Xin các cụ tư vấn cho cháu đi du lịch Hà Nội_ Cát Bà ạ

Tiểu kê

Xe tăng
Tình hình là cuối tuần này cháu với bạn gái đi du lịch Cát Bà, nhà cháu chọn Cát Bà vì các chỗ khác đi hết cả rồi có mỗi chỗ này chưa đi bao giờ nên muốn khám phá chút.
Do chưa đi đến đây bao giờ, thông tin cũng mập mờ nên muốn hỏi các cụ chỉ giáo cho nhà cháu đường đi từ Hà Nội đến Cát Bà phải đi như nào ? đến nơi thì nên nghỉ ở đâu và ăn uống như nào ạ ? ở đó có gì chơi vui ko ạ ?
rất mong các cụ đã đi rồi chỉ giáo cho nhà cháu. nắng nóng quá các cụ vào nhà cháu chơi cháu mời bia hết ạ chứ rượu thì thôi :D

vt2phuc

Xe điện
có thớt cụ Bụp chém về Cát Bà rồi đó cụ
ở đây này : http://www.otofun.net/threads/116754-nhung-neo-duong-cat-ba

Cụ đi đi về về rồi pm em cái chi phí cụ thể nhé. \m/. Cuối tháng 8 em mới đi cơ, lần này cũng 2 người. >:). Cụ pm để em còn lo liệu kinh phí nữa chứ. keke

Tiểu kê

Xe tăng
cảm ơn cụ. em ko để ý có thớt rồi. lần đầu đi chơi cùng bạn gái ;)) nên em cứ hỏi cho nó rõ mọi cái. với lị em cũng ứ có nhiều xiền như các cụ trên này

Phuong-HP

Xe hơi
Xin báo cụ hai cách đi
1- Đi xe khách
Cụ ra bến Lương Yên đi xe Hoàng Long về Hải Phòng rồi mua luôn vé xe Hoàng Long đi ra Cát Bà. Tổng thời gian đi từ Hà Nội ra Cát Bà khoảng 6 tiếng. Nếu cụ không đi Hoàng Long từ Hải Phòng ra Cát Bà thì cụ xuống bến Bính đi tàu cáo tốc ra Cát Bà mất 45 phút
2- Cụ đi otô cụ tự lái thì cụ đi theo đường 5 về đến hải Phòng hỏi đường ra Đình Vũ. Tổng từ Hà Nội đi Cát Bà khoảng 160 km nhưng phải qua 2 phà, thời gian qua hai phà mất khoảng 1g30' thuỳ theo thời tiết
Hiện đường từ Cảng Chùa Vẽ ra Bến phà Đình Vũ rất hay tắc do vậy nếu đi otô tự lái cụ lên đi từ sáng tại Hà Nội là hợp lý nhất Thời điểm đầu tháng 5 có khi tắc đến 1.5 ngày
Ăn và ở tại Cát bà cụ ra đấy thích khách sạn nào thì thuê thôi nhưng ở đây chỉ hoạt động được mấy tháng hề do đó cũng chặt chém lắm.
Xin cho cụ thêm 1 thông tin hơi buồn là cuối tuần này bão số 2 ảnh hưởng vào khu vực Hải Phòng và Quảng Ninh

Tiểu kê

Xe tăng
:(( khổ em quá các cụ ơi kế hoạch lên như thế lúc nãy em mới xem tin tức nói về bảo đổ vào sau 24h tới. thế thì đi sao bây giờ. không lẽ lần đầu tiên đi chơi mà chưa đi đã hoãn, chán quá

vt2phuc

Xe điện
Mùa này đi cũng hơi đắt thật. Thế cụ đi xe máy hay đi ô tô? Nếu bão thì có thể hoãn mà. Đi phải vui vẻ và thoải mái chứ. keke.
Cụ ít xèng thì khi đi cụ có thể ra mua vé của Hoàng Long tới Cát Bà luôn. Còn ra đấy như thế nào thì phải phụ thuộc vào cụ và một số cụ nữa tư vấn. Khi về, cụ nên về theo đường sang bến phà ở Quảng Ninh (bến Gia Luận thì phải). Cụ vừa được ngắm vịnh Hạ Long nữa.
Ah, cụ nên đi vào ngày đầu tuần, không nên đi cuối tuần (đắt đỏ, dịch vụ hơi kém vì đông)

KarinMoon

Xe tăng
Cụ ngại tắc đường thì phi qua Tuần Châu đi phà Gia Luận. Mà mùa này CB rất hay mất điện đêm cụ nhé. Mấy cái resort thì em không biết nhưng mấy cái khách sạn thì năm ngoái em đi tối nào cũng mất.... Nóng gần chết. Ăn uống thì nhiều nhà hàng cơ mà em chả thấy hàng nào ra hồn cả. Cụ chịu khó đi bộ ra chợ ở cạnh bến cá mua hải sản rồi nhà nào vỉa hè nó luộc ăn còn ngon hơn :)

linhtau

Xe tải
đi qua tuần châu là ok nhất rùi