[Funland] Xếp hạng các trường cấp 2 tại Hà nội?

Altis 2011

Xe điện
cụ ơi CG nó đứng đầu HN từ cách hơn 20 năm rồi. chục năm trở lại đây có thêm TX, NTL. tóm lại cứ dân tập trung đông là chất lượng giáo dục sẽ đc nâng cao.

trong các quận nội thành e đánh giá HK, HBT kém nhất. trường lớp ít, ngay cả tìm chỗ học thêm tốt cũng khó.

giá cả thế thôi cụ ạ. tất nhiên hồ sơ cũng phải ok chút ko dc kém quá. và quan trọng là book chỗ sớm. con cai hx quanh nhà e hầu hết học NSL, TV. đa phần đánh giá NSL học tốt hơn. e dại cho con học TV h hối hận. mọi thứ đều kém hơn nhiều so với tưởng tượng
Em có ấn tượng rất tốt, rất trân trọng các Thầy, Cô giáo trường NSL. Trước em đứng trước 02 lựa chọn là NSL hay TV thì người nhà em có bảo nếu muốn học ngoại ngữ tốt thì vào NSL nên em chọn NSL cho cháu. Từ khâu đón tiếp, xếp lớp cho các cháu cũng rất nhiệt tình và khá công tâm. Việc các con thích học, thi học sinh giỏi môn nào đó được các thầy, Cô kèm riêng, không đề cập đến chi phí là chuyện thường tình. Con em được vào đội tuyển Anh, mỗi tháng đóng rất ít tiền nhưng trường thường xuyên mời các thầy có tiếng đến dậy (mà nếu ngoài xin vào lớp các thầy cô đó rất khó). Những kiến thúc đó là nền tảng mà sau này conn gái em sau 02 năm không học nhiều tiếng Anh, phần lớn là tự ôn mà cháu vẫn đạt được IELST 8.0 và SAT 1530 ngay lần thi đầu.
Nói về nề nếp trường thì có lần em đến, về hỏi con là các bạn trường con nhầm mẹ là cô giáo hay sao mà mẹ đi các bạn cứ chào hoài vậy. Con gái em nó bảo khong mẹ ah, sáng nào bọn con cũng được co hiệu trưởng nhắc nhở về việc chúng là ở trung tâm của Hà Nội, phải thể hiện văn hóa Tràng An, khách đến trường là phải chào hỏi...

Altis 2011

Xe điện
e trả lời dc cho cụ luôn NSL là trường công lập tốt nhất khu HBT, HK. cụ trái tuyến thì book sớm ko hết . à quên cụ nên chạy nốt vào lớp " chọn " nhé.
Vào lớp chọn các cháu theo được thì rất tốt, còn không là trường cho sang lớp thường ngay đấy ah.Việc vào lớp chọn nhiều phụ huynh phải viết cam kết đó ah, điểm không ổn là trường chuyển lớp luôn.

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
em nhà ở phố cổ đây, thằng con hết tiểu học, nhìn quanh chả thấy trường éo nào ưng ưng, trường điểm thì có Ngô Sỹ Liên với Trưng vương, nhưng 1 suất trái tuyền vài 3k Mẽo thì cơ hội đâu cho nhà nghèo như em. mà mấy trường đó bao tinh anh chỉ dồn vào mấy lớp chọn, còn lớp thường thì cũng ko khác gì các trường khác. thế là 2 bố con căm cụi 1 năm đưa nhau đi học luyện chưởng tít tận Thanh Xuân, con học thì bố ngồi cofe chờ bên ngoài, mục tiêu là thi mấy trường CLC trên quận TX và CG, đỗ thì chuyển nhà sang quận Tx, toạch thỉ bán mẹ nó cái cc, ko chuyển nhà nữa, về học đúng tuyến trường làng
e 2 lần dại cụ ạ. h cu con học hành sa sút khó mà vào dc chuyên như dự định. đúng năm cuối cấp 1 thì chuyển nhà về HBT nên bỏ CG, NTT vì xa quá. gần nhà chỉ có 2 lựa chọn NSL & TV . dở hơi thêm lần nữa ko chọn NSL lại vào TV. biết thế này cho nó học mịe CG

• Vodka
Reactions: NNS

Smile1102

Xe container
Em có ấn tượng rất tốt, rất trân trọng các Thầy, Cô giáo trường NSL. Trước em đứng trước 02 lựa chọn là NSL hay TV thì người nhà em có bảo nếu muốn học ngoại ngữ tốt thì vào NSL nên em chọn NSL cho cháu. Từ khâu đón tiếp, xếp lớp cho các cháu cũng rất nhiệt tình và khá công tâm. Việc các con thích học, thi học sinh giỏi môn nào đó được các thầy, Cô kèm riêng, không đề cập đến chi phí là chuyện thường tình. Con em được vào đội tuyển Anh, mỗi tháng đóng rất ít tiền nhưng trường thường xuyên mời các thầy có tiếng đến dậy (mà nếu ngoài xin vào lớp các thầy cô đó rất khó). Những kiến thúc đó là nền tảng mà sau này conn gái em sau 02 năm không học nhiều tiếng Anh, phần lớn là tự ôn mà cháu vẫn đạt được IELST 8.0 và SAT 1530 ngay lần thi đầu.
Nói về nề nếp trường thì có lần em đến, về hỏi con là các bạn trường con nhầm mẹ là cô giáo hay sao mà mẹ đi các bạn cứ chào hoài vậy. Con gái em nó bảo khong mẹ ah, sáng nào bọn con cũng được co hiệu trưởng nhắc nhở về việc chúng là ở trung tâm của Hà Nội, phải thể hiện văn hóa Tràng An, khách đến trường là phải chào hỏi...
Trước bà nhà em có đi đánh giá các trường C2 ở HN, thì bảo NSL rất ổn, và dạy NN tốt nhưng cũng lâu rồi, giờ nghe mợ nói thấy vẫn tốt như vậy.

NNS

Xe ngựa
e 2 lần dại cụ ạ. h cu con học hành sa sút khó mà vào dc chuyên như dự định. đúng năm cuối cấp 1 thì chuyển nhà về HBT nên bỏ CG, NTT vì xa quá. gần nhà chỉ có 2 lựa chọn NSL & TV . dở hơi thêm lần nữa ko chọn NSL lại vào TV. biết thế này cho nó học mịe CG
em thì đành chấp nhận thay đổi nhiều thứ để cho ông oắt f1 đi học cho đỡ xa, tuy bản thân em đi làm xa hơn nhiều nhưng bù lại thằng con đc học trường tốt, thi tay bo, ko lo chạy chọt xin suất trái tuyến, giờ nó đi xe bus đi học, đỡ phải đón đưa như hồi tiểu học nên cũng thư thả hơn chứ ko tất tưởi lộn đi về đưa đón như hồi nó học tiểu học nữa....

minhstuait7

Xe buýt
Hôm nay em đọc được kết quả thi vào lớp 10 của các trường Quận Thanh Xuân. Em thấy đây cũng là một tiêu chí để xếp hạng các trường trong thành phố. Em đưa lên đây để các bố mẹ tham khảo ạ, và có thể bình luận thêm về đặc điểm của các trường để có thêm thông tin cho các bố mẹ đang muốn chọn trường cho con tham khảo thêm.
giờ nhìn các F1 học mà thấy thương các con quá

starsn

Xe điện
Cảm ơn mợ nhiều, em đoán phải T12 mới ăn thua, con nhà em khi nào ko có đường lui nữa nó mới cố mợ ạ :(
Có hy vọng là tốt rồi ạ.

Ở VN có dịch vụ làm profile cũng tiện, con nhà em lớp 7, nghĩ đoạn làm profile thi DH ngán ngán nên trượt thì thôi, em chả máu lắm.

Smile1102

Xe container
Có hy vọng là tốt rồi ạ.

Ở VN có dịch vụ làm profile cũng tiện, con nhà em lớp 7, nghĩ đoạn làm profile thi DH ngán ngán nên trượt thì thôi, em chả máu lắm.
Em thấy nhiều bạn học Mỹ vẫn thuê dịch vụ đó, vì nhiều việc phải làm nên mình cũng ngại đó mợ.

y_troi

Xe hơi
các bác cho e hỏi với ạ. con em đang học cấp 1 arch thì liệu thi lên cấp 2 của arch có khó không các bác nhỉ. con em thuộc loại học nhàng nhàng trong lớp thôi ạ. e đang thấy mông lung quá

Taochu

Xe tải
giờ nhìn các F1 học mà thấy thương các con quá
Em thì lại thấy F1 nhà em học nhàn hơn em. Em trước mỗi lần luyện đội tuyển thi thố giải tỉnh hay giải quốc gia thì cày cả ngày luôn (à em tự nguyện học vì thích học chứ thời em, bố mẹ chả mấy quan tâm con học gì đâu, đến đi thi đại học còn tự em nộp hồ sơ, tự đi tìm lò luyện cấp tốc 30 ngày theo phong trào hồi đó, bố mẹ em còn chả biết trường em ở chỗ nào). 2 F1 nhà em bây giờ tuy chúng nó vào trường chuyên nhưng tui nó đều ko lựa chọn học đội tuyển, thầy cô lại rất nice và thoải mái nên chúng nó chơi cả ngày. Cu lớn suốt ngày đi đá bóng các giải khối hs chuyên rồi hs các trường THPT Hà Nội, có đợt suýt nữa mấy tuyển chuyên nghiệp tuyển nó. Đá chán nó còn rảnh quá đi đá phủi với đi bắt trọng tài kiếm xiền. Em nêu thực trạng vậy để các cụ đừng cứ nghĩ trẻ con giờ là khổ với học vất vả. Các cụ nếu có điều kiện cứ dạo 1 vòng các trường sẽ thấy, bọn nó chơi ác luôn, khổ gì đâu (à trừ những nhà bm cũng có tí háo danh, ép con thi thố giải nọ kia hoặc trừ những đứa thực sự thích học thì cày suốt ngày, nhưng với tụi đấy thì học lại là niềm vui nên người lớn cũng ko nên nhìn vào đó để bảo chúng nó khổ).

banmotnucuoi

Xe lăn
Nhà em gần THCS Đại Kim và Kim Giang. Hộ khẩu thì đại Kim ạ. Xin ý kiến các cụ là cấp 2 thì nên cho cháu học trường nào ạ ? Vì tiểu học giờ đi học ở Ba đình kẹt xe vất quá ạ. Thanks.
CLC thanh xuân nếu thi đc vào ạ. Còn đại kim hoàng liệt phải lớp chọn

pokemon06

Xe tăng
Giờ các con áp lực học hành từ bé. Khổ thân.

Smile1102

Xe container
các bác cho e hỏi với ạ. con em đang học cấp 1 arch thì liệu thi lên cấp 2 của arch có khó không các bác nhỉ. con em thuộc loại học nhàng nhàng trong lớp thôi ạ. e đang thấy mông lung quá
Em thấy thi vào lớp thường có vẻ ko khó nhưng thi lớp chuyên thì khó lắm cụ ạ.
Cái này cụ nên tham khảo với thầy cô để biết cụ thể khả năng của cháu.

Smile1102

Xe container
Em thì lại thấy F1 nhà em học nhàn hơn em. Em trước mỗi lần luyện đội tuyển thi thố giải tỉnh hay giải quốc gia thì cày cả ngày luôn (à em tự nguyện học vì thích học chứ thời em, bố mẹ chả mấy quan tâm con học gì đâu, đến đi thi đại học còn tự em nộp hồ sơ, tự đi tìm lò luyện cấp tốc 30 ngày theo phong trào hồi đó, bố mẹ em còn chả biết trường em ở chỗ nào). 2 F1 nhà em bây giờ tuy chúng nó vào trường chuyên nhưng tui nó đều ko lựa chọn học đội tuyển, thầy cô lại rất nice và thoải mái nên chúng nó chơi cả ngày. Cu lớn suốt ngày đi đá bóng các giải khối hs chuyên rồi hs các trường THPT Hà Nội, có đợt suýt nữa mấy tuyển chuyên nghiệp tuyển nó. Đá chán nó còn rảnh quá đi đá phủi với đi bắt trọng tài kiếm xiền. Em nêu thực trạng vậy để các cụ đừng cứ nghĩ trẻ con giờ là khổ với học vất vả. Các cụ nếu có điều kiện cứ dạo 1 vòng các trường sẽ thấy, bọn nó chơi ác luôn, khổ gì đâu (à trừ những nhà bm cũng có tí háo danh, ép con thi thố giải nọ kia hoặc trừ những đứa thực sự thích học thì cày suốt ngày, nhưng với tụi đấy thì học lại là niềm vui nên người lớn cũng ko nên nhìn vào đó để bảo chúng nó khổ).
Con nhà em chơi tẹt đây cụ ơi, con lớn toàn thấy đi chơi, chát chít, clb. Còn cu bé thì đi học về là đá bóng, học 30 phút xong bài là lại xem TV hoặc chơi game.
Nói chung cũng ko vất lắm, mà chơi nhiều lại toàn game cũng hỏng hết cả mắt.
Cu bé nhà em em đang cho học thêm đàn, TA, và Science để giảm thời gian rảnh, học thêm ko làm bài tập kiểu tham gia đc chữ nào thì đc.
7h30 về nhà là ăn tối, nghỉ ngơi, học tầm từ 9h tới 9h30 xong là chơi xong 10h30 đi ngủ.