[Funland] Xin các cụ hướng dẫn chữa bệnh ra mồ hôi chân, và hôi chân

thanhhaick

Xe hơi
Website
bit.ly
Xin các cụ hướng dẫn chữa bệnh ra mồ hôi chân, và hôi chân, chả là cháu đi giầy cả ngày chân thường ra mồ hôi chân nhiều thành ra chân có mùi khó chịu, thiếu tự tin, nhiều lúc không dám tháo giầy, cụ mợ nào có cách trị món này cháu xin cảm ơn và đa tạ, cháu nghe các chú bộ đội ngày xưa có cách cho thuốc súng vào giầy nhưng cháu không kiếm được và cũng không dám ạ.

demen2003

Xe tăng
Cụ lắc phấn rôm của trẻ con vào trong giầy trước khi đi một thời gian sẽ cải thiện rõ rệt đó

Chi Chi

Xe điện
cụ ra nhà thuốc mua lọ Trapha, chữa hôi chân, hôi nách... phải nói là siêu tốt :)
ngon bổ rẻ đúng nghĩa.

ASUS2009

Xe tải
Cụ chịu khó mua đôi giầy da có đế hút ẩm (xịn 1 tí) với đi tất loại cotton và thay hàng ngày là hết hôi chân ngay ấy mà.

huongchip

Xe tải
cụ ra nhà thuốc mua lọ Trapha, chữa hôi chân, hôi nách... phải nói là siêu tốt :)
ngon bổ rẻ đúng nghĩa.
Chuẩn đới, trước khi cho chân vào tất (vớ) rắc bột trapha vào chân, tắm xong xoa bột trapha vào nách, là ok khỏi lo, mình đã thực hiện cách này nhiều năm nay đều hiệu quả.
Cấm cấm dùng thuốc súng vì rất độc. Nghe rõ chửa.

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Ngâm chân bằng nước ấm có pha muối và lá chè xanh xem có đỡ không cụ ?

longmaka

Xe tải
Trước em có nghe ông thầy lang bảo ăn nhiều lá lốt sẽ giảm bớt mồ hôi tay chân ko biết có đúng ko...

mimy

Xe tải
E thấy bảo đổ nước lã vào chậu 3 thìa muối 1 chén rượu rồi ngâm chân dưới để bếp lửa chịu khó tuần 3 lần 7 tuần là hết

reallavie

Xe tải
kinh nghiệm của e là đi giày xịn, tất xịn thì sẽ đỡ. Chứ cứ tất nilong với giày lởm vào thì chỉ có mà hôi rình. Ngoài ra nên cải thiện sức khỏe vì ra mồ hôi là do sức khỏe và thần kinh yếu

drhung

Xe buýt
ra mồ hôi chân nguyên nhân chủ yếu do rối loạn thần kinh thực vật, tây y hiện tại chỉ chữa ra mồ hôi tay thôi, cụ thử đông y xem sao, ngày trước em cũng mổ vài ca mồ hôi chân nhưng hiệu quả không như mong muốn.

sua.uong

Xe tải
Website
www.otofun.net
cái này cụ vào viện cắt hạch là hết liền . Không ảnh hưởng gì đâu . Nó như cắt ruật thừa ý , e cũng đã làm rồi

nhimcon2010

Xe hơi
Nếu lọ Traphaco ma ko khỏi thì cụ thử cách này xem sao, muối hạt cụ rang khô giã nhỏ thành bột trộn với phấn rôm, phấn thái ý nhé, sau đấy sáng ra cụ xoa đều lên hết gậm bàn chân cả các kẽ ngón chân nữa, khi đi tất cụ rắc 1 ít vào tất rồi đi vào chân cứ thế ngày nào cụ cũng thay như vậy, sáng thay, tối rửa sạch chân. em trai em làm cách này đã khỏi hôi chân.

nguyenlongthe

Xe tăng
Có cách đơn giản chỉ hơi mất thời gian các cụ thử xem sao nhé:chuẩn bị các thứ sau.
1/một chậu có thể ngâm ngập hai bàn chân qua mắt cá chút là được
2/nước nóng mà vẫn có thể nhúng chân xuống được nhưng không ngâm được vì nóng(cái này tùy cụ,có cụ chịu được nóng có cụ không chịu)
3/một nhánh gừng già nhỏ bằng ngón tay đập giập thả vào
3/một nhúm muối cục thả vào khuấy đều
4/một ấm đun siêu tốc có đun sẵn nước sôi cắm liền với ố cắm điện.
5/một khăn lau chân khô.
Trước khi ngâm các cụ cần rửa chân sạch sẽ nhé.Thời gian ngâm sáng sớm và trước khi đi ngủ(nếu không có thời gian chỉ buổi tối cũng được)
Tiến hành các bước sau;
Chậu nước đã pha cho có độ nóng cần thiết,ngồi trên ghế hơ hai bàn chân xuống sát gần chậu nước để làm quen với sức nóng sau đó nhúng nhanh hai chân xuông nước rồi nhấc lên,sau đó lại tiếp tục nhúng xuống vài lần cho đến khi có thể ngâm được chân vào chậu.Ngâm cho đến khi cảm giác nước hơi nguội lập tức nhấc chân pha thêm nước nóng ở ấm siêu tốc sao cho vừa ngâm.Cứ tiếp tục cho đến khi nào các cụ buồn ngủ hoặc cảm thấy đã thì thôi.Dùng khăn khô lau chân sạch sẽ cẩn thận chà sát cho bàn chân nóng lên là kết thúc.
Chúc các cụ thành công.=D>

thanhhaick

Xe hơi
Website
bit.ly
Em xin chân thành cảm ơn các cụ, mợ, nhưng dao kéo là em hổng dám đâu. em đi mua đồ về thử nghiệm đây, cụ mợ nào có cách hay xin chia sẻ cho em và cụ nào cần ạ,

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Xin các cụ hướng dẫn chữa bệnh ra mồ hôi chân, và hôi chân, chả là cháu đi giầy cả ngày chân thường ra mồ hôi chân nhiều thành ra chân có mùi khó chịu, thiếu tự tin, nhiều lúc không dám tháo giầy, cụ mợ nào có cách trị món này cháu xin cảm ơn và đa tạ, cháu nghe các chú bộ đội ngày xưa có cách cho thuốc súng vào giầy nhưng cháu không kiếm được và cũng không dám ạ.

Mời kụ tham khảo bài viết này ạ
http://www.otofun.net/threads/316809-bai-thuoc-dieu-tri-chung-ra-mo-hoi-don-gian-va-hieu-qua?highlight=

meodeptrai

Xe tải
Có cách đơn giản chỉ hơi mất thời gian các cụ thử xem sao nhé:chuẩn bị các thứ sau.
1/một chậu có thể ngâm ngập hai bàn chân qua mắt cá chút là được
2/nước nóng mà vẫn có thể nhúng chân xuống được nhưng không ngâm được vì nóng(cái này tùy cụ,có cụ chịu được nóng có cụ không chịu)
3/một nhánh gừng già nhỏ bằng ngón tay đập giập thả vào
3/một nhúm muối cục thả vào khuấy đều
4/một ấm đun siêu tốc có đun sẵn nước sôi cắm liền với ố cắm điện.
5/một khăn lau chân khô.
Trước khi ngâm các cụ cần rửa chân sạch sẽ nhé.Thời gian ngâm sáng sớm và trước khi đi ngủ(nếu không có thời gian chỉ buổi tối cũng được)
Tiến hành các bước sau;
Chậu nước đã pha cho có độ nóng cần thiết,ngồi trên ghế hơ hai bàn chân xuống sát gần chậu nước để làm quen với sức nóng sau đó nhúng nhanh hai chân xuông nước rồi nhấc lên,sau đó lại tiếp tục nhúng xuống vài lần cho đến khi có thể ngâm được chân vào chậu.Ngâm cho đến khi cảm giác nước hơi nguội lập tức nhấc chân pha thêm nước nóng ở ấm siêu tốc sao cho vừa ngâm.Cứ tiếp tục cho đến khi nào các cụ buồn ngủ hoặc cảm thấy đã thì thôi.Dùng khăn khô lau chân sạch sẽ cẩn thận chà sát cho bàn chân nóng lên là kết thúc.
Chúc các cụ thành công.=D>
Vodka cụ,để mai e áp dụng cho gấu xem sao

MinhKhoi2007

Xe tăng
Ngày trước em cũng ngâm hơ đủ loại rồi, từ nước tiểu lá tre lá lốt...mà cũng chẳng ăn thua.

nguyenlongthe

Xe tăng
Thuốc công hiệu chế tùy theo bệnh tật:Sắc,Tán,hoàn,nấu thành cao vv-dù bệnh nặng nhẹ cũng phải đúng pp dùng:Thời gian uống khi nào,uống nóng hay mát,hay lạnh vv.Cùng là viên thuốc hay bài thuốc mà sử dụng không đúng đều khó mang lại kết quản như mong đợi.