Xin các cụ tư vấn cho lộ trình Hà Nội - Sìn Hồ Lai Châu

tunglq77

Xe máy
Chào các cụ,
Em đang có kế hoạch đi Hà Nội-xã Sin Suối Hồ, huyện Phong Thổ, tỉnh Lai Châu cùng một nhóm bạn, vào cuối tháng này. Phương tiện đi là xe oto sedan, nhưng e chưa chạy xe cung đường này bao giờ . Em muốn nhờ các cụ đã có kinh nghiệm tư vấn cho em lên đi theo đường nào ? Nên chạy như thế nào cho hợp lý và an toàn ? chỗ ăn nghỉ trên đường....
Đa tạ các cụ ạ.

hai_Als

Xe đạp
Chào cụ
Nếu là em thì em sẽ đi đường cao tốc Hà nội _ Lào cai. Tiếp theo đi quốc lộ 4D (qua Sapa) đến Tam đường. Tiếp theo đi quốc lộ 32 lên tp Lai Châu - và đến Sìn Hồ
Còn về ăn nghỉ: Nếu cụ đi sáng 7h thì trưa là đến Lào cai (khoảng 11h) Cụ có thể ăn cơm ở Lào cai hoặc Sapa (đi thêm khoảng 45ph từ lào cai)
Chiều là cụ đến được tp Lai châu (cụ có thể nghỉ ở ks Mường Thanh)
Chúc cụ lên đường may mắn

viamedia2014

Xì hơi lốp
Chào các cụ,
Em đang có kế hoạch đi Hà Nội-xã Sin Suối Hồ, huyện Phong Thổ, tỉnh Lai Châu cùng một nhóm bạn, vào cuối tháng này. Phương tiện đi là xe oto sedan, nhưng e chưa chạy xe cung đường này bao giờ . Em muốn nhờ các cụ đã có kinh nghiệm tư vấn cho em lên đi theo đường nào ? Nên chạy như thế nào cho hợp lý và an toàn ? chỗ ăn nghỉ trên đường....
Đa tạ các cụ ạ.
Em hay đi đường sơn tây. Cầu trung hà.cổ tiết.thanh sơn thu cúc.ăn cơm trưa ở nghĩa lộ ( quán cơm cạnh cổng bến xe khách nghĩa lộ ăn ngon,vc ông chủ vui tính). Ăn xong đi tú lệ mù căng chải khau phạ sang lai châu,qua tam đường rồi về tp lai châu ngủ đêm. Ngủ ks mường thanh thì có matxa:). Sáng hôm sau vào sìn hồ thôi .trên đường đi có thể dừng lại ngắm đỉnh phăng xu lin hùng vĩ:)

viamedia2014

Xì hơi lốp
Về đường đi thi từ đây lên cổ tiết k vấn đề gì. Lên thanh sơn thu cúc bắt đầu đường núi nhưng đường đẹp.đến tận nghĩa lộ đường dễ đi.chỉ mệt đoạn mù căng chải.đèo khau phạ thôi.đèo cao và có sương mù. Đoạn cuối cùng của yên bái đường hơi xấu.sang đất lai châu đường lại đẹp.chú ý đoạn tam đường có 1 cái cua cực gấp thôi.còn từ lai châu lên sìn hồ đường nhỏ. Cua nhiều.dốc. Sương nhiều lắm. Chuản bị băng dính vàng dán đèn phá sương. Có mấy chỗ đẹp là nghĩa lộ.tú lệ.mù căng chải, khau phạ, đặc biệt tam đường rất hữu tình:) phong thổ cũng vậy.sìn hồ thì lạnh và ít hàng quán.khách sạn lắm:)

hoanden265

Xe tải
Cụ đi theo cao tốc NB-LC, từ LC sang TP LAI CHÂU 100km. Vào ks mường thanh ngủ, có ăn sáng luôn cụ nhé, không thì ngủ ở ks hương phong ngay cạnh quảng trường to nhất miền bắc. Ăn thì tùy cụ, quán Tuấn Anh gần trợ trung tâm cụ nhé, hơi đắt tý. Thích ăn món dân tộc thì có quán nhà hàng dân tộc thái sơn la, ngay cạnh nhà văn hóa phường đoàn kết. Cụ lên sin suối hồ thì đường nhựa đã lên trung tâm xã, đường nhỏ hẹp, dốc nhiều, sương mù nữa cụ nhé, cẩn thận các anh bố bản đĩ xe máy rất máu, cụ chúy ý còi liên tục, se sedan thì đi đc thi thoảng có chỗ sấu một tý, dư âm của những đợt bão làm đường bị sạt. Chúc cụ thượng lộ bình an

tunglq77

Xe máy
Em xin cảm ơn các cụ đã tư vấn nhé! Chúc các cụ vui vẻ

honam

Xe tải
Cụ chủ đi về bc t.tin nhé..e cũng muốn đi nhưng vì xe sedan nên hơi sợ..

nhanoto44

Xe tăng
Ối, em vào đọc toàn thấy các cụ tư vấn cho cụ chủ đi từ tp.Lai Châu vào Sìn Hồ. Đoạn TL128 từ tp Lai Châu vào Sìn Hồ đang sửa cụ ạ. Khó đi lắm. Tốt nhất cụ lên tp Điện Biên, sau đó từ tp Điện Biên đi Mường Lay, đến ngã 3 Chăn Nưa cụ rẽ phải vào Sìn Hồ (đoạn Chăn Nưa - Sìn Hồ thì đường lại tốt). Lúc đi ra cụ nên vòng lại đường cụ, cụ mà đi tiếp từ Sìn Hồ sang tp Lai Châu thì khó đi lắm.

nhanoto44

Xe tăng
Ối, em vào đọc toàn thấy các cụ tư vấn cho cụ chủ đi từ tp.Lai Châu vào Sìn Hồ. Đoạn TL128 từ tp Lai Châu vào Sìn Hồ đang sửa cụ ạ. Khó đi lắm. Tốt nhất cụ lên tp Điện Biên, sau đó từ tp Điện Biên đi Mường Lay, đến ngã 3 Chăn Nưa cụ rẽ phải vào Sìn Hồ (đoạn Chăn Nưa - Sìn Hồ thì đường lại tốt). Lúc đi ra cụ nên vòng lại đường cụ, cụ mà đi tiếp từ Sìn Hồ sang tp Lai Châu thì khó đi lắm.

Ka_nhep

Xe tăng
Đây mới là thông tin hữu ích cho cụ chủ nè.Tết Tây vừa rồi em đi từ Điện Biên sang Sapa đi đường ngoài không đi đường Sìn hồ,cũng bị mấy đoạn đang làm đường phải đi đường tạm,tổng cộng cỡ 15km đường xấu.

Lin Chelsea

Xe tăng
Website
mitsubishibacninh.net
Đây mới là thông tin hữu ích cho cụ chủ nè.Tết Tây vừa rồi em đi từ Điện Biên sang Sapa đi đường ngoài không đi đường Sìn hồ,cũng bị mấy đoạn đang làm đường phải đi đường tạm,tổng cộng cỡ 15km đường xấu.
Đường xấu nhg Sedanvẫn chạy đc phải ko hả cụ

nhanoto44

Xe tăng
Đường xấu nhg Sedanvẫn chạy đc phải ko hả cụ
Khiếp quá, cụ cập nhật thông tin đường cách đây 2 năm. Đến bây giờ thì Đoạn TL128 Sìn Hồ - Lai Châu về có bản đã làm xong, đi được, chỉ có một vài chỗ nhỏ đang sửa thôi.

WHITE TIGER

Xe container
Chào các cụ,
Đa tạ các cụ ạ.

Đi cung này nên sử dụng xe gầm cao nhé

denmuon

Xe buýt
Theo em thì Sìn suối hồ và Sìn hồ là khác nhau. Sìn hồ là thị trấn huyện sìn hồ, Sìn suối hồ là một bản (người mông thì phài) thuộc huyện phong thổ. Hai địa danh này khác nhau nên một số cụ hay bị nhầm

Lin Chelsea

Xe tăng
Website
mitsubishibacninh.net
Em chạy con Spark,chạy vất vả hơn thôi nhưng vẫn đi được,bây giờ thì đường chắc làm xong rồi.
Vodka cụ
xe em cũng là xe cỏ giống của cụ thôi :D
Khiếp quá, cụ cập nhật thông tin đường cách đây 2 năm. Đến bây giờ thì Đoạn TL128 Sìn Hồ - Lai Châu về có bản đã làm xong, đi được, chỉ có một vài chỗ nhỏ đang sửa thôi.
hi hi, em google ra thớt này nên cmt vào để lên top, các cụ trợ giúp cho tiện

Đi cung này nên sử dụng xe gầm cao nhé
em không có gầm cao cụ ạ, liệu sedan chạy có vất lắm ko ạ :-s

Nhưng cụ định đi cung nào?
em đang tìm hiểu đường để đi, chắc là từ TP lai châu lên Sìn hồ xong vòng về Mường lay ạ

Theo em thì Sìn suối hồ và Sìn hồ là khác nhau. Sìn hồ là thị trấn huyện sìn hồ, Sìn suối hồ là một bản (người mông thì phài) thuộc huyện phong thổ. Hai địa danh này khác nhau nên một số cụ hay bị nhầm
ô vậy ạ, em cứ tưởng 2 địa danh là 1
em sẽ đi Sìn hồ cụ ạ, đường xá chắc ok chứ vì em thấy địa danh này cũng nổi tiếng

WHITE TIGER

Xe container
Riêng mạn biên giới thi em khuyên cụ nên đi gầm cao 1 chút.Chứ nếu cụ lái non thì về tan nát gầm,em đi 16 còn đôi khi quẹt gầm là chuyện bình thường

Lin Chelsea

Xe tăng
Website
mitsubishibacninh.net
Riêng mạn biên giới thi em khuyên cụ nên đi gầm cao 1 chút.Chứ nếu cụ lái non thì về tan nát gầm,em đi 16 còn đôi khi quẹt gầm là chuyện bình thường
Dạ vâng cụ!
Mà mạn biên giới là đoạn nào hả cụ, em tưởng Sìn Hồ thì vẫn ở sâu trong nội địa chứ