[Thảo luận] Xiin ý kiến các cụ, các mợ .Đỗ xe trên vỉa hè (có vé của tòa nhà) bị GTCC giữ bằng

khunglongmatto

Xe tải
Em đang cần gấp nhờ các cụ tư vấn. Chuyện là thế này
Bình thường em đỗ xe trên vỉa hè Hoàng Đạo thúy của TTCN, có vé xe (trả tiền) đàng hoàng, đỗ gần 2 tháng giời từ sáng tới tối ko sao
Hôm nay GTTC + nhà Đài đi quay phim, phạt em tội đỗ xe trái phép trên vỉa hè. Em yêu cầu tòa nhà ra xử lý thay cho em. Đội bảo vệ bảo em phải xuất trình giấy tờ xe cho GTCC rồi họ sẽ xử lý. Do thật thà nhẹ dạ, em đã đưa giấy tờ ra và bị GTCC giữ bằng lái (lén lút nhét vào túi áo rồi cười cười. Ghét!), còn lập biên bản vi phạm ND34, người vi phạm tên em và yêu cầu em ký
Em không ký với lý do gửi xe có vé của tòa nhà, đỗ ở chỗ do bảo vệ xi nhan và yêu cầu trả lại bằng lái. GTCC cần làm việc với tòa nhà để xử phạt lỗi cho đỗ xe sai quy định
GTCC nói ko làm gì được vì hnay có nhà Đài quay từ đầu đến cuối (kể cả cảnh em đang tranh luận), khuyên em nên ký biên bản, nộp phạt và chờ 30 ngày lấy bằng

Vậy các cụ, các mợ cho em hỏi:
* Nếu bị giữ bằng 30 ngày thì em có được lái xe không ? (GTCC nói là đc vì em có thể giơ biên bản xử phạt thay cho Bằng lái, nhưng em tìm quy định thì ko thấy nói rõ)
* Em cứ cho GTCC giữ bằng và kiện về tội bắt lỗi sai đối tượng thì có cơ thắng không? hoặc kiện Tòa nhà (em có ghi âm và ảnh chụp gần như tất cả quá trình xảy ra sự việc)
* Trách nhiệm của tòa nhà đến mức nào?

Xin các cụ cho ý kiến giúp em. Em đang cần gấp vì giờ bằng của em đang nằm ở GTCC, biên bản em chưa ký, tòa nhà đang có dấu hiệu ỳ ra ko xử lý
Cảm ơn và vodka các cụ, các mợ %%-

2R+

Xe điện
cụ chỉ kiện được cái bọn trông xe cho cụ, bắt nó phải đền tiền cho cụ thôi, chứ GTCC lóa bắt dư vậy là đúng ạ

DuongNV

Xe buýt
Chỗ vỉa hè mà cụ gửi xe có biển P do GTCC cắm không? và nếu có biển P thì nội dung ghi trên biển là cho phép tòa nhà...khai thác trông giữ xe không? Còn nếu không có biển P này thì cháu dự là tòa nhà làm luật với GTCC để trông giữ xe "chui" nhưng đợt này đang có chiến dịch ra quân nên GTCC đành phải thí mạng một vài điểm để VTV ghi hình làm báo cáo. Cụ giữ lấy vé gửi xe và bắt tòa nhà phải đi lấy giấy tờ xe + nộp phạt cho cụ. Chúc cụ may lấy được giấy tờ xe về!

technicvn

Xe buýt
Hic, quanh khu vực đó bà con để xe trên vỉa hè đầy mà, có bị bắt cả không cụ?
Em nghĩ cụ chỉ bắt đền bảo vệ tòa nhà được thôi, còn vụ GTCC chắc không làm gì được.

khunglongmatto

Xe tải
có xe em với một bác nữa, mà bác kia ko đưa bằng, còn em xuất trình. GTCC lừa em cầm luôn bằng. Ko cái dại nào bằng cái dại nào
Các cụ cho em hỏi, trong trường hợp e cầm Biên bản và đã nọp phạt thì trong 30 ngày đó có được lái xe một cách hợp pháp ko ạ?

Gaffer

Xe tăng
có xe em với một bác nữa, mà bác kia ko đưa bằng, còn em xuất trình. GTCC lừa em cầm luôn bằng. Ko cái dại nào bằng cái dại nào
Các cụ cho em hỏi, trong trường hợp e cầm Biên bản và đã nọp phạt thì trong 30 ngày đó có được lái xe một cách hợp pháp ko ạ?
Không có bằng bác cứ lái thoải mái đi ợ, mấy khi bị bắt đâu. Mà có bị bắt thì cũng xử được mà, đừng quá lo lắng. Tốt nhất là đi trong thành phố thôi, đừng ra tỉnh.
Em bị khá nhiều lần rồi, ra khỏi xe cứ nói quên hết giấy tờ luôn cho nhanh :D

scorp

Xe buýt
Hjx, em thấy quanh khu vực đấy để xe ầm ầm dưới đường mờ. Ngày nào em đi làm qua đấy cũng phải chờ mấy bác phi từ vỉa hè ra vì có bảo vệ xinhan đàng hoàng mà. Cái này chắc kụ bắt đền ban quản lý tòa nhà kụ ợ :-??. Còn việc thu bằng rồi thì kô được chạy đâu kụ ợ. Chia buồn cùng kụ chủ :-<

mê utu

Xe tải
Chỗ vỉa hè mà cụ gửi xe có biển P do GTCC cắm không? và nếu có biển P thì nội dung ghi trên biển là cho phép tòa nhà...khai thác trông giữ xe không? Còn nếu không có biển P này thì cháu dự là tòa nhà làm luật với GTCC để trông giữ xe "chui" nhưng đợt này đang có chiến dịch ra quân nên GTCC đành phải thí mạng một vài điểm để VTV ghi hình làm báo cáo. Cụ giữ lấy vé gửi xe và bắt tòa nhà phải đi lấy giấy tờ xe + nộp phạt cho cụ. Chúc cụ may lấy được giấy tờ xe về!
=)) =)) vỉa hè thì bố nào dám cấp P nhỉ? Sai roài,do bọn tòa nhà làm ngầm thôi, nhưng khi có việc nó té.

Kiện bọn tòa nhà nhé cụ chủ

pitbeo

Xe hơi
ko biết bảo vệ tòa nhà nào xi-nhan cho cụ, em nghĩ ko phải là bảo vệ tòa nhà T của THNC đâu ạ, mà là bảo vệ ở dưới tầng 1 của mấy shop hay cửa hiệu thôi cụ ạ.

và nếu kiện thì chỉ có kiện mấy anh bảo vệ của cty thu tiền đưa vé cho cụ thôi, kiện GTCC sao được.

Furious

Xe điện
=)) =)) vỉa hè thì bố nào dám cấp P nhỉ? Sai roài,do bọn tòa nhà làm ngầm thôi, nhưng khi có việc nó té.

Kiện bọn tòa nhà nhé cụ chủ
Ở Trần Bình Trọng có biển P và toàn đỗ trên hè cụ ợ.

3_banh

Xe điện
Trên vỉa hè nó có kẻ ô cho oto đỗ không? nếu không thì nó bắt là đúng rồi, cơ quan em nhiều xe quá nên phải làm việc với GTCC cho kẻ ô lên vỉa hè để đỗ.

wavechien

Xe container
Àn hóa ra là cụ sáng nay bị bọn GTCC tóm ạ, em làm bên 17T2 sáng em đi qua thấy nó đỗ ở đấy cùng con xe chuyên dụng, em chỉ thấy 1 con màu đen và 1 con màu bạc đỗ gần con xe chuyên dụng đấy, đi nhanh cũng chả để ý xe gì. Cụ xe gì vậy? Mà em thấy xe nó đỗ đầy đường đó thôi

khunglongmatto

Xe tải
báo cáo các cụ là em xử lý xong rồi. Tòa nhà ký cam kết lo giấy tờ cho em và trả toàn bộ chi phí. Em giữ tiền làm tin b-)
Em cũng chả làm căng vì thấy bảo nếu làm căng thì e được trả giấy tờ và thay vào đó GTCC phạt tòa nhà vì tội cho đỗ xe trái quy định, đâu gần 25 triệu. Khổ cho người ta quá. Thôi thì mình nhường một tí. Mỗi tội e lăn tăn là mình cầm liên 2 biên bản đó thì có đc lái xe k ạ? (vì trong đó hẹn 17/6 em mới ra nộp phạt ở KB cơ ạ)
Cảm ơn các cụ đã tư vấn. Vodka đầy đủ rồi, cụ nào sót thì bẩu em %%-

PoBeo

Xe điện
Thôi xong! Thế là tiêu cụ rồi.....ko kí biên bản có khi lên nó qui thêm tội chống đối ý chứ.....

Em đùa đấy, nếu cụ đỗ sai thì tốt nhất là nhẹ nhàng với tụi nó rồi đưa tiền nộp phạt chứ cái bọn bảo vệ mà gặp hoàn cảnh này thì bỏ chạy lấy thân thôi. Chúc cụ may mắn

khunglongmatto

Xe tải
Àn hóa ra là cụ sáng nay bị bọn GTCC tóm ạ, em làm bên 17T2 sáng em đi qua thấy nó đỗ ở đấy cùng con xe chuyên dụng, em chỉ thấy 1 con màu đen và 1 con màu bạc đỗ gần con xe chuyên dụng đấy, đi nhanh cũng chả để ý xe gì. Cụ xe gì vậy? Mà em thấy xe nó đỗ đầy đường đó thôi
xe em xe taxi ;)
Đùa cụ tí xe em matiz super vàng chanh, xe bạc đỗ ngay cạnh xe em, mà ko có vé, xe em thì có vé. Lúc đó em bị bu quanh bởi chục ông GTCC và mấy anh chị nhà đài (thấy phụ nữ tưởng dễ bắt nạt). Anyway, dù sao cũng tạm ổn rồi cụ ạ (trộm vía)%%-.

gia doi

Xe điện
Đúng rùi cụ cứ bắt bọn trông xe đi lấy giấy tờ cho cụ. Còn cụ cứ cầm cái biên bản ấy đi không vấn đề gì đâu miễn là đừng có vi phạm trong thời gian bị giữ bằng không lại bị cộng thêm tội đóa.

Gaffer

Xe tăng
Chỗ Hoàng đạo thúy này mà bắt xe đỗ vỉa hè thì bao giờ mới hết được :D, cứ phải gọi là biển. Số cụ chủ (hình như là mợ) đúng là đen thật.

windys

Xe tăng
Cụ nhớ là không được lái xe đâu, không có bằng mang theo người, kể cả đưa cái biên lai kia ra, thì vẫn bị phạt vụ không có bằng. Theo e nhớ thì lỗi này khá nặng đấy, sẽ tạm giữ phương tiện 30 ngày, phạt đầu 1,5tr hay 2,5 tr gì đó :D, có cụ nào rành xác nhận lại giúp em.