[Funland] Xin hỏi về chất lượng bồn nước inox trên thị trường

Đỗ Anh Phi

Xe hơi
Kính các cụ các mợ
Dịch dã khó khăn quá các cụ mợ ak , nhận thấy nội thành đất chật người đông , làm ăn càng ngày càng khó , nên chuyển hướng ra ngoại thành tự làm lấy mô hình trồng rau cây cối , nuôi trâu bò dê lợn gà vịt ngan ngỗng sạch 😅 mô hình nho nhỏ , vì vậy e quyết tìm mua vườn và tậu được 1,5 sào bb , công tác chuẩn bị trước tới đây e muốn mua 3 cái bồn nước inox , loại 1500l và 1200l + 1000l , treo cao tận dụng áp lực để phục vụ cho việc tưới tiêu cây cối vệ sinh chăn nuôi , nhận thấy thị trường bây giờ nhiều thương hiệu , loát qua giá cả các hãng e thấy cũng vênh nhau vài trăm k trên sản phẩm cùng hạng , e không rành lắm về chất lượng sản phẩm của từng hãng , băn khoan chưa biết hỏi ai chợt nghĩ ngay tới Ơ TƠ PHƠ nhà Mềnh 😆 , nên lập thớt hỏi các cụ mợ đã dùng và đã biết về chất lượng sp của các hãng tư vấn em phát ak , e xin đa tạ rượu e đã chuẩn bị đầy e sẽ Rót nhiệt tình 🍷💯💯💯
Có mấy cái ảnh làng quê em chụp đưa lên cho khí thế ak 🐕🐈🐖🐇🐎🐂🦆🐓🐦🐟

TÔM

Xe buýt
Bồn mấy hãng đó như nhau cả thôi cụ ạ, chục năm ko hỏng là ổn rồi :)

kienvinh

Tháo bánh
Tôi có cái bồn inox Sơn Hà 1.2m3 để trên nóc nhà từ năm 2002, đến giờ 18 năm mưa nắng không phải nghĩ ngợi bất cứ điều gì.

Cách đây 2 năm có nhu cầu mua thêm bồn nước. Thương hiệu đầu tiên nghĩ đến là Sơn Hà, nhưng tôi nghĩ dù nó đắt nhất (như TV Sony) nhưng những hãng khác cạnh tranh mạnh mẽ chắc gì đã thua kém. Bèn hỏi giá các hãng khác. Điều ngạc nhiên là giá bồn nước các hãng khác được các đại lý báo giá rất chênh lệch (dẫn đến nghi vấn có thể có hàng không chuẩn), mà cuối cùng thì cũng chỉ rẻ được 200K so với bồn Sơn Hà, chỉ có 1 giá.

Thế là lại quay về mua bồn Sơn Hà.

trihoan

Xe tải
Phát triển đến ngưỡng chất lượng rồi cụ ạ, giờ tất cả các hãng đều như nhau. Giờ em hóng cải tiến kiểu bình thông minh thôi.

thanh040506

Xe trâu
Tôi có cái bồn inox Sơn Hà 1.2m3 để trên nóc nhà từ năm 2002, đến giờ 18 năm mưa nắng không phải nghĩ ngợi bất cứ điều gì.

Cách đây 2 năm có nhu cầu mua thêm bồn nước. Thương hiệu đầu tiên nghĩ đến là Sơn Hà, nhưng tôi nghĩ dù nó đắt nhất (như TV Sony) nhưng những hãng khác cạnh tranh mạnh mẽ chắc gì đã thua kém. Bèn hỏi giá các hãng khác. Điều ngạc nhiên là giá bồn nước các hãng khác được các đại lý báo giá rất chênh lệch (dẫn đến nghi vấn có thể có hàng không chuẩn), mà cuối cùng thì cũng chỉ rẻ được 200K so với bồn Sơn Hà, chỉ có 1 giá.

Thế là lại quay về mua bồn Sơn Hà.
Chuẩn cụ...

Marance

Xe tăng
cụ ở vùng nào, nếu tiện đường thì đặt hộ cụ để hỗ trợ cùng nhau tiết kiệm vượt qua thời cô vít, cái này mình không bán nhưng mình nhập hàng qua Tân Á Đại Thành, vậy ae trên hội nên chỉ giúp cụ thôi.

Dream Hilux

Xe tăng
Cụ đựng nước thì Inox hãng nào cũng OK, cụ tính ngâm các loại thực vật, động vật theo hướng vi sinh cụ dùng loại bồn nhựa nhé, Inox xịn cũng hỏng

thanh040506

Xe trâu
cụ ở vùng nào, nếu tiện đường thì đặt hộ cụ để hỗ trợ cùng nhau tiết kiệm vượt qua thời cô vít, cái này mình không bán nhưng mình nhập hàng qua Tân Á Đại Thành, vậy ae trên hội nên chỉ giúp cụ thôi.
E ở HD cụ ơi.

mazda3_pro

Xe lăn
Em nghe mấy người làm trong ngành inox nói mấy cái bồn các thương hiệu hiện nay lấy hàng inox từ 1 nguồn và tất nhiên là nhập TQ (chứ chúng ta không có công nghiệp luyện kim để luyện ra mấy món này). Nhập cả cuộn to về rồi cắt ra làm thành bồn, chất lượng hàng gần như nhau.
Nếu có loại rẻ hơn thì hàng fake, nhập loại lởm. Còn lại nếu hàng tốt thì chất lượng gần tương đương nhau vì cuộn inox nhập về là gần giống nhau.

thanh040506

Xe trâu
Mẫu mã Sơn Hà trông “khôn” nhất. Chất lượng có lẽ cũng như nhau.
Em nghe mấy người làm trong ngành inox nói mấy cái bồn các thương hiệu hiện nay lấy hàng inox từ 1 nguồn và tất nhiên là nhập TQ (chứ chúng ta không có công nghiệp luyện kim để luyện ra mấy món này). Nhập cả cuộn to về rồi cắt ra làm thành bồn, chất lượng hàng gần như nhau.
Nếu có loại rẻ hơn thì hàng fake, nhập loại lởm. Còn lại nếu hàng tốt thì chất lượng gần tương đương nhau vì cuộn inox nhập về là gần giống nhau.
Vậy chốt lại là Sơn Hà chính hãng là ok các cụ nhỉ?

mazda3_pro

Xe lăn
Vậy chốt lại là Sơn Hà chính hãng là ok các cụ nhỉ?
Sơn Hà cũng ok, một số hãng khác cùng tầm giá đó (hàng chính hãng nhé, đừng mua hàng giả) cũng ok. Sơn Hà cũng không đắt hơn là mấy, mua luôn cũng được.