kiệm xăng nhất có thể.

Em định mua xe nhỏ như kiểu Kia Morning, Getz, Spark, Matiz, Yaris, v.v...

Các bác nhiều kinh nghiệm cho em xin hỏi trong các xe nhỏ kiểu đó thì xe nào là tiết kiệm xăng và hợp lý nhất để mua ạ. Em xin cảm ơn. 3:-O

toanthangcs

Xe điện
YARIS tiết kiệm xăng nhưng lại đắt tiền.

ngoclan

Xe hơi
Tôi có 1 thắc mắc : Hễ mua xe người ta thường nghĩ ngay đến xe đó có hao nhiên liệu không . bao nhiêu l/km , nhưng sao không làm một bài toán , xe chạy 5l/100km,xe 6l/100km.xe7l/100km tất cả đều có cái giá của nó cả (tổng chi phí tiền mua xe,thường thì xe ít hao nhiên liệu giá thường cao hơn ,nhất là nhà xs trước đây thường đánh vào tâm lý người tiêu dùng xe chạy dầu thường ít hao nhiên liệu và giá dầu thấp hơn giá xăng ,nên người mua xe dầu thường phải bỏ thêm tiền mua xe dầu với giá cao ), Còn với các nhà sx xe hiện nay trình độ gần như ngang nhau , không hơn kém mức độ tiêu thụ nhiên liệu là bao nhiêu cả , Bác chủ thớt ưng xe nào là múc xe đó , quan trọng là mình thích là được mai mốt không ưng ,em nào gả nhanh là OK ,chứ phân vân xăng cộ làm gì , nếu Bác chạy 100.000 km trong vòng 3-5 năm Bác tiết kiệm được bao nhiêu tiền xăng (em tính 100 km xe chạy ít hao (xe cùng chủng loại) cũng tiết kiệm được hơn 10 ngàn đồng ).

Chỉnh sửa cuối:

kaid

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Tôi có 1 thắc mắc : Hễ mua xe người ta thường nghĩ ngay đến xe đó có hao nhiên liệu không . bao nhiêu l/km , nhưng sao không làm một bài toán , xe chạy 5l/100km,xe 6l/100km.xe7l/100km tất cả đều có cái giá của nó cả (tổng chi phí tiền mua xe,thường thì xe ít hao nhiên liệu giá thường cao hơn ,nhất là nhà xs trước đây thường đánh vào tâm lý người tiêu dùng xe chạy dầu thường ít hao nhiên liệu và giá dầu thấp hơn giá xăng ,nên người mua xe dầu thường phải bỏ thêm tiền mua xe dầu với giá cao ), Còn với các nhà sx xe hiện nay trình độ gần như ngang nhau , không hơn kém mức độ tiêu thụ nhiên liệu là bao nhiêu cả , Bác chủ thớt ưng xe nào là múc xe đó , quan trọng là mình thích là được mai mốt không ưng ,em nào gả nhanh là OK ,chứ phân vân xăng cộ làm gì ..
Em đồng ý với ý kiến của bác .....

phuongtv_76

Xe container
Tôi có 1 thắc mắc : Hễ mua xe người ta thường nghĩ ngay đến xe đó có hao nhiên liệu không . bao nhiêu l/km , nhưng sao không làm một bài toán , xe chạy 5l/100km,xe 6l/100km.xe7l/100km tất cả đều có cái giá của nó cả (tổng chi phí tiền mua xe,thường thì xe ít hao nhiên liệu giá thường cao hơn ,nhất là nhà xs trước đây thường đánh vào tâm lý người tiêu dùng xe chạy dầu thường ít hao nhiên liệu và giá dầu thấp hơn giá xăng ,nên người mua xe dầu thường phải bỏ thêm tiền mua xe dầu với giá cao ), Còn với các nhà sx xe hiện nay trình độ gần như ngang nhau , không hơn kém mức độ tiêu thụ nhiên liệu là bao nhiêu cả , Bác chủ thớt ưng xe nào là múc xe đó , quan trọng là mình thích là được mai mốt không ưng ,em nào gả nhanh là OK ,chứ phân vân xăng cộ làm gì , nếu Bác chạy 100.000 km trong vòng 3-5 năm Bác tiết kiệm được bao nhiêu tiền xăng (em tính 100 km xe chạy ít hao (xe cùng chủng loại) cũng tiết kiệm được hơn 10 ngàn đồng ).
Mình cũng đồng ý, khi e nó khát cho e nó can bia

sodi

Đi bộ
Thế các bác vẫn không có câu trả lời cho em à? 3:-O

technicvn

Xe buýt
Chào các bác,

Tình hình là em dự định sẽ sắm xe trong thời gian tới, chủ yếu là để đi làm vào những ngày thời tiết không thuận lợi cho đỡ khổ sở. Tiền lương của em cũng không nhiều nên muốn mua xe nào tiết kiệm xăng nhất có thể.

Các bác nhiều kinh nghiệm cho em xin hỏi trong các xe nhỏ kiểu đó thì xe nào là tiết kiệm xăng và hợp lý nhất để mua ạ. Em xin cảm ơn. 3:-O
Xe đạp cụ ạ, nhỏ nhất so với các loại xe trên, không tốn xăng, tiêt kiệm nhất cho cụ

ngoclan

Xe hơi
Có chứ ! trong những sản phẩm Bác đưa ra em nào cũng được miễn là Bác kết em đó thôi , chứ mức độ ăn uống của mấy em đó đều khiêm tốn , cái quan trọng Bác có luôn cưỡi em nó không ? chứ mua mấy em 3.5 (mà luôn chạy xe máy) thì em nó cũng có hao nhiên liệu đâu .

soul 9133

Xe tăng
Smart for two các kụ nhé. Trừ các e hybrid

seadogs

Xe tăng
KM 2012 em chạy có 8l/100km đường Hà nội không tắc. Em nghĩ thế là quá tiết kiệm rồi. 400k chạy 1 tuần loanh quanh HN

16h6154

Xe buýt
Xe nhỏ lại tiết kiệm xăng!!! Nhà cháu nghĩ chắc xe đạp
Chào các bác,

Ngua

Xe buýt
Tất cả các câu trả lời đều sai hết, đừng có mà tin!

Xe tiết kiệm xăng nhất không cứ phải là xe nhỏ.

Bên em chạy Ford Everest mấy năm nay chả tốn giọt nào.

Cụ tìm mua mấy con máy dầu.

dep_le

Xe hơi
Cụ cứ xem loại xe nào nhỏ nhất mà chạy taxi nhiều nhất thì đích thị ăn ít xăng nhất !

Cu_in_Car

Xe điện
Aygo của Toy là đỉnh cao của tiết kiệm nhiên liệu tuy xe này không còn hàng mới nữa!

misatbt

Xe đạp
Câu hỏi của bác thì cũng ko có j là khó trả lời đâu ah. Mấy cái xe nhỏ mà bác đưa ra đó, đều là dòng xe tiết kiệm nhất rồi. thích em nào thì lấy e đó thôi bác. chủ yếu là tiền bác ít thì bác ko được hítttt vợ thơm thôi. :))

Sent from my iPhone using Forum Runner

linhcar658

Xe hơi
Đâu đó trên Quê hương MrCHINGISKHAN VĨ ĐẠI
Đã bao giờ các Bác khi có ý định tậu 1 con xe mới và đưa ra ý kiến rằng: Xe nào có độ an toàn nhất khi gặp phải rủi ro tai nạn thay vì xe nao hít ít xăng nhất??????? Chỉ thấy các Bác nêu ra là ít nhiên liệu thôi, nhưnng rủi thay gặp tai nạn mà xe gặp phải thì liệu xăng cộ có là vấn đề cốt yếu để quyết định cuộc mua ban lựa chọn , là người tư vấn bán xe, EM luôn được khách hàng đưa ra câu hỏi xe nó tiêu thụ xăng ra sao?? nhưng tuyệt nhiên chưa có ai thắc mắc nó có an toàn không khi cả nhà ngồi trong đó khi tham gia giao thông, vì tại VN luôn có tai nạn chết nhiều như hiện nay và xe nhỏ nhất luôn thiệt nhất trong cuộc đấu này.
Hãy quan tâm đến đến độ chắc chắn của xe như: khung -vỏ - gầm xe thay vì tốn hơn ít 0.5-2 lít xăng, không biết ý các Bác như nào nhể

Chỉnh sửa cuối: