[Funland] Xếp hạng các trường cấp 2 tại Hà nội?

Taochu

Xe tải
Con nhà em chơi tẹt đây cụ ơi, con lớn toàn thấy đi chơi, chát chít, clb. Còn cu bé thì đi học về là đá bóng, học 30 phút xong bài là lại xem TV hoặc chơi game.
Nói chung cũng ko vất lắm, mà chơi nhiều lại toàn game cũng hỏng hết cả mắt.
Cu bé nhà em em đang cho học thêm đàn, TA, và Science để giảm thời gian rảnh, học thêm ko làm bài tập kiểu tham gia đc chữ nào thì đc.
7h30 về nhà là ăn tối, nghỉ ngơi, học tầm từ 9h tới 9h30 xong là chơi xong 10h30 đi ngủ.
Nhà mợ định cho con đi Mỹ à, đi Mỹ giờ vụ working visa sau khi tốt nghiệp (kiểu xin PR) ấy, hơi bị khó nên các con sẽ ko được trải nghiệm môi trường lv ở đó trước khi về nước (tất nhiên cháu nào xs thì vẫn ok). Giờ em thấy đi Canada lại hay hơn

Smile1102

Xe container
Nhà mợ định cho con đi Mỹ à, đi Mỹ giờ vụ working visa sau khi tốt nghiệp (kiểu xin PR) ấy, hơi bị khó nên các con sẽ ko được trải nghiệm môi trường lv ở đó trước khi về nước (tất nhiên cháu nào xs thì vẫn ok). Giờ em thấy đi Canada lại hay hơn
Vâng nhà em định cho con đi Mỹ nếu hồ sơ đủ tốt.
Em thấy Can hơi lạnh nên prefer Mỹ cụ ạ :D.
Anyway là lúc apply thì có thể app cả Can rồi sau đó sẽ xem xét các yếu tố để quyết định.

BKG

Xe tăng
Em thấy nhóm bạn cụ trước học trường như; Ams, CVA, C3 TH, KL kia có quan điểm rất lạ :D
Em thấy bình thường mà cụ, gia đình e tất cả anh e, dâu rể đều học các trường chuyên nổi tiếng, và đến thế hệ F1 lại không máu chiến để vào chuyên, vì bọn e nhận thấy bọn e không hơn gì các bạn học công thường (trường khá). Thực tế cơ quan e, các PH không từng học chuyên thì ối giời ơi, máu mê lắm!

edc

Xe lăn
Em thấy bình thường mà cụ, gia đình e tất cả anh e, dâu rể đều học các trường chuyên nổi tiếng, và đến thế hệ F1 lại không máu chiến để vào chuyên, vì bọn e nhận thấy bọn e không hơn gì các bạn học công thường (trường khá). Thực tế cơ quan e, các PH không từng học chuyên thì ối giời ơi, máu mê lắm!
Em nghĩ không phải tự nhiên các PH chạy đua để f1 vào trường chuyên/trường CLC từ cấp 2. Thị trường sẽ quyết định giá trị sản phẩm vẫn luôn đúng phỏng cụ.

• Vodka
Reactions: BKG

TrongHN

Xe tải
Cá nhân em đánh giá Archimedes chuyên Anh dạy tốt. Con em ko học thêm bên ngoài mấy vẫn okie.
Học thêm hay ko do bố mẹ, còn kiến thức thầy cô cung cấp đã thừa mứa rồi. Đầy bạn học thêm rõ lắm vẫn trượt, con em và đám bạn chả học mấy vẫn okie
Việc học thêm đc coi là như nhau với học sinh các trường, vậy tại sao trường này kết quả tốt hơn trường khác?
Cụ nói ko có sở cứ lắm.
Con em học Arch cấp 1 Trương Công Giai và cấp 2 - Trung Yên: chỉ năm lớp 9 con đi học thêm, một phần con thích chơi, học vẫn ổn nên nhà em cũng cho con tự do

Smile1102

Xe container
Con em học Arch cấp 1 Trương Công Giai và cấp 2 - Trung Yên: chỉ năm lớp 9 con đi học thêm, một phần con thích chơi, học vẫn ổn nên nhà em cũng cho con tự do
Em thấy lớp chuyên thì thi chuyên, còn lớp thường thì các bạn đỗ công lập tốt cũng rất nhiều, 1 số đỗ chuyên nhưng ít thôi.

TrongHN

Xe tải
Em thấy lớp chuyên thì thi chuyên, còn lớp thường thì các bạn đỗ công lập tốt cũng rất nhiều, 1 số đỗ chuyên nhưng ít thôi.
Con em chuyên Lý, học bình thường trong lớp nhưng năm cuối cấp nên thày quản khá chặt, thi thố hàng tháng. Nhà em và con thích Ams nhưng chắc cũng thêm 1 số lựa chọn khác vì cửa vào Ams khó

waterlilyhn

Xe tải
Có hy vọng là tốt rồi ạ.

Ở VN có dịch vụ làm profile cũng tiện, con nhà em lớp 7, nghĩ đoạn làm profile thi DH ngán ngán nên trượt thì thôi, em chả máu lắm.
Mợ còn ý định cho con đi học ở Sing ko? Có khóa của thầy Tuấn luyện thi hb asean và a*star. Mợ quan tâm thì hỏi thử xem, hoặc cho cháu học hexagon.

Smile1102

Xe container
Con em chuyên Lý, học bình thường trong lớp nhưng năm cuối cấp nên thày quản khá chặt, thi thố hàng tháng. Nhà em và con thích Ams nhưng chắc cũng thêm 1 số lựa chọn khác vì cửa vào Ams khó
Các thầy cô lớp 9 Arch khá vất, có hôm chiêù em qua trường thấy thầy cô thất thểu bạc cả mặt vì dạy chúng nó. Nói chung hàng tháng thi, bạn nào hơi yếu sẽ đc nhặt ra phụ đạo.
Con em tầm giữa lớp là cũng thấy okie vì A1 toàn đỗ gần như 100% chuyên.
Thi xong rồi mới thấy ko quá căng như mình nghĩ cụ ạ.

starsn

Xe điện
Mợ còn ý định cho con đi học ở Sing ko? Có khóa của thầy Tuấn luyện thi hb asean và a*star. Mợ quan tâm thì hỏi thử xem, hoặc cho cháu học hexagon.
Mấy bạn nhà em chỉ học 6 tháng, bạn em nói trường công mất 1 thời gian để hòa nhập, với chuyện bay qua bay lại để thi cũng hơi mất công nên chắc chúng nó học trường tư. Mợ có biết gì về các trường tư không ạ? Với em đang ngó ký túc xá, có con bé con lúc sang mới 9 tuổi nên cũng hơi bị hạn chế các lựa chọn ký túc xá. Chúng nó không thích homestay.

waterlilyhn

Xe tải
Mấy bạn nhà em chỉ học 6 tháng, bạn em nói trường công mất 1 thời gian để hòa nhập, với chuyện bay qua bay lại để thi cũng hơi mất công nên chắc chúng nó học trường tư. Mợ có biết gì về các trường tư không ạ? Với em đang ngó ký túc xá, có con bé con lúc sang mới 9 tuổi nên cũng hơi bị hạn chế các lựa chọn ký túc xá. Chúng nó không thích homestay.
Trường tư vượt quá tài chính gd em nên e k tìm hiểu nhiều mợ ạ. Hic.

Zeroel

Xe máy
Kết quả thi vào 10 của Phan Đình Giót năm nay đây ạ, điểm trung bình tổng các môn là 38,8; hơn 2 năm trước điểm là 38,2
Chào cụ, như ảnh có phải là cụ đang đi họp PH cho F1 ở trường THCS PĐG. Xin cụ thêm thông tin kinh nghiệm khi cho con học ở THCS PĐG ạ, nếu có đánh giá thì càng tốt ạ :). F1 nhà em đang ở Tiểu học PĐG.

FC Juventus

Xe buýt
Chào cụ, như ảnh có phải là cụ đang đi họp PH cho F1 ở trường THCS PĐG. Xin cụ thêm thông tin kinh nghiệm khi cho con học ở THCS PĐG ạ, nếu có đánh giá thì càng tốt ạ :). F1 nhà em đang ở Tiểu học PĐG.
Lên thẳng cấp 2 cụ nhé.

Vicky83

Xe tăng
Trường có tổ chức sàng lọc lớp chọn gì ko cụ? hay là căn cứ kết quả học ở Tiểu học? Cụ cho em chút thông tin về Thầy Cô và cơ sở vật chất của Trường ạ!
Hết kì 1 năm nay trường sẽ xây mới lại nên năm sau con bác sẽ được học csvc mới.
Lớp chọn thì vừa dựa trên học bạ cấp 1 vừa là quan hệ ạ

Zeroel

Xe máy
Các cụ có thông tin thêm về trường THCS Thanh Xuân ko ạ? Nhà em dự định cũng cho F1 thử thi THCS Thanh Xuân, không biết có cần ôn luyện sớm gì không? Và có Thầy Cô ôn uy tín không ạ? F1 nhà em hiện chỉ học thêm tiếng Anh thôi ạ.

phuongmit

Xe cút kít
Các cụ có thông tin thêm về trường THCS Thanh Xuân ko ạ? Nhà em dự định cũng cho F1 thử thi THCS Thanh Xuân, không biết có cần ôn luyện sớm gì không? Và có Thầy Cô ôn uy tín không ạ? F1 nhà em hiện chỉ học thêm tiếng Anh thôi ạ.
F1 nhà cụ đang lớp mấy rồi. Thi TX thì đk đầu tiên là phải đạt tiêu chuẩn hồ sơ, nếu đạt thì mới tính tiếp dc là ôn luyện thế nào. Tiêu chuẩn đây, cụ soi chiếu xem

Zeroel

Xe máy
Cảm ơn cụ! F1 nhà em đang lớp 4 ạ. Học bạ từ lớp 1 đến 3 tạm ổn ạ, tiếp tục phấn đấu 2 năm còn lại. Em cũng muốn tìm chỗ cho cháu ôn luyện quanh khu Vũ Trọng Phụng vs Ngụy Như Kontum thì tốt ạ. Giờ thấy nó vẫn còn rảnh.

FC Juventus

Xe buýt
Trường có tổ chức sàng lọc lớp chọn gì ko cụ? hay là căn cứ kết quả học ở Tiểu học? Cụ cho em chút thông tin về Thầy Cô và cơ sở vật chất của Trường ạ!
Cụ quan tâm vào web của trường có hết ạ. F1 nhà cụ học cấp 1 PĐG thì đến cuối năm lớp 5 điền form để chuyển sang trường cấp 2 thôi cụ. Về trường đây là 1 trường công lập quận TX tuyển theo tuyến nên nó có đầy đủ tính chất của 1 trường công lập ở TX. Sáng em có hỏi thì sau tết trường sẽ phá đi xây lại mới hoàn toàn trừ khu kho bên trong chỗ giáp ngõ 3 dự kiến hoàn thành trong 18 tháng. Nên sau tết các lớp sẽ đi học ở các điểm trường khác ạ.