Xe PKL, tình cảm và lý trí dằn vặt, phân vân quá

nolforever2003

Xe tăng
cái này thì đúng là đam mê các cụ nhỉ. còn về tính năng vận hành nội thành thì rõ là dở rồi. chẳng ai mang em này đi làm cả đường thì tắc. chỗ để xe thì oạch cho quả thì lại xót k ăn được. nên dư giả thì làm 1 em ngon ngon thỉnh thoảng mang ra ngắm, lượng cafe nghe tiếng máy nổ là thỏa mãn các cụ nhỉ

mrnobita6886

Xe đạp
Theo em nếu bác đã có đam mê thì " thích là nhích" thôi ạ. Càng suy nghĩ càng đắn đo nhiều thì đam mê dần mất đi. Chúc bác sớm cưới được vợ 2 ưng ý...khi nào rảnh cho em mượn lượn vài vòng nhé! :D

dinhvannam

Xe hơi
cái này thì đúng là đam mê các cụ nhỉ. còn về tính năng vận hành nội thành thì rõ là dở rồi. chẳng ai mang em này đi làm cả đường thì tắc. chỗ để xe thì oạch cho quả thì lại xót k ăn được. nên dư giả thì làm 1 em ngon ngon thỉnh thoảng mang ra ngắm, lượng cafe nghe tiếng máy nổ là thỏa mãn các cụ nhỉ
=D> ...................................................

TimeBreak

[Tịch thu bằng lái]
Theo nhà cháu thì Kụ cứ làm *** nó 2 con : 1 con Wave ghẻ đi làm ( cái này mà hàng second hand pp đầy đủ chỉ tầm 15 củ ), còn đâu Kụ quất 1 em Shadow 750 ACE hoặc trẻ trung thì làm bé Ducati ... là hợp lý Kụ ợ

bj250

Xe tải
Theo tôi thấy ở nước ngoài nơi điều kiện giao thông, hạ tầng tốt cho xe moto PKL nhưng phương tiện giao thông chủ yếu của họ là ôtô. Từ đó có thể thấy rằng dù nước trong hay nước ngoài thì đa số dân sở hữu xe moto PKL đều xuất phát từ đam mê. Bác đam mê thật sự thì hãy chơi, chứ nếu vì thấy chiếc xe nó đẹp, thấy bạn mình đi trông hay hay, trèo lên thấy oách xà lách nhưng khi muốn mua thì lại phân tích 01 mớ nào ưu, nào nhược thì ko nên mua cho nó phí tiền, bác cứ làm con xe ga đi là lành nhất.

Trung F5ferrari

Xe đạp
Em đồng ý với bác MAMASAD đã là đam mê thì những thứ khắc chỉ là phụ

deongang

Xe buýt
đã gọi là chơi thì chơi món gì nó cũng lục tốn và xét trên nhìu khía cạnh đều ko hợp lý.....nhưng đã chơi(đam mê) rồi thì ko bao giờ suy xét
đố các cụ tìm dc món chơi gì mà đều hợp lý cả đấy

ducmnm

Xe máy
Nếu máu thì cứ múc mà phi thôi cụ ợ.Nếu lăn tăn thì 99% là cụ sẽ ko mua nữa đâu.Mua về ko đi thì để ngắm, thinh thoảng cuối tuần đem ra lượn phố hay đi cafe.

lytrison

Xe hơi
Em rất mong có xe PKL để đi chơi. Trước khi mua xe thì em có đi chơi bằng xe PKL với bạn. Sau khi đi chơi về thì em lại rất phân vân vì mấy lý do sau:

Hay:
- Cảm giác gần thiên nhiên, sướng. Cảm giác này ít có vì mấy cái lý do Dở bên dưới
- Cảm giác xe chắc chắn, an toàn hơn xe PK nhỏ
- Dễ dàng vượt 4B

Dở:
- Trong thành phố đi rất khổ vì xe to, nặng, đi chậm
- Ngoài thành phố thì phần lớn thời gian xe vẫn chạy chậm, thỉnh thoảng đường vắng mới đi được > 70km/h
- Hạ tầng đường không phù hợp với xe PKL.
- Ý thức người đi đường kém, lúc nào cũng phải canh chừng người đi trước rẽ bất ngờ.

Tóm lại là sướng ít, khổ nhiều các cụ ạ. Tình cảm thúc em mua xe PKL, còn lý trí thì lại khuyên em không nên. Em thấy phân vân quá các cụ ạ.

Mong các cụ cho ý kiến, cả hay lẫn dở để em cân nhắc.
bác sẽ fai có 1 em PKN nữa...đi công việc....còn sắm thêm 1 e PKL để thỏa đam mê

Kelbim

Xe máy
Thích là nhích bác ạ

danchoisock312

Xe đạp
bác ở đâu. Ra quốc lộ mà vít, em ở đại lộ thăng long mà không có xe mà phóng nè:(

Người Trời

Xe hơi
Cụ ơi, vật vã với xe là 1 trong cái sướng của chơi PKL đấy cụ ak

Cứ đường đẹp như nước ngoài chưa phải là sướng đâu. Cụ phải biết KHỔ thì mới biết thế nào là SƯỚNG chứ.

Với lại cụ cứ loanh quanh 20-30km quanh HN thì đi 70km/h là đúng rùi. Cụ đi ra xa hơn (và lúc tay lái đã lụa) thì 100km/h là tốc độ trung bình mà

Camm2.4

Xe tải
Các cụ nói thế nào chứ em đi SD 750 đi làm hàng ngày trong HN có vấn đề gì đâu. Đi quen thấy nhẹ nhàng, xăng cộ hơn SH 150i một chút, quan trọng là phải yêu em nó. Ngách nhỏ thì đừng vào, đỗ đâu dặn tụi trông xe đừng nghịch khéo đổ.
Cụ chủ thớt cứ mua đi, không Bất tiện như cụ nghĩ đâu. Vân đề khi quen xe cụ thấy Cac khuyết điểm kia mất hết còn toàn ưu điểm thôi vì rất an toàn

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Không biết Cụ chủ mũe chưa, chắc rồi, nếu chưa thì em chắc sẽ chẳng bao giờ mua. Vì nếu Cụ (hay các Cụ) vẫn còn thấy lý trí trong việc lựa chọn mua hay không mua PKL, vẫn thấy cái dở tận những 4 gạch đầu dòng trong khi cái sướng chỉ có 3 thì em khuyên Cụ (hay các Cụ) không nên mua. Mua về mà vẫn vướng vào lăn tăn thì là nỗi khổ đem đến dằn vặt không gì bằng Cụ ạ. Chân thành đó Cụ ạ, mua về cái mình chưa hoàn toàn thấy ưng ý là một trong những quyết định tồi tệ nhất đó ạ. Bao giờ Cụ thấy cái sướng nó lấn át được cái dở (khổ) thì lúc đó em không dám bàn ạ.

sidecardesigner

Xe điện
Nếu có đk thì cứ thích là nhích thôi cụ ợ, đã chơi mà lo mấy cái gạch đầu dòng kia thì :( Tình yêu với xe nó cũng giảm đấy.
Cháu cũng yêu nhưng con nhà khó nên đành ngó thôi...

zippor

Xe buýt
Cụ chủ có đủ điều kiện thiên thời - địa lợi - nhân hòa thì múc thôi, lăn tăn làm gì. Em cũng vật lắm nhưng nhà nghèo nên Tèo chưa đi bộ đội được nên đành td tinh thần. Lúc nào cũng thường trực xem xe trên bikervietnam và megabike của lão Trung, vật quá lắm nhưng thề khi nào đủ điều kiện là em rước ngay không ý kiến.

rgvmen

Xe container
Nếu mà còn dằn vặt thì cụ làm con này cho sướng, âm thanh hi fi, không cần bằng A2, không sợ ngã, đâm đụng hay va quệt :D

[video=youtube;GNN2cRN10N4]http://www.youtube.com/watch?v=GNN2cRN10N4&feature=related[/video]

zippor

Xe buýt
=)) công nhận các bố Nga ngố này funny