Xin giúp về kính đèn pha

Onmyoji

Đi bộ
Em mới lấy bằng, mượn xe người quen chạy bị va quẹt làm bể nát kính đèn pha ( vẫn cháy đèn bìh thườg nhé chỉ bể kính thui )
Em ra tiệm hỏi thì thợ bảo phải thay lun 1 bộ đèn pha gia 1t8 công lun ( 2 bên là 3t5 - em chỉ bị bể 1 bên thui )
Các bác cho em hỏi có ai bán kính che đèn pha không ạ nếu không thay mới khoảng bao nhiêu-ở đâu xin địa chỉ lun nhé ? ( Tại không phải xe của em nên muốn thay kính thui cho đỡ chi phí )
Em ở cần thơ ạ - xe fairy (2008)
Lần đầu tiên em viết bài nên có gì sai sót các bác góp ý nhé- thanks

BINH MINH 07

Xe điện
Em mới lấy bằng, mượn xe người quen chạy bị va quẹt làm bể nát kính đèn pha ( vẫn cháy đèn bìh thườg nhé chỉ bể kính thui )
Em ra tiệm hỏi thì thợ bảo phải thay lun 1 bộ đèn pha gia 1t8 công lun ( 2 bên là 3t5 - em chỉ bị bể 1 bên thui )
Các bác cho em hỏi có ai bán kính che đèn pha không ạ nếu không thay mới khoảng bao nhiêu-ở đâu xin địa chỉ lun nhé ? ( Tại không phải xe của em nên muốn thay kính thui cho đỡ chi phí )
Em ở cần thơ ạ - xe fairy (2008)
Lần đầu tiên em viết bài nên có gì sai sót các bác góp ý nhé- thanks

Cụ chạy làm vỡ đèn pha thì phải mua mới mà đền là đúng rồi, làm gì có ai bán cái kính đèn, đã thay là thay cả cụm trừ khi ra thợ độ đẽo cho miếng nhựa đểu vào đi vài tháng nó mờ tịt.
Hãy trung thực, người ta cho mình mượn xe đã là phải biết ơn, đằng này bác lại bảo vì không phải xe của bác nên chỉ muốn thay kính thì bó tay rồi, bác thật tốt.