Thảo luận Xin đánh giá về Royal Enfield Himalayan

hai_nm

Xe máy
Trong nhóm cụ nào đã chạy Himalayan rồi cho em xin chút Review ạ. Ngoài những thông tin tìm hiểu được trên Youtube em cũng muốn có đánh giá của người trải nghiệm thực tế:
- Xe 1 máy chạy có rung quá không ạ
- Bộ phuộc có êm ái như quảng cáo không
- Với công suất và mô men xoắn như vậy có đủ dùng trong thực tế không? Không thiên về tốc độ nhưng lúc vượt xe khác có ổn không ?
Em cảm ơn.

Lupin_840415

Xe tải
Nói chung là xe máy ngoài mấy con touring ra thì con nào cũng rung hết, cụ yên tâm, quan trọng là thích chạy thì thậm chí thích nó rung ý ạ :))
Phuộc êm ái, đèo người đi đường núi sẽ hơi oải vì xác nặng, mã yếu, tải nhiều chứ chạy bthg vô tư ạ.
Với lưu thông bthg trên đường thì vượt thoải mái, ko vượt đc mấy xe đua :))

longngn

Xe tải
em thấy mấy dòng 500 cũ của RE thì việc rung là 1 tính năng, tuy nhiên cũng có cách khắc phục được hay sao ý, còn lại thì xe nói chung là lành

hai_nm

Xe máy
Nói chung là xe máy ngoài mấy con touring ra thì con nào cũng rung hết, cụ yên tâm, quan trọng là thích chạy thì thậm chí thích nó rung ý ạ :))
Phuộc êm ái, đèo người đi đường núi sẽ hơi oải vì xác nặng, mã yếu, tải nhiều chứ chạy bthg vô tư ạ.
Với lưu thông bthg trên đường thì vượt thoải mái, ko vượt đc mấy xe đua :))
Cảm ơn cụ, em đang băn khoăn giữa CB 500X và Himalayan. Về hình thức em lại thích Himalayan hơn 😀😀😀

hai_nm

Xe máy
em thấy mấy dòng 500 cũ của RE thì việc rung là 1 tính năng, tuy nhiên cũng có cách khắc phục được hay sao ý, còn lại thì xe nói chung là lành
Đa tạ cụ, đang dịch bệnh nên muốn nghe đánh giá của mọi người trước. Rồi sau đợt này em qua chạy thử trực tiếp xem thế nào.

otomoto1368

Xe đạp
Cụ mua được xe chưa? Nếu cần cụ inbox em hoặc cafe giao lưu hoặc chắn chắn nhất thì qua chỗ cu em em làm ở RE Hà Nội để được tư vấn và test xe + nước thuốc free nhé :D