Xin được cố vấn !!!!!

catthienphong

Xe tải
Website
lionstravel.net
Mình sắp mua một em xe ( đã qua sử sụng ) của một thèn cha khác tỉnh mình ở....Muốn đổi chủ cái xe thì bây giờ phải làm như thế nào nhỉ???Thủ tục có rắc rối lắm không???Mong các bác cố vấn cho kỹ càng cái....để có gì thì mình còn yêu cầu hắn ta luôn, tránh trường hợp phải đi lại tìm hắn ta để xin chữ ký quá nhiều....Như thế phức tạp lắm...Mong các bác chỉ bảo kỹ nhé.....
Ah, còn nữa, mình mua con xe giá 400tr thì phải nộp thuế trước bạ khoảng bao nhiu???Mà cái này ai phải chịu nhỉ???Con xe mình định mua là Captiva LT....

Chỉnh sửa cuối:

Keineem

Xe buýt
ko biết bác ở đâu nhưng chắc là 10-12% giá trị xe ( giá xe bên thuế nó tính, trừ khấu hao, ko phải giá mua xe , nếu bác quen thì có lẽ nó tính 400t).
thủ tuc :cầm giấy tờ mua bán đến phòng csgt tỉnh nó rút hồ sơ , về nộp thuế tb , đi đăng ký, đại loai. thế

catthienphong

Xe tải
Website
lionstravel.net
ko biết bác ở đâu nhưng chắc là 10-12% giá trị xe ( giá xe bên thuế nó tính, trừ khấu hao, ko phải giá mua xe , nếu bác quen thì có lẽ nó tính 400t).
thủ tuc :cầm giấy tờ mua bán đến phòng csgt tỉnh nó rút hồ sơ , về nộp thuế tb , đi đăng ký, đại loai. thế

Mẹ ơi !!! Thuế gì mà nộp 400t cơ ah??Thế thì bằng giá xe ah???Nộp thuế 100% ah???:21::21::21:

Mình nghe nói, mua xe cũ về nộp thuế đâu chỉ có 2% giá thôi mà....Chứ mua xe 400t mà nộp thuế 400t thì đi bộ cho nó...lành....Khiếp quá....Thấy bác nói giá thuế mà em cảm thấy khiếp rồi đấy....:21::21:

Keineem

Xe buýt
Bác hiểu nhầm ý em rồi , 10-12% của cái giá trị xe cũ mà bác mua ( giá này do bên thuế áp ) , chính sách thuế mới thay đổi.Tốt nhất là bác cầm hồ sơ ra phòng thuế nó sẽ nói chính xác.