Xin hỏi về chìa khóa cho xe Mazda6

Marine-One

Xe đạp
Chào các bác. Con Maz6 của em hiện chỉ có 1 chìa khóa, em nghe nói chìa khóa của Maz6 không thể đánh được, mà phải vào hãng. Vậy có đúng không ạ? xe em là Maz6 2.3. Ở Hà Nội muốn làm chìa khóa cho em nó thì địa chỉ ở đâu ạ? Mong các bác giúp. Em cảm ơn.

Ngoc.IMC

Xe tải
Website
www.brother-imc.vn
Chào các bác. Con Maz6 của em hiện chỉ có 1 chìa khóa, em nghe nói chìa khóa của Maz6 không thể đánh được, mà phải vào hãng. Vậy có đúng không ạ? xe em là Maz6 2.3. Ở Hà Nội muốn làm chìa khóa cho em nó thì địa chỉ ở đâu ạ? Mong các bác giúp. Em cảm ơn.
Em không biết 2.3 có khác 2.0 không,, nhưng nếu không khác thì đánh thoải mái bác ah,,, Lần trước Em đánh ở chỗ bác ( gì đó không nhớ tên, bác chiu khó tìm trên oF này có nói rồi đó) nhưng nó ở sau chỗ cảm tử quân - Hồ Hoàn Kiếm. Đánh xong về dùng ngon choẹt,,,,,,,,,,,,:6:

Marine-One

Xe đạp
Hồi trước cái thằng bán xe cho em nó nói là chìa khóa này có mã security gì đó nằm trong phần nhựa của chìa, nên không thể đánh được. Muốn có thêm chìa thì ra hãng. Nếu đúng như vậy thì phải hỏi ở đâu hả bác? ở Hà Nội có phải là ra chỗ VMC ở đường Nguyễn Trãi không bác?

nghiand

Xe tải
Kụ thích phôi xịn thì vào VMC: khoảng hơn 200.000 một chìa nhé. Không thì ra cầu gỗ: 50 nghìn một cái.

Marine-One

Xe đạp
Em đọc thấy thông tin như thế này nên em không biết có đúng không:
Phiên bản Mazda 6 mới của VMC được trang bị động cơ 4 xi-lanh thẳng hàng 2.3 thay cho động cơ 2.0 trước đây, với công suất cực đại tăng lên 165 mã lực và hộp số tự động 4 cấp có chế độ chuyển số tay.

Mazda 6 đời trước, xuất hiện ở Việt Nam năm 2003, có công suất 100 mã lực và hộp số tay 5 cấp. Sự vượt trội về công suất giúp xe có khả năng tăng tốc và leo dốc lớn hơn. Chiếc xe còn được trang bị thêm hai bộ phận S-VT và trục cân bằng, nhằm nâng cao hiệu quả làm việc của động cơ.

Mazda 6 2.3L.

Về cơ bản, thiết kế của Mazda6 2.3L không có quá nhiều điểm khác biệt so với xe cũ. Các tấm ốp thân xe được cải tiến với những đường gờ nổi bật ở hai bên sườn xe nhấn mạnh cá tính thể thao của xe, cùng với hai ống xả gắn hai bên đuôi xe.

Về các trang thiết bị tiện nghi, , Mazda6 2.3L có đầy đủ các trang thiết bị tiện nghi thường thấy trên các loại xe sang trọng như ghế lái điều chỉnh điện, nội thất bọc da, hệ thống điều hòa nhiệt độ tự động và phím điều khiển âm thanh trên vô-lăng.

Hệ thống cấm nổ máy điện tử chỉ cho phép người lái nổ máy khởi động xe khi sử dụng chìa khóa hợp lệ (là chìa khóa có chíp điện tử được mã hóa giấu trong đuôi chìa khóa).

Mazda 6 2.3L được bán với giá 46.900 USD.

Thông số kỹ thuật Mazda 6 2.3L
Dài/rộng/cao (mm) 4.670/1.780/1.435
Khoảng cách trục (mm) 2.675
Khoảng sáng gầm xe (mm) 127
Trọng lượng tịnh (kg) 1.334
Động cơ DOHC 4 xi-lanh, 16 van
Dung tích (cc) 2.261
Công suất cực đại (mã lực/vòng/phút) 164/6.500
Mô-men xoắn cực đại (Nm/vòng/phút) 207/4.000
Hộp số Tự động 4 cấp

Ngoc.IMC

Xe tải
Website
www.brother-imc.vn
Tốt nhất là bác chạy ra Cầu gỗ trước, mang cả xe ra,, nếu confirm thì làm,, đương nhiên là nổ máy rồi mới trả tiền, nếu không được chạy qua VMC _ Nguyễn Trãi............

f40fd

Xe điện
Hệ thống cấm nổ máy điện tử chỉ cho phép người lái nổ máy khởi động xe khi sử dụng chìa khóa hợp lệ (là chìa khóa có chíp điện tử được mã hóa giấu trong đuôi chìa khóa).
Xe nào chả thế không riêng gì Mazda đâu bác ạ, trong chìa khóa có một cục từ (gắn liền vào bảng mạch hay nằm rời ra trong phần nhựa), cục từ này chứa một bộ mã và bộ mã này trùng với mã đang nằm trong bộ nhớ của máy tính lắp trên xe, nếu chìa chưa được nạp mã hay mã không phù hợp thì tùy loại xe sẽ xảy ra một số trường hợp như sau :

- Xe không nổ được máy.
- Nổ được máy nhưng hệ thống báo động kêu rầm trời, đèn xi nhan nhấp nháy (xe tôi đang chạy có kiểu này).
- Nổ được máy nhưng hộp số không hoạt động (nếu là AT).
- Chạy được một quãng ngắn nhưng cứ về mo là máy tự tắt, báo động tự kích hoạt...

Marine-One

Xe đạp
Xe nào chả thế không riêng gì Mazda đâu bác ạ, trong chìa khóa có một cục từ (gắn liền vào bảng mạch hay nằm rời ra trong phần nhựa), cục từ này chứa một bộ mã và bộ mã này trùng với mã đang nằm trong bộ nhớ của máy tính lắp trên xe, nếu chìa chưa được nạp mã hay mã không phù hợp thì tùy loại xe sẽ xảy ra một số trường hợp như sau :

- Xe không nổ được máy.
- Nổ được máy nhưng hệ thống báo động kêu rầm trời, đèn xi nhan nhấp nháy (xe tôi đang chạy có kiểu này).
- Nổ được máy nhưng hộp số không hoạt động (nếu là AT).
- Chạy được một quãng ngắn nhưng cứ về mo là máy tự tắt, báo động tự kích hoạt...
Vậy thì phải làm sao bác ơi? Chắc mai em thử qua VMC xem sao.

Marine-One

Xe đạp
Ku gọi 0913226914, gặp A Đông thì biết ngay kết quả mà:101:
Chân thành cảm ơn bác nghiand. Em đã call cho bác Đông 0913226914, mới biết là bác làm ở VMC dưới Nguyễn Trãi, gặp đúng bác này là OK roài.
Sáng nay em sẽ xuống đó gặp bác ấy. Một lần nữa thanks bác.

Marine-One

Xe đạp
Chính xác là phải đánh chìa Maz6 ở VMC

Tốt nhất là bác chạy ra Cầu gỗ trước, mang cả xe ra,, nếu confirm thì làm,, đương nhiên là nổ máy rồi mới trả tiền, nếu không được chạy qua VMC _ Nguyễn Trãi............
Em vừa ra VMC ở Km9+500 Nguyễn Trãi để hỏi về đánh chìa khóa cho con Maz6 2.3 các bác ạ, chính xác là khóa xe cho em này có mã từ, chỉ vào hãng mới đánh được. Nếu đánh ở vỉa hè thì chỉ mở cửa được mà không thể nổ máy được. Giá cho 1 chìa là 1.2 triệu các bác ạ.

Ngoc.IMC

Xe tải
Website
www.brother-imc.vn
Em vừa ra VMC ở Km9+500 Nguyễn Trãi để hỏi về đánh chìa khóa cho con Maz6 2.3 các bác ạ, chính xác là khóa xe cho em này có mã từ, chỉ vào hãng mới đánh được. Nếu đánh ở vỉa hè thì chỉ mở cửa được mà không thể nổ máy được. Giá cho 1 chìa là 1.2 triệu các bác ạ.
Giá cắt cổ nhỉ,,,, :'(:'(,,, ah bác đi maz 6, 2.3 ah,,, lúc nào tham gia hội Maz cho anh Em nhòm vợ 2 bác nhé,,,:6::6::6:

Marine-One

Xe đạp
Giá cắt cổ nhỉ,,,, :'(:'(,,, ah bác đi maz 6, 2.3 ah,,, lúc nào tham gia hội Maz cho anh Em nhòm vợ 2 bác nhé,,,:6::6::6:
Em rất muốn tham gia với các bác mà mấy hôm nay bận quá chưa xin gia nhập được. Lúc nào bác rảnh bác alo cho em, em mời bác caphe để hỏi bác tí kinh nghiệm về Mazda với.

mazda607

Xe hơi
Em rất muốn tham gia với các bác mà mấy hôm nay bận quá chưa xin gia nhập được. Lúc nào bác rảnh bác alo cho em, em mời bác caphe để hỏi bác tí kinh nghiệm về Mazda với.
Bác ở Khu vực nào vậy khi nào tiện ghé em sẽ gọi (c), chắc chìa Mazda3 và M6 2.0 chỉ có 200K thôi vì không có từ ở đít mà.

Ngoc.IMC

Xe tải
Website
www.brother-imc.vn
Cũng hay bận,, nhưng đã nhận được PM của bác rôi,, lúc nào có dịp sẽ allo bác,,,,,,,,,,,,
Mazda 607 : Em cũng thấy lạ là maz 6, 2.3 chìa khóa đắt thế,,,,,,,,,,,,

Primera

Xe tăng
Sợ bị bịp thì đi đánh thử cái chìa đểu 50k, được thì được không được thì để mở cốp.

Marine-One

Xe đạp
Chắc ko bịp đâu bác ạ, mấy bác thợ sửa chỉ cho em vào chỗ văn phòng xem báo giá, vào hỏi một bác ngồi trong, bác trả lời chìa chính hãng, giá 1.2t. Em thấy đắt quá nên thôi không đánh. Ngoài ra mấy cái phụ tùng chính hãng của Mazda bán tại VMC em thấy giá cũng không đến nỗi đắt lắm. Hôm trước em mua mấy cái chụp ốp la zăng giá 6$ / cái, ra chợ giời thì cũng 60.000 VNĐ mà lại còn sứt sẹo.