Thảo luận Xe oto trung quốc không có tuổi ở quê nhà nữa là ở Việt nam

tuanca_man

Xe hơi
các cụ cứ ngồi chê China này nọ nhưng nhìn vào biểu đồ công nghệ thì ko biết họ ở đâu, ta ở đâu

Nikon 5700

Xe máy
Nếu sang trung quốc thi xe nội địa rất nhiều. Changan, baic..tỉnh thì hay đi zotye.
Dc cái rẻ, hợp túi tiền với mức thu nhập.
K biết xe các cụ khác thế nào, chiếc zotye z300 của e sản xuất 2015, odo 12,5v vẫn đang đi các công trường với mức tiêu thụ đường trường 6,3L và thành phố 8,3L. Gần đây e mới thay dầu các loại, phép lại tuy ô dầu trọe lực do rò rỉ, còn lại vẫn ok
Chiếc zotye của bác mà chạy được như vậy thì cũng đáng nể thật. Em đã từng sở hữu xe nhật, hàn, đức đủ cả, Chả có chiếc nào trong thành phố mà được 8,3 lít/100 km (trừ mấy con hybrid và mấy con hạng A đời mới bây giờ thì em không biết).

hkm417

Xe điện
Xe TQ thì màu mè thôi được mã bề ngoài, được 1 thời gian rồi đâu lại vào đấy

Z8 rầm rộ 1 thời gian rồi cũng chết tồn tại được 2 năm
X7 mới bán được từ gần cuối năm ngoái, đến nay có giấu hiệu giảm nhiệt,

Doanh số các xe TQ, phần lớn là SUV nhập về VN hầu như ko được công bố, muốn biết xe tốt hay ko cứ nhìn doanh số của nó, xe tốt thì người mua nhiều vậy thôi, phần lớn xe nhập khẩu TQ là xe SUV, vậy nhưng danh sách các SUV bán chạy tại VN tuyệt nhiên ko có lấy cái tên xe TQ nào

Các sale, seeder xe TQ sao ko xin thông tin của khách hàng (vì hầu hết x7 đều chỉ 1 đại lý chung là kylin gì gì đấy) mua bao nhiêu xe, ra biển bao nhiêu xe, đăng ký bao nhiêu xe ở CA các tỉnh thành là biết, rồi tung lên để PR, tất nhiên con số thực tế quá ít nên họ ko làm thế được

Chưa kể, xe TQ chất lượng = ?

quảng cáo trang bị nhiều option, nhưng thực tế hầu hết đều phải hack mở khóa, ko có sẵn apple carplay, android auto, map zin theo xe, điều khiển bằng giọng nói bằng tiếng TQ, phải hack (chỉ bản xe cũ)

Nhược điểm về chân ga được rất nhiều review xe có tiếng thông báo, ngay cả trên gr x7 cũng nhiều người lên tiếng, thậm chí số lùi rất yếu, ngoài ra xe này còn ko có lẫy chuyển số sau vô lăng, trong khi máy nó rất yếu chỉ có 1.5 (thực tế kiểm nghiệm ko đạt được, đạp sâu chân ga rất kém)

Xe mới lấy về đã bị nhiều lỗi lớn, đi chưa được 3k đã bị lỗi máy

hỏng cốp, cốp ko mở được

Nếu sang trung quốc thi xe nội địa rất nhiều. Changan, baic..tỉnh thì hay đi zotye.
Dc cái rẻ, hợp túi tiền với mức thu nhập.
K biết xe các cụ khác thế nào, chiếc zotye z300 của e sản xuất 2015, odo 12,5v vẫn đang đi các công trường với mức tiêu thụ đường trường 6,3L và thành phố 8,3L. Gần đây e mới thay dầu các loại, phép lại tuy ô dầu trọe lực do rò rỉ, còn lại vẫn ok
con z8 của bạn em mua từ 2018, trước tết bị hỏng máy ko đề lên được phải kéo từ quảng ninh sang TQ sửa

Chỉnh sửa cuối:

29M-1732

Xe buýt
Cụ đã đi quái đâu mà cụ biết nó đểu. Nghe nói thì em nghe fan xe Nhật nói xe Hàn là công nông đi 3 năm long xòng xọc. Fan xe Hàn nói xe Nhật như cái chuồng gà chả có cái gì ngoài cái khung xe và 4 bánh, đi thì tôn mỏng ù tai. Ngồi lên một con xe như Zotye, X55 và X7 và chạy rồi so với các con Hàn Nhật cùng tầm tiền sẽ thấy mấy con Hàn Nhật gọi nó bằng cụ. Xe Tàu nó không rẻ đâu nó đắt đấy, ví dụ bên TQ con X7 nó bán 140.000 tệ bằng giá CX5 và Tucson bên đó mà doanh số 3 tháng gần đây cũng đều nhiều hơn 2 con này. Không có tiền thì đừng chơi xe Tàu đâu vì chơi xe Tàu nó đắt đấy và phải có bản lĩnh. Sợ mất giá và không có bản lĩnh thì ôm công nông và chuồng gà mà đi thôi(em nói theo fan Hàn Nhật đừng chém em). Muốn trải nghiệm cảm giác đáng từng đồng bỏ ra thì mua xe TQ, Em nhắc lại là tầm gần 1 tỷ thì mấy con xe Hàn Nhật gọi xe Tàu bằng cụ luôn về công nghệ và khả năng vận hành, và nếu nói về độ an toàn thì cụ cứ cho là thử lấy con xe thần thánh là Vios hoặc Accent ra đâm nhau với con X55 của TQ (3 xe ngang giá) thử xem con nào an toàn. Tôi chắc chắn luôn là thằng đi Vios chết chứ đi X55 không chết đâu. Mà cụ không biết về X55 thì lên mạng google là ra. Cụ nào kêu xe Tàu đểu cho em cái bằng chứng là mình từng đi xe Tàu và nó đểu so với đồng tiền bỏ ra để em tâm phục khẩu phục với
Cụ nói chuẩn

Thắng Cỏ 98

Xe hơi
Khó nhất vẫn là dư luận cụ ạ! Đi đường ai cũng chỉ chỏ trông thế kia mà là xe tàu đấy. Hơi đắng lòng chút.
cái này thì em xác nhận. khổ nhất là dư luận, xe siêu đẹp mà hỏi giá chỉ hơn 700 lại xuất từ Tàu Khựa nữa là người ta có cái nhìn khác về mình ngay :D

Thắng Cỏ 98

Xe hơi
Cụ đã đi quái đâu mà cụ biết nó đểu. Nghe nói thì em nghe fan xe Nhật nói xe Hàn là công nông đi 3 năm long xòng xọc. Fan xe Hàn nói xe Nhật như cái chuồng gà chả có cái gì ngoài cái khung xe và 4 bánh, đi thì tôn mỏng ù tai. Ngồi lên một con xe như Zotye, X55 và X7 và chạy rồi so với các con Hàn Nhật cùng tầm tiền sẽ thấy mấy con Hàn Nhật gọi nó bằng cụ. Xe Tàu nó không rẻ đâu nó đắt đấy, ví dụ bên TQ con X7 nó bán 140.000 tệ bằng giá CX5 và Tucson bên đó mà doanh số 3 tháng gần đây cũng đều nhiều hơn 2 con này. Không có tiền thì đừng chơi xe Tàu đâu vì chơi xe Tàu nó đắt đấy và phải có bản lĩnh. Sợ mất giá và không có bản lĩnh thì ôm công nông và chuồng gà mà đi thôi(em nói theo fan Hàn Nhật đừng chém em). Muốn trải nghiệm cảm giác đáng từng đồng bỏ ra thì mua xe TQ, Em nhắc lại là tầm gần 1 tỷ thì mấy con xe Hàn Nhật gọi xe Tàu bằng cụ luôn về công nghệ và khả năng vận hành, và nếu nói về độ an toàn thì cụ cứ cho là thử lấy con xe thần thánh là Vios hoặc Accent ra đâm nhau với con X55 của TQ (3 xe ngang giá) thử xem con nào an toàn. Tôi chắc chắn luôn là thằng đi Vios chết chứ đi X55 không chết đâu. Mà cụ không biết về X55 thì lên mạng google là ra. Cụ nào kêu xe Tàu đểu cho em cái bằng chứng là mình từng đi xe Tàu và nó đểu so với đồng tiền bỏ ra để em tâm phục khẩu phục với
vote cho cụ, giọng văn mạch lạc, rõ ràng, rất bản lĩnh và hùng dũng. Vượt qua mọi dị nghị của anh em. Em tin cụ!

Thắng Cỏ 98

Xe hơi
ko biết ô tô Tàu chất lượng có khi xe máy Tàu ko. Bạn tôi đi Longcin năm đầu xăng ăn 100km/2 l , mấy năm sau 100km/6l ngang với ô tô luôn,
em ạ cụ! đời em chưa thấy con xe tàu nào nó ăn tận 6l/100km cả. Cái bình xăng xe tàu chỉ có dung tích khoảng 3,7l thôi mà.

Thắng Cỏ 98

Xe hơi
Oto Tàu thì mình không biết, chứ xe máy tàu mình cam đoạn bạn của bạn mua phải xe của gian thương việt rồi. Năm 2001 nhà mình mua con dream tàu (lifan) đi đến 2007 thì cho ông chú ở quê. Ông ấy vẫn chạy đến giờ. Tết vừa rồi về chơi mình có chạy thử thấy đề phát nổ ngay nhưng chạy thì cảm giác hơi chòng chành và màu sơn và đồ nhựa thì đã xuống cấp. Hỏi ra thì ông chú bảo 5-6 năm nay không bảo dưỡng, rửa xe cũng không (đi trời mưa tự rửa, đi làm công nhân mà). Kết luận là ngon so với tầm giá (so chênh lệch mức giá năm 2001).
P/s: Năm 2001 nhà mình mua con lifan này là 9,1tr (dream Việt khoảng 30tr). Năm 2002 con lifan này có giá khoảng 6tr -:- 7tr, những ai mua xe máy tàu giai đoạn này thì xác định là xe của gian thương việt nhé và ác cảm với xe máy tàu là từ những con xe này ah.
em đang đi con wave tàu 1998. Em nói thật là nó ngon đến là lạ luôn, trời nóng hay cực lạnh chỉ đề 1 phát là nổ. Xe ăn 1,8l/100km, đổ bình xăng mà em đi chơi cầu lông đến cả tháng ko phải đổ. Phần nhựa thì dĩ nhiên là lọc xọc rồi, giảm sóc chết, ra dầu. còn lại em đi thấy siêu ngon luôn.

Mr soibts

Xe hơi
Em nghĩ xe tàu chất lượng nó phù hợp với giá bán, nhưng do bọn nhập khẩu quảng cáo nâng bi quá mức. Thậm chí 1 số ông đc thuê review còn mang xe Hàn, xe Nhật ra để chê một cách quá đà nhằm nâng bi con X7, ko những thế còn lôi cả xe Đức ra so nữa. Nhưng thực tế CRV cùng phân khúc, giá đắt gấp đôi X7, thế nhưng CRV bán được nhiều gấp 8 lần còn X7 này ngay tại thị trường quê nhà của nó. Chẳng lẽ dân tàu ngu, ko biết đc giá trị của con X7 này. Bản thân em ko ưa xe tàu, nhưng mấy ông review nâng bi thái quá, đâm ra thành cực ghét.
Cụ giống em, chẳng ghét gì xe tàu nhưng ghét mấy ông mua được con xe tàu thì cho mình là thượng đẳng, khôn hơn thiên hạ, quay ra chê bai người khác ngu xi, rồi lại còn vác đi so sánh với BMW, MEC thì bó tay luôn, con Briliance V7 gì đó cũng nâng bi rầm rộ 1 thời gian, nào là công nghệ BMW, nào là đập chết Tucson, CRV thậm chí là cả cả Vin Lux các kiểu mà giờ mất hút luôn, các con giời nâng bi giờ im ỉm không dám nhắc đến, các ông lỡ mua xe tàu rồi thì cũng chỉ còn biết tự thủ dâm tinh thần cho nhau để an ủi, hài vđ =))=))