Thảo luận Xin hỏi các bác về Audi A6 2016

blackcar

Xe hơi
Chả là em mới lấy em A6 đời 2016 nhưng chưa biết setup để khóa cửa gập gương thế nào? Có bác nào biết chỉ dẫn cho em với hay là đời này nó không hỗ trợ? Ngoài ra các bác cho hỏi đời này có hỗ trợ lùi thì cụp gương xuống không?

Cảm ơn các bác.

Manh Nam SHBC

Xe buýt
Chả là em mới lấy em A6 đời 2016 nhưng chưa biết setup để khóa cửa gập gương thế nào? Có bác nào biết chỉ dẫn cho em với hay là đời này nó không hỗ trợ? Ngoài ra các bác cho hỏi đời này có hỗ trợ lùi thì cụp gương xuống không?

Cảm ơn các bác.
- Bên tay trái cửa ghế lái có núm xoay, bác xoay về chính giữa gương sẽ tự gập khi khoá cửa
- Gương cụp khi lùi thì xoay núm về bên phải bác nhé

blackcar

Xe hơi
Cảm ơn bác. Vấn đề là tôi đã để rồi nhưng nó không có hoạt động. Trong phần thiết lập cũng không thấy có phần thiết lập giống như trong Youtube hướng dẫn. Theo bác thì có phải do Audi nhập về họ cắt chức năng này không?

Manh Nam SHBC

Xe buýt
Cảm ơn bác. Vấn đề là tôi đã để rồi nhưng nó không có hoạt động. Trong phần thiết lập cũng không thấy có phần thiết lập giống như trong Youtube hướng dẫn. Theo bác thì có phải do Audi nhập về họ cắt chức năng này không?
2016 nhập cho thị trường VN là có gập gương tự động bác nhé.

mr new

Xe tải
- Bên tay trái cửa ghế lái có núm xoay, bác xoay về chính giữa gương sẽ tự gập khi khoá cửa
- Gương cụp khi lùi thì xoay núm về bên phải bác nhé
Cái vụ gập gương khi khoá cửa là chỉnh trong setting bác ơi. Cái núm xoay bác nói là chỉ dùng cho vụ gương cụp khi lùi (xoay sang phải) và sấy gương (xoay ở chính giữa). Chứ ko phải xoay ở giữa thì khi khoá cửa mới gập gương đâu.

blackcar : bác có gần royal city ko thì chạy qua e ngó cho nhanh trong phần setting. E cũng đi Audi nhưng ko phải A6, có điều xe chính hãng thì same same nhau thôi.

emden26721

Đi bộ
Theo mình biết thì đúng như MR New nói bạn phải vào Menu-->Car Setting-->Service&Control--->Keyless chọn vào 2 dấu tick đó . Nhưng lên nhớ xe có 2 khóa muốn cụp bằng khóa nào thì phải mở bằng khóa đó.

ZOTA

Xe máy
Chào bạn! Mình đang có ý định mua xe Audi A6 cũ. Muốn được bạn - người có trải nghiệm, kinh nghiệm thực tế - tư vấn. Thanks and happy new year!