Khoe xe Xe Tàu mà đẹp phết

anhmap90

Xe máy
Xe e nghĩ của nhật hàn vẫn ổn vì đồ nó k khó kiếm vs giá ổn hơn các nước khác

canhnh89

Xe tăng
Website
toyota-thanhxuan.com
Suy nghĩ tầm thấp quá, não ngắn! Tao mượn xe chạy cả tuần, về quê quán các kiểu chỉ thấy khen ko môt ai chê cả, xe rẻ mà đẹp thế! 😀😀😀, và kiểu gì cũng sang trọng hơn hàng chục triệu người đang đi xe máy; nếu đi xe Tàu mà Nhục thì hàng chục tr ng chạy xe máy bụi bẩn, mưa nắng nhục thế nào????? và bọn chạy i10, morning nhục ra sao vì chỉ mang tiếng thằng Graf!
Mỗi người 1 suy nghĩ. Cụ chê cụ ý não ngắn rồi xưng tao là em thấy không ổn rồi.
Diễn đàn để các cụ chia sẻ quan điểm, cụ không đồng ý cũng k nên nói vậy.

homcongduc

Xe đạp
Mỗi người 1 suy nghĩ. Cụ chê cụ ý não ngắn rồi xưng tao là em thấy không ổn rồi.
Diễn đàn để các cụ chia sẻ quan điểm, cụ không đồng ý cũng k nên nói vậy.
Okie cụ, kệ chúng nó vậy; mỗi ng 1 suy nghĩ miễn sao có tiền cho gđ có cuốc sống tốt là đc!

thanhtt6

Xe máy
Một nhược điểm của các cụ đi xe tàu là rất hay độ logo mấy hãng danh tiếng như kiểu zoytie độ thành maserati, hay mạ vàng xe ... vụ này càng làm người đời mỉa mai. Sau rồi họ nghe mỉa chán quá nên bán sau 1 năm.
Xe nào cũng có cụ độ logo cẩ không riêng gì xe tàu. Độ logo là thú chơi của một số người và những người này thì rất hay đổi xe. Điển hình là các siêu xe thì xe nào cũng có độ cả không ít thì nhiều, còn xe tầm trung thì có con ranger cũng nhiều người độ và giờ đây anh Vin cũng vậy. Mời cụ mỉa mai hình ảnh này

Chỉnh sửa cuối:

Moccactv

Đi bộ
Chào cụ, em là người đang sử dụng xe Tầu đây ạ (Baic Q7). Em thấy có mấy điều cần trao đổi với các cụ:
1. Về chất lượng và độ bền em khẳng định xe Tầu không thể bằng xe Nhật, xe Hàn được nếu từ năm thứ 8 trở đi, còn trong 5 năm đầu em chắc chắn tương đương xe Hàn ạ.
- Bằng chứng thứ nhất: Hiện tại rất nhiều xe Tầu năm 2011 vẫn đang chạy ổn định (Cụ có thể thẩm về chất lượng và hình thức qua các box mua bán xe Tầu).
- Bằng chứng thứ 2: Tại thị trường TQ em đã gặp những xe SX năm 2009, 2010 chạy khoảng 50 đến 60 Vạn KM mà vẫn OK.
- Bằng chứng thứ 3: Nếu các cụ thực sự nghĩ xe Tầu chưa ổn thì các cụ nên sử dụng thử 1 lần sẽ tự cảm nhận được nó không tồi như các cụ nghĩ.
Ở 2 trường hợp trên e viết cho các xe SX cách đây 8 đến 9 năm, mà các cụ biết trình độ SX của TQ cứ 3 năm đã có sự "Lột Xác" một lần, nên Xe TQ giờ khác với Xe của 8,9 năm về trước rất nhiều (Em nói đến các xe TQ nhập nguyên chiếc chứ không nói đến các xe do DNVN nhập linh kiện về lắp ạ).

2. Về Giá thành: Cái này e không phải phân tích nhiều phải không ạ. Em chỉ lấy 1 ví dụ như thế này: Em mua xe Tầu chưa đến 600TR FULL PHÈ PHÈ, Giá trị sử dụng tương đương các xe khỏang 1 tỷ. Với nhu cầu sử dụng gia đình và công việc hiện tại, 5 năm nữa cái xe 1 tỷ e bán được căng là 600 ( EV, CX5, PJ Sport, .... các cụ có thể tham khảo trên bonbanh.com), lúc đó xe e bán 200 chắc chắn là không khó (Giá thực ít nhất phải x1,5 em mới bán , hi hi). Kết luận: về kinh tế tiền vốn bỏ ra ít, khấu hao ít nên vậy cũng OK.

3. Kết luận: Với e, em cảm thấy mình đã lựa chọn phù hợp với em BAIC Q7. Còn vấn đề thương hiệu TQ, dè bỉu, ánh nhìn lạ lẫm, ... em cũng đã trải qua nhưng e luôn tự tin vào lựa chọn của mình và tin những cảm nhận của mình khi sử dụng xe.

Hi hi, chủ đề này còn nhiều góc nhìn hay liên quan đến hệ tư tưởng, đến chính sách của NN, đến khía cạnh Kỹ thuật và nền SX của TQ, ... mời các cụ vào tranh luận cho nó rôm rả ạ
Hay cụ . Sử dụng rồi thì mới thẩm sát kế . Chứ đọc cmt nhiều cụ kiểu hơi miệt thị kiểu thái quá . Mua xe phục vụ mình chứ quan tâm gì ng khác nghĩ mình ntn. Phù hợp với nhu cầu và đap ứng đủ nhu cầu của mình về xe là ok rồi.

Tiềm thức ghét Tàu nó ăn sâu vào người Việt rồi nên xe có tốt cũng khó mà xâm nhập thị trường VN, chắc chỉ loanh quanh ở các tỉnh cạnh biên giới thôi

Tiềm thức ghét Tàu nó ăn sâu vào người Việt rồi nên xe có tốt cũng khó mà xâm nhập thị trường VN, chắc chỉ loanh quanh ở các tỉnh cạnh biên giới thôi
vậy nên các cụ ngày xưa dạy: bệnh sĩ chết trc bệnh tim :)
Đi vios tinh thần "thẩm du" sướng nhưng thể xác ko sướng tý nào =))

Hà Sơn Bình

Xe hơi
Toyota tàu.
Tàu lúc nào chả đẹp. Ôp sừn thì miên man.
Trông thì bóng bẩy ngoài da. Bên trong thì em ko biết 😄

vậy nên các cụ ngày xưa dạy: bệnh sĩ chết trc bệnh tim :)
Đi vios tinh thần "thẩm du" sướng nhưng thể xác ko sướng tý nào =))
Thế mới nói bây giờ ghét theo phong trào hơi nhiều, phải bắt trước các cụ thời xưa ấy cái gì hay của họ mình phải học lấy và cải tiến nó thành cái của mình, đó mới chính là thông minh

SonataHQ

Xe điện
thật là nản với những suy nghĩ của cụ. Cụ đi con morning thì tôi chỉ bảo là thằng grab chứ cụ đi xe tàu không ai nói thế đâu. Mua xe và sử dụng nó là do nhu cầu của mình chứ có cho hàng xóm đâu mà cần quan tâm họ nói gì. Nếu cùng tầm tiền thì con xe tàu nó hơn hẳn về mọi mặt đó là cái thực tế
Rất bản lĩnh mới mua xe này, thực ra những ng như cụ là dũng cảm và bản lĩnh, hơn nữa cụ sướng mình cụ biết thoii ko cần tranh cãi, vì sao sướng, đa số dân chơi xe việt nam mua vì nghe ngóng và theo cảm tính, chứ có hiểu biết thật sự gì đâu, hôm nay em đã sock khi đi xem con Beijing X7 có lẽ mai kia em vác 1 con ko cần nghĩ luôn, sao phải nghe ai khi họ ko bằng mình

nói ra thì các cụ tự ái nhưng mà nói thật nhá các cụ nên đi bộ thì không sợ hỏng gì cả chỉ phải thỉnh thoảng đi bảo dưỡng thân thể thôi
Có khi còn chả biết đến khám sức khỏe định kỳ ấy chứ

NaLong

Xe đạp
thích thì mua tàu mà đi thôi
tự do trao đổi ttin để ae có ttin mà tham khảo
e thấy cụ cocsku nói rất n ý đúng
Q7 tàu rất đẹp. cũng gắn độ lô gô 😉

tuanhuynh87

Xe hơi
Đẹp nhưng ít tiền rén ko dám nghĩ đến xe tàu