Đánh giá Xin đánh giá về Nissan Patrol 2020

Thang Nguyen 75

Đi bộ
Em chỉ đi trong phố nhưng bị mê hoặc bởi dòng SUV 7 chỗ, trước em chạy Land Prado nhưng mới li dị nên muốn thử xem em Nissan này thế nào, có cụ nào có kinh nghiệm xin chỉ giáo giúp em
p/s: em đang nhòm con Nissan patrol 2020

kubi82

Xe điện
Nissan thiết kế ngoại hình theo mắt thẩm mỹ của em thì nó cứ cổ cổ dị dị kiểu khó tả :D

trunghieuce

Xe tải
bạn em mua thanh lý con này đời 2010 giá là 85tr. hịc chạy phê đừng hỏi, máy 4.2 siêu khỏe và siêu tốn. ghế sau ghế dọc, chở tối đa được 10 mạng.

terwa

Xe tăng
con này chắc ít cụ chạy, nên ko ai cho lời khuyên được :D

tow_mater

Xe tải
vâng chào cụ ạ. quả thât em cũng có rất nhiều khách hàng phân vân như cụ ạ. em đều hỗ trợ khách hàng lái thử cả 2 xe.sau khi lái thử cả 2 xe thì mỗi khách hàng lại có một cảm nhận riêng cúa nhân từng người ạ. như có điểm chung em thấy khách hàng đánh giá là Terra Cảm giác tăng tốc và cách âm tốt hơn ạ. còn nếu được em mời cụ qua bên em em mời cụ trải nghiệm 2 xe ạ.
Việt Nam có nhập Patrol đâu nhỉ?
Cụ thớt đang hỏi tư vấn Patrol 2020 chứ có hỏi Terra đâu Cụ, mà Cụ nói so sánh giữa 2 xe gì mà Terra lại tăng tốc và cách âm tốt hơn ạ?

tow_mater

Xe tải
Em chỉ đi trong phố nhưng bị mê hoặc bởi dòng SUV 7 chỗ, trước em chạy Land Prado nhưng mới li dị nên muốn thử xem em Nissan này thế nào, có cụ nào có kinh nghiệm xin chỉ giáo giúp em
p/s: em đang nhòm con Nissan patrol 2020
Em cũng xem review Patrol 2020 nhiều trên các kênh Châu âu, dòng này nó cùng phân khúc với Land cruiser (LC200). Cụ chạy Prado rồi mà muốn đổi Patrol thì là nâng hạng SUV rồi.
Em thấy Patrol 2020 lấy cảm hứng nhiều từ hạng sang QX, nhưng dù sao phong cách nó vẫn cứ già già, phần đầu xe khá nam tính khỏe khoắn và vuông vức, nhưng nhìn từ hông xe và phần đuôi thì lại tròn tròn mềm mại.(không đồng nhất lắm). So với Land thì em thấy Patrol góc tới trước và thoát sau cùng khoảng sáng gầm xe tốt hơn (cái này Cụ hay đi phố thì cũng không quan tâm lắm). Kích thước tổng thể có vẻ nhỉnh hơn Land nhưng lại dùng lốp nhỏ hơn.
Về mặt thiết kế (ngoại,nội thất)em đánh giá 80% so với Land.
Về vận hành thì em chịu, nhưng em đánh giá khá cao khả năng vận hành của Nissan. Động cơ Nissan khá bền bỉ và mức độ tiêu hao nhiên liệu chắc chắn tốt (ngang hoặc thậm trí đôi chút hơn Toyota).
Trên đây là quan điểm cá nhân của em thôi, em cũng đang lót dép ngồi hóng xem có Cụ nào chia sẻ thêm thông tin bổ ích và thực tế.
Nếu là Em, để so cùng một phiên bản tương đương giữa Land và Patrol mà giá lăn bánh của Patrol rẻ hơn Land ít nhất 20% thì em mới đưa Patrol lên bàn cân sở hữu!

haihanhspbhn

Xe đạp
Em cũng xem review Patrol 2020 nhiều trên các kênh Châu âu, dòng này nó cùng phân khúc với Land cruiser (LC200). Cụ chạy Prado rồi mà muốn đổi Patrol thì là nâng hạng SUV rồi.
Em thấy Patrol 2020 lấy cảm hứng nhiều từ hạng sang QX, nhưng dù sao phong cách nó vẫn cứ già già, phần đầu xe khá nam tính khỏe khoắn và vuông vức, nhưng nhìn từ hông xe và phần đuôi thì lại tròn tròn mềm mại.(không đồng nhất lắm). So với Land thì em thấy Patrol góc tới trước và thoát sau cùng khoảng sáng gầm xe tốt hơn (cái này Cụ hay đi phố thì cũng không quan tâm lắm). Kích thước tổng thể có vẻ nhỉnh hơn Land nhưng lại dùng lốp nhỏ hơn.
Về mặt thiết kế (ngoại,nội thất)em đánh giá 80% so với Land.
Về vận hành thì em chịu, nhưng em đánh giá khá cao khả năng vận hành của Nissan. Động cơ Nissan khá bền bỉ và mức độ tiêu hao nhiên liệu chắc chắn tốt (ngang hoặc thậm trí đôi chút hơn Toyota).
Trên đây là quan điểm cá nhân của em thôi, em cũng đang lót dép ngồi hóng xem có Cụ nào chia sẻ thêm thông tin bổ ích và thực tế.
Nếu là Em, để so cùng một phiên bản tương đương giữa Land và Patrol mà giá lăn bánh của Patrol rẻ hơn Land ít nhất 20% thì em mới đưa Patrol lên bàn cân sở hữu!
Em cũng đồng quan điểm với cụ. Cụ chủ thớt nên xem thêm review so sánh giữa Land Cruiser và Patrol rồi quyết định.

z600

Xe buýt
cả vn cả trăm triệu dân hình như chưa có con patrol 2020 nào cả
cụ mua đi nhìn land mãi chán rồi

hecvn

Xe tăng
Dân ARap cũng chuộng Patrol đi cát, ở Việt Nam hồi xưa còn có chứ bây giờ ko thấy xe mới về nữa