[Funland] Xin các cụ giải đáp giúp em về thủ tục rút hồ sơ khi mua xe khác tỉnh

Gửi ôtô Nội Bài TrầnHuy

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
baixetranhuyotofun.com
Em chào các cụ ạ.
Chả là em đang muốn mua 1 xe cũ biển tỉnh nhg em chưa biết thủ tục rút hồ sơ để sang tên và đổi biển về hà nội thủ tục ntn cần những giấy tờ gì. Và khi mua bán thì cần làm các giấy tờ gì để sau này mình đổi biển thục tục dễ dàng ko bị vướng mắc đi lại nhiều ạ.
Các cụ có kinh nghiệm chỉ dùm em với ạ em cám ơn nhiều ạ!

hongbinh

Xe buýt
mua bán xe thì phải có hợp đồng công chứng, còn thủ tục rút hồ sơ thì chủ xe( người bán) phải đem biển ra CA làm thủ tục, khi có hồ sơ thì người mua mới làm thủ tục lắp biển mới đc

lodudu

Xe điện
Mua xe về HN có mất 20tr ko các cụ

Gửi ôtô Nội Bài TrầnHuy

Xe tải
Website
baixetranhuyotofun.com
mua bán xe thì phải có hợp đồng công chứng, còn thủ tục rút hồ sơ thì chủ xe( người bán) phải đem biển ra CA làm thủ tục, khi có hồ sơ thì người mua mới làm thủ tục lắp biển mới đc
Khi ra rút hồ sơ thì phải mang theo những gì vậy cụ. Cả bên mua lẫn bên bán đều chưa làm bao giờ nên chăng biết thủ tục ra làm sao nữa cụ

Taihoatu

Xe lăn
Mấy cái món loằng ngoằng này, em gọi cò cho nhanh, thời gian để làm việc khác

hongbinh

Xe buýt
Khi ra rút hồ sơ thì phải mang theo những gì vậy cụ. Cả bên mua lẫn bên bán đều chưa làm bao giờ nên chăng biết thủ tục ra làm sao nữa cụ
năm ngoái e bán xe cũng tự đi làm giờ cũng ko nhớ rõ nhưng để làm thì cụ cần vài bộ cà số khung, số máy, hợp đồng mua bán xe có công chứng, cccd của cả bên mua, bên bán cũng nên có công chứng luôn cho chắc, đk xe bản gốc, biển số xe để nộp lại cho CA ko biết cần gì nữa ko nhưng mà cụ phải khai online trc qua cổng dv công khi khau xong sẽ có mã số hồ sơ, khi ra CA thì đọc mã số để họ in hs cho cụ. cụ lên mạng tìm mẫu rút hồ sơ mới nhất( hình như theo thông tư năm 2023 của Bca) mà làm bản cứng nữa) trên of này cũng có thớt của 1 cụ về việc này đấy cụ

Boydepzai190579

Xe tăng
Cò làm hết có 1,5 củ,nửa ngày xong luôn,lọ mọ đi làm mất thời gian lắm

bigman95

Xe điện
Em chào các cụ ạ.
Chả là em đang muốn mua 1 xe cũ biển tỉnh nhg em chưa biết thủ tục rút hồ sơ để sang tên và đổi biển về hà nội thủ tục ntn cần những giấy tờ gì. Và khi mua bán thì cần làm các giấy tờ gì để sau này mình đổi biển thục tục dễ dàng ko bị vướng mắc đi lại nhiều ạ.
Các cụ có kinh nghiệm chỉ dùm em với ạ em cám ơn nhiều ạ!
Tất cả về CA huyện nhé CỤ.
Giấy tờ không thay đổi gì so với trước + tờ khai --> nộp Huyện cùng BS và đăng ký (chính chủ hoặc ủy quyền) --> nhận 1 tờ giấy đã nộp --> về huyện (quận ) nơi sống nộp hs (bên mua) --> bấm biển.

Diep1979

Xe điện
Mấy cái này nhà cháu gọi cò cho nhanh cụ ạ. Tự làm chuyển tỉnh phức tạp và mất thời gian phết

Gửi ôtô Nội Bài TrầnHuy

Xe tải
Website
baixetranhuyotofun.com
năm ngoái e bán xe cũng tự đi làm giờ cũng ko nhớ rõ nhưng để làm thì cụ cần vài bộ cà số khung, số máy, hợp đồng mua bán xe có công chứng, cccd của cả bên mua, bên bán cũng nên có công chứng luôn cho chắc, đk xe bản gốc, biển số xe để nộp lại cho CA ko biết cần gì nữa ko nhưng mà cụ phải khai online trc qua cổng dv công khi khau xong sẽ có mã số hồ sơ, khi ra CA thì đọc mã số để họ in hs cho cụ. cụ lên mạng tìm mẫu rút hồ sơ mới nhất( hình như theo thông tư năm 2023 của Bca) mà làm bản cứng nữa) trên of này cũng có thớt của 1 cụ về việc này đấy cụ
Em cám ơn cụ nhé. Cụ hướng dẫn rất chi tiết ạ

Gửi ôtô Nội Bài TrầnHuy

Xe tải
Website
baixetranhuyotofun.com