Xenon trên Lexus tự nhiên tắt phía bên lái??? Vì sao ạ?

SpecX7426

Xe tăng
Is250 để chế độ đèn auto thì thỉnh thoảng chỉ sáng đèn cos bên phụ, cos bên lái tắt. Nếu tắt đi bật lại thì sáng cả 2 bên cos. Ko hiểu tại sao vậy các cụ?
E trước nay toàn đi xe cỏ, giờ nâng cấp lên tý thì ko rõ ntn!?
Cụ nào đi lẽxus IS250 vào đây chỉa sẻ cho E biết tý ạ! Thanks

Junko

Xe buýt
Theo em dự là bóng cos bên phụ đã quá già và nên thay thế.

HuynDai-8t

Xe hơi
Xe cụ dùng bóng xenon Phillips D4S, tuổi thọ kém hơn bóng D2S. Nên đến h cần phải thay rồi ạ.

SpecX7426

Xe tăng
E thấy cos chỉ tắt 1 bên khi E để chế độ auto đèn, khi lùi xe hoặc đỗ xe. Còn đi bình thường thì vẫn lên 2 cos.
E ko rõ đây là tính năng hay do đèn cos kém nữa!? Vì ngày trước E nhớ là mer S khi đỗ xe luôn sáng đèn bên lái!?

stone_lamp

Xe điện
E thấy cos chỉ tắt 1 bên khi E để chế độ auto đèn, khi lùi xe hoặc đỗ xe. Còn đi bình thường thì vẫn lên 2 cos.
E ko rõ đây là tính năng hay do đèn cos kém nữa!? Vì ngày trước E nhớ là mer S khi đỗ xe luôn sáng đèn bên lái!?
hỏng cụ ạ, ko có kiểu auto chột thế ạ

Tsna14

Xe tải
cái này chắc ko phải bóng.Nếu bóng bị thì để chế độ đèn thường cũng bị, đây xe cụ chủ chỉ bị khi để chế độ auto

SpecX7426

Xe tăng
cái này chắc ko phải bóng.Nếu bóng bị thì để chế độ đèn thường cũng bị, đây xe cụ chủ chỉ bị khi để chế độ auto
Dạ vâng. Đó là điều mà E đang thắc mắc. Tra catalogue thì ko thấy nói gì về chức năng này.
Nếu E chuyển về chế độ thường thì lại ok hoặc tắt đi bật lại thì ok! E để ý là khi để auto đèn và lùi xe đỗ vào bãi thì mới tắt bên đèn lái!???

provtc

Xe container
Dạ vâng. Đó là điều mà E đang thắc mắc. Tra catalogue thì ko thấy nói gì về chức năng này.
Nếu E chuyển về chế độ thường thì lại ok hoặc tắt đi bật lại thì ok! E để ý là khi để auto đèn và lùi xe đỗ vào bãi thì mới tắt bên đèn lái!???
Hình như nó thế đó cụ, để chắc cụ thay bóng khác rồi check thử xem

vunothatoto

[Tịch thu bằng lái]
Is250 để chế độ đèn auto thì thỉnh thoảng chỉ sáng đèn cos bên phụ, cos bên lái tắt. Nếu tắt đi bật lại thì sáng cả 2 bên cos. Ko hiểu tại sao vậy các cụ?
E trước nay toàn đi xe cỏ, giờ nâng cấp lên tý thì ko rõ ntn!?
Cụ nào đi lẽxus IS250 vào đây chỉa sẻ cho E biết tý ạ! Thanks
bóng xenon ít cháy bóng lắm!chỉ hỏng balat trước thôi..cụ đảo cục balat bên kia ktra là biết ngay!

Vanlang

Xe buýt
Em không rõ xe cụ đời nào, xe gấu nhà em sx 2010 không có tính năng đó cụ ạ.
Đèn is là bi, có tính năng liếc AFS, tự cân đèn, để auto thì tự tắt sau 30 giây khi bấm khoá (bấm 2 lần thì off luôn), không có tính năng sáng 1 bên cụ ạ. Mà bóng đèn theo xe em thây rất bền, nhà em dùng từ 2011 đến giờ bật chưa thấy dấu hiệu sáng kém.

Chỉnh sửa cuối:

SpecX7426

Xe tăng
Em không rõ xe cụ đời nào, xe gấu nhà em sx 2010 không có tính năng đó cụ ạ.
Đèn is là bi, có tính năng liếc AFS, tự cân đèn, để auto thì tự tắt sau 30 giây khi bấm khoá (bấm 2 lần thì off luôn), không có tính năng sáng 1 bên cụ ạ. Mà bóng đèn theo xe em thây rất bền, nhà em dùng từ 2011 đến giờ bật chưa thấy dấu hiệu sáng kém.

Vâng, thanks cụ! Cái khó là nó ko chết hẳn nên E ko biết ktra ở đâu và nên xử lý ntn!?
Thêm nữa là E đi đường cao tốc thấy đèn cos chiếu gần quá nên ko dám đi nhanh, toàn phải bật pha thì lại chói mắt xe ngược chiều. E ko biết chỉnh đèn cos cao lên 1 chút ở đâu cụ nhỉ?

Vanlang

Xe buýt
Vâng, thanks cụ! Cái khó là nó ko chết hẳn nên E ko biết ktra ở đâu và nên xử lý ntn!?
Thêm nữa là E đi đường cao tốc thấy đèn cos chiếu gần quá nên ko dám đi nhanh, toàn phải bật pha thì lại chói mắt xe ngược chiều. E ko biết chỉnh đèn cos cao lên 1 chút ở đâu cụ nhỉ?
Chỉnh hơi mất công cụ ạ. Theo sách và thực tế thì đèn tự cân theo tải trọng và độ dốc cụ ạ, đi thời gian nó tự chỉnh lại. Tuy nhiên, vẫn chỉnh được nhưng mất công nên cụ phải chỉnh mấy lần mới được điểm mình ưng. Cụ mở nắp capo, mở nắp nhựa chắn bụi, ở hai góc đèn, soi đèn pin xuống xe thấy con ốc răng cưa, lấy tuốc nơ vít chỉnh thôi. Lâu rồi em không nghịch, hình như tắt máy vẫn bật đèn để nó không kích hoạt tính năng tự cân. Sau khi chỉnh thấy chuẩn rồi cụ đề nổ lại xem đèn tự cân chuẩn chưa. Nếu chưa tiếp tục tắt chỉnh tiếp.
Hihihi, do lâu em quên, nếu không được cụ làm lại ngược giúp em là nổ máy chỉnh đèn thấy ngon rồi đừng vội đi mà tắt máy nổ lại để đèn nó cụp và mở xem trở về vị trí chuẩn chưa

cuong_black

Xe buýt
Website
cuongblack-auto.com.vn
Cụ kiểm tra mầu bóng sau khi bật khoảng 7s nếu hai bên mầu bóng vẫn vàng đục đều như nhau thì là bóng vẫn còn ok.Nếu bên nào có cảm giác mầu trắng hơn một chút hoặc chuyển qua mầu hồng tức là bóng sắp toi (đối với bóng xenon nguyên bản chưa thay thế).Nếu hai bóng bình thường thì cái này là do phần điện trên xe cụ có thể thử bằng cách nổ máy bật tắt liên tục khoẳng 10 -15 lần mỗi lần cách nhau khoảng 4s nếu có hiện tượng 1 bên lên 1 bên không lên thì cụ chuẩn bị kinh phí thay đôi ballats.Về vấn đề chỉnh đèn cao hơn thì cụ có thể mang qua nhà em để chỉnh giúp cụ và tư vấn thêm cho cụ về hệ thống đèn xe của cụ.

sondong

Xe điện
Bình thường các cụ hay để chế độ đèn Auto. Khi nhá nhem nó tự bật sáng. Bình thường khi bật khoá On đèn căn cứ cảm ứng bật đèn luôn. Khi đề có hiện tượng sụt đien áp nên nó vậy

ducanh900

Xe hơi
Bóng của cụ nó già rồi. Thay bóng mới hết ngay mà

oto_go

Xe tải
Cụ đã sửa chưa ạ ?