Xiin ý kiến các cụ, các mợ .Đỗ xe trên vỉa hè (có vé của tòa nhà) bị GTCC giữ bằng

khunglongmatto

Xe tải
Em đang cần gấp nhờ các cụ tư vấn. Chuyện là thế này
Bình thường em đỗ xe trên vỉa hè Hoàng Đạo thúy của TTCN, có vé xe (trả tiền) đàng hoàng, đỗ gần 2 tháng giời từ sáng tới tối ko sao
Hôm nay GTTC + nhà Đài đi quay phim, phạt em tội đỗ xe trái phép trên vỉa hè. Em yêu cầu tòa nhà ra xử lý thay cho em. Đội bảo vệ bảo em phải xuất trình giấy tờ xe cho GTCC rồi họ sẽ xử lý. Do thật thà nhẹ dạ, em đã đưa giấy tờ ra và bị GTCC giữ bằng lái (lén lút nhét vào túi áo rồi cười cười. Ghét!), còn lập biên bản vi phạm ND34, người vi phạm tên em và yêu cầu em ký
Em không ký với lý do gửi xe có vé của tòa nhà, đỗ ở chỗ do bảo vệ xi nhan và yêu cầu trả lại bằng lái. GTCC cần làm việc với tòa nhà để xử phạt lỗi cho đỗ xe sai quy định
GTCC nói ko làm gì được vì hnay có nhà Đài quay từ đầu đến cuối (kể cả cảnh em đang tranh luận), khuyên em nên ký biên bản, nộp phạt và chờ 30 ngày lấy bằng

Vậy các cụ, các mợ cho em hỏi:
* Nếu bị giữ bằng 30 ngày thì em có được lái xe không ? (GTCC nói là đc vì em có thể giơ biên bản xử phạt thay cho Bằng lái, nhưng em tìm quy định thì ko thấy nói rõ)
* Em cứ cho GTCC giữ bằng và kiện về tội bắt lỗi sai đối tượng thì có cơ thắng không? hoặc kiện Tòa nhà (em có ghi âm và ảnh chụp gần như tất cả quá trình xảy ra sự việc)
* Trách nhiệm của tòa nhà đến mức nào?

Xin các cụ cho ý kiến giúp em. Em đang cần gấp vì giờ bằng của em đang nằm ở GTCC, biên bản em chưa ký, tòa nhà đang có dấu hiệu ỳ ra ko xử lý
Cảm ơn và vodka các cụ, các mợ %%-

Chỉnh sửa cuối:

khunglongmatto

Xe tải
Em xin lỗi đăng nhầm topic (Đã đăng về đúng mục). Nhờ mod đóng bài bên này giúp em. Cảm ơn Mod%%-

Nấm mỡ

Xe điện
... lý do gửi xe có vé của tòa nhà, đỗ ở chỗ do bảo vệ xi nhan và yêu cầu trả lại bằng lái...
Nhẽ ra mợ phải để tòa nhà xử lý, còn đưa bằng cho GTCC rồi thì chệu vì các loại xxx chỉ làm việc với chủ phương tiện và người điều khiển phương tiện.
Trong trường hợp này, có lẽ nhiều lắm thì mợ chỉ có thể yêu cầu & thương lượng để buộc tòa nhà chịu khoản xiền phạt cho mợ. Việc lấy lại bằng sớm, nếu không có cửa quen biết nhờ vả thì chỉ còn mong tòa nhà trình được văn bản cho phép sử dụng tòa nhà làm nơi đỗ xe hợp lệ (nếu được thế này thì có thể làm khiếu nại để hủy án phạt).

Tittop9

Xe tải
Cái này thì chẳng biết làm sao nhỉ? Bằng mình thì bị giữ rồi thì mình thiệt cái đã. Chắc bác phải làm việc với tòa nhà mà đòi họ chịu chi phí cho thôi ạ.
Bác yên tâm là dùng biên bản vẫn chạy xe được bác nhé. Mấy ông xe tải + xe chạy tuyến bị biên bản thường xuyên ý mà. Thậm chí còn ăn 2,3 biên bản ý chứ :)).
Bác cứ yên tâm mà chạy. Mấy ông ko có bằng vẫn mua biên bản của xxx để chạy ấy mà

duc dung

Xe hơi
TH này phải làm căng với BQL tòa nhà mới có cơ vớt vát được tý chút

Cái này thì chẳng biết làm sao nhỉ? Bằng mình thì bị giữ rồi thì mình thiệt cái đã. Chắc bác phải làm việc với tòa nhà mà đòi họ chịu chi phí cho thôi ạ.
Bác yên tâm là dùng biên bản vẫn chạy xe được bác nhé. Mấy ông xe tải + xe chạy tuyến bị biên bản thường xuyên ý mà. Thậm chí còn ăn 2,3 biên bản ý chứ :)).
Bác cứ yên tâm mà chạy. Mấy ông ko có bằng vẫn mua biên bản của xxx để chạy ấy mà
Cụ vẫn dùng Bb chạy bình thường,với điều kiện cụ đi xe khác hoặc là trong bb 3x không ghi biển số xe + với năn nỉ 3x vẫn có thể bỏ qua