Cầu trì xe honda civic

tran_dien1986

Xe máy
Chào các bác.
Em mới mua một cái bơm xe hiệu(COIDO)12v hay sao ấy, em có đọc 1 bài viết nói là nhiều cụ bị cháy cầu trì khi cắm vào ổ châm thuốc lá,hiện em đang sài honda civic 1.8 .Em muốn hỏi các cụ là cầu trì của xe em nằm ở đâu và trường hợp bị cháy cầu trì thì thay thế như nào và cách sử lý ra sao.Cụ nào từng sài qua thì chia sẻ cho anh em trên diễn đàn để có kinh nghiệm.

gooddriver

Xe hơi
@Offtopic tý: Các bạn có xe ô tô riêng thì (ít ra) học vấn không hề thấp mà viết sai chính tả kinh hoàng. Đọc mấy topic của mấy bác đi phượt câu chữ mượt mà, ý tứ sáng sủa, chính tả chuẩn mực có cảm tình bao nhiêu thì đọc bài các bạn mất hứng bấy nhiêu.

Ý kiến mình rất xây dựng để mong otofun ngày càng tăng cả về lượng và chất, các bạn đừng phật ý nhé!

Chính tả thường thức mấy từ cơ bản này: bổ sung - không bổ xung. Cầu chì - không cầu trì. Xử lý - không sử lý. Suất ăn - không xuất ăn.

Chữ là người. Tôn trọng câu chữ là tôn trọng members!

Chỉnh sửa cuối:

tran_dien1986

Xe máy
Diễn đàn OF là để trao đổi những kinh nghiệm về xe cộ,giao lưu.........Đồng ý với quan điểm của bác.Đúng là em hay viết sai chính tả,bác nói thế em cũng thấy ngượng thật,và đúng là em cũng nên sửa sai,Nhưng bác có ăn có học nhiều hơn em ít ra bác cũng nên góp ý tế nhị chút chứ,đâu nhất thiết bác phải nói quá đáng vậy đâu.Có 1 câu nói rằng khi chỉ tay vào 1 người nào đó thì 4 ngón còn lại chỉ về phía mình đó bác ah.

Chỉnh sửa cuối:

mazda368

Xe tải
Cái cụ lái xe giỏi này khó tính quá, thớt của cụ ấy vừa mở lại offtopic rồi lại ủa một tràng. Sao cụ không mở hẳn topic mà nói về lỗi chính tả trong diễn đàn.

gooddriver

Xe hơi
Tớ xin lỗi vì hơi khó tính thật, nhưng không nói ngay thì các bạn lại bảo bâng quơ. Cụ thể đây này, sau dấu chấm, dấu phẩy phải cách ra một ký tự, trong ngôn ngữ IT gọi là một "space". Sau dấu chấm mới được viết hoa v.v... Tớ không trách các bạn, nhưng rất trách nền giáo dục XHCN đã không dạy người cách mang thông tin đến qua câu chữ.

À, tớ chỉ là lái xe thôi nhé!

tran_dien1986

Xe máy
Thật sự là em lập offtopic này là để hỏi mọi người xem cái cầu chì của vợ 2 thân yêu của em nó nằm ở chỗ nào thôi chứ không phải để tranh luận với bác về vấn đề chính tả hay là XHCN đâu bác gút đờ zai vơ ah.Vì mấy cái lỗi chính tả của em mà bác đi trách cả một XHCN thì em thấy bác cũng có phần hơi .....quá đáng.Bác giỏi chính tả như thế thử hỏi bác đã làm được gì cho XHCN ?

gooddriver

Xe hơi
.... Bác giỏi chính tả như thế thử hỏi bác đã làm được gì cho XHCN ?
Tớ biết mỗi thay cầu chì cho xe Civic thôi bạn ơi! Tớ đang lái thuê cho sếp, xe sếp là xe Civic 1.8AT đời 2010. Sếp tớ đang nằm cạnh đây này, hì.

Chỉnh sửa cuối:

anhtho

Xe ngựa
Thật sự là em lập offtopic này là để hỏi mọi người xem cái cầu chì của vợ 2 thân yêu của em nó nằm ở chỗ nào thôi chứ không phải để tranh luận với bác về vấn đề chính tả hay là XHCN đâu bác gút đờ zai vơ ah.Vì mấy cái lỗi chính tả của em mà bác đi trách cả một XHCN thì em thấy bác cũng có phần hơi .....quá đáng.Bác giỏi chính tả như thế thử hỏi bác đã làm được gì cho XHCN ?
Câu này là không nên bác !

OmegaO9

Xe container
Người OF
Chào các bác.
Em mới mua một cái bơm xe hiệu(COIDO)12v hay sao ấy, em có đọc 1 bài viết nói là nhiều cụ bị cháy cầu trì khi cắm vào ổ châm thuốc lá,hiện em đang sài honda civic 1.8 .Em muốn hỏi các cụ là cầu trì của xe em nằm ở đâu và trường hợp bị cháy cầu trì thì thay thế như nào và cách sử lý ra sao.Cụ nào từng sài qua thì chia sẻ cho anh em trên diễn đàn để có kinh nghiệm.
Hi cụ,em nghĩ cụ bị cháy cầu chì là do cái bơm đó có công suất cao quá,mặc định cái tẩu thuốc là 12V -15A và công suất tối đa cho phép là 110-120 W thôi.
Cv cũng có mấy cái cầu chì dự trữ,khá tiện lợi cho cụ thay thế.

Chỉnh sửa cuối:

tran_dien1986

Xe máy
cái câu ''bác giỏi chính tả như thế thử hỏi bác đã làm được gì cho XHCN'' hai vấn đề đó tất nhiên chẳng liên quan gì nhau,tại vì bác ấy bắt lỗi mấy câu chính tả của em mà đem cả XHCN ra trách nên em nói vậy đấy chứ.
Em cũng là lái xe và các anh em trên OF 100% đều biết lái xe cả thôi.Việc có xe riêng và trình độ học vấn cũng chẳng liên quan gì nhau.Nhưng em thấy bác ấy chọc gậy bánh xe ghê quá.
Cảm ơn bác omega09 em cũng biết rõ điều đó nhưng em ko biết cầu chì nằm ở vị trí nào để thay đó bác.( Em xin lỗi bác gút trước nếu em có sai chính tả)

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Cầu trì của trỗ trâm thuốc lá nằm ở bảng cầu trì trong xe bác ạ, nó nằm ở mặt taplo dưới vô lăng, lếu iem không nhầm :D thường thì nó là cầu trì 10A, bác nhổ đi thay cái 15A vào là ngọt nước. Nhưng mà bơm điện Còi Đỏ có thêm một cái truyển đổi, có hai cái kẹp dăng cá xấu để kẹp vào ắc qui rồi nó ra một cái ổ y hệt ổ trâm thuốc, bác dùng cái đó là hay nhất

anhtho

Xe ngựa
Cầu trì của trỗ trâm thuốc lá nằm ở bảng cầu trì trong xe bác ạ, nó nằm ở mặt taplo dưới vô lăng, lếu iem không nhầm :D thường thì nó là cầu trì 10A, bác nhổ đi thay cái 15A vào là ngọt nước. Nhưng mà bơm điện Còi Đỏ có thêm một cái truyển đổi, có hai cái kẹp dăng cá xấu để kẹp vào ắc qui rồi nó ra một cái ổ y hệt ổ trâm thuốc, bác dùng cái đó là hay nhất
Cụ Vòi făn phết nhỉ, đúng là tinh thần OF !

Dieu Thao

Xe buýt
Hỏi trên này nhiều bác trả lời ko cụ thể. Theo em bác cứ mở sách hướng dẫn của Honda Civic ra sẽ có hướng dẫn rất chi tiết. Cái nào mình tự sửa được thì mình sửa, cái nào không sửa được thì vào gara. Đừng lần mò quá mất công không khéo "lợn lành chữa lợn què" thì chit.

bantaitulai

Xe tăng
thường thường mỗi xe sẽ có 2 chỗ đề cầu trì . một là cạnh ác quy hai la bên trái trươc dầu gối trái của lái xe ạ. hộp cầu trì cạnh ác quy thường là các thiết bị cho máy. câu trì tỏng xe là cho các thiết bị nôi thất trong xe ạ.

@Offtopic tý: Các bạn có xe ô tô riêng thì (ít ra) học vấn không hề thấp mà viết sai chính tả kinh hoàng. Đọc mấy topic của mấy bác đi phượt câu chữ mượt mà, ý tứ sáng sủa, chính tả chuẩn mực có cảm tình bao nhiêu thì đọc bài các bạn mất hứng bấy nhiêu.

Ý kiến mình rất xây dựng để mong otofun ngày càng tăng cả về lượng và chất, các bạn đừng phật ý nhé!

Chính tả thường thức mấy từ cơ bản này: bổ sung - không bổ xung. Cầu chì - không cầu trì. Xử lý - không sử lý. Suất ăn - không xuất ăn.

Chữ là người. Tôn trọng câu chữ là tôn trọng members!
Nhưng bạn nên giữ gìn sự trong sáng của Tiếng Việt, đừng ta tây lẫn lộn nêú bạn đã đề cập như vậy! Thân ái!

KiSyRua

Xe tải
Đôi lúc cũng không hầu hết các cụ được, nên bị trách móc là đúng. Nhẹ nhàng bỏ qua thì thấy thanh thản hơn. Em xin lỗi các cụ nếu lại làm phật lòng các cụ.

Phan Minh Hồng

Đi bộ
Cầu trì Tẩu để cắm bơm lốp mini cho xe civic 2.0 đời 2008 là cầu trì bảng điện dưới vô lăng, cầu trì số 29 nhé, các bạn thay cầu trì 30 vào là ổn (cầu trì theo xe là 10)