Xin kinh nghiệm bảo trì xe CDX nhập Hàn tháng 11/2009 (đi 4,3 vạn)

kingcrab27

Xe hơi
Kính chào các cụ
Em có con xe mới mua lại như tiêu đề trên, nay em muốn đi bảo trì xe
Nhờ các cụ/mợ ai có kinh nghiệm hoặc biết Topic nào đã có về nội dung này báo em với.
Em ko biết nên thay, bảo trì, ... những hạng mục gì? Giá rổ ra làm sao? Và làm ở đâu thì tốt
Chân thành cảm ơn các cụ/mợ

dungtbv

Xe tải
Em cũng mới lấy xe, 6,3 vạn. Đi kiểm tra thì thấy báo hỏng mầtt 2 rotuyn đứng liền càng và 2 rotuyn cân bằng. Được báo giá là 7 củ. Hix. Không biết đắt hay rẻ nữa.
Em cũng đi lắp camera lùi và camera hành trình luôn. Nhưng không để ý , nó cậy goăng caosu chỗ cánh cửa rồi lắp vào trông như mèo mửa ấy. Đang mất tiền mà lại mang bực vào người.

kingcrab27

Xe hơi
Em nghĩ là do chủ cũ đi xe ko thực hiện bảo trì theo đúng quy định.
Con xe của e đi lành chưa bao giờ thấy vấn đề gì. Hộp số cũng ko sao nhưng định kỳ phải mang đi kiểm tra.
Vừa nãy e mang qua Chevorlet thủ đô làm, xong sẽ report các cụ review

lacse_09

Xe tăng
Phải thay hết loại dầu, lọc gió, buji, lọc điều hòa, lọc dầu . Văn hết ạ.
Chi phí 3 - 5 cụ.

chuvitpanpan

Xe tải
Em cũng mới lấy xe, 6,3 vạn. Đi kiểm tra thì thấy báo hỏng mầtt 2 rotuyn đứng liền càng và 2 rotuyn cân bằng. Được báo giá là 7 củ. Hix. Không biết đắt hay rẻ nữa.
Em cũng đi lắp camera lùi và camera hành trình luôn. Nhưng không để ý , nó cậy goăng caosu chỗ cánh cửa rồi lắp vào trông như mèo mửa ấy. Đang mất tiền mà lại mang bực vào người.
quá đen cho cụ, chắc là cụ không check kỹ khi mua xe roài.
nhưng mà cơ bản là mua xe cũ thì cũng phải sẵn sàng thóc để bảo dưỡng và sửa chữa cụ ạ

chuvitpanpan

Xe tải
Em chưa được 4v như vừa rồi có mang đi bảo dưỡng ở GM thăng Long, thay dầu máy,
thay lọc dầu , thay dây dẫn air xả air bla bla nhiều thứ nữa----> hết hơn 3 củ.

haithanhleminh

Xe tải
Kính chào các cụ
Em có con xe mới mua lại như tiêu đề trên, nay em muốn đi bảo trì xe
Nhờ các cụ/mợ ai có kinh nghiệm hoặc biết Topic nào đã có về nội dung này báo em với.
Em ko biết nên thay, bảo trì, ... những hạng mục gì? Giá rổ ra làm sao? Và làm ở đâu thì tốt
Chân thành cảm ơn các cụ/mợ
Không hiểu sao ra garage nhiều cụ bị rung hỏng rô tuyn đứng. Cái này hiểm ở chỗ nó liền càng A nên thay rất đắt. Cháu cũng không ngoại lệ, trao đổi một lúc thì kỹ thuật nói nó cũng hơi bị thôi nhưng để đi cũng không sao? :-/
Cụ nên kiểm tra dầu hộp số, dòng này dễ có cặn và đóng cặn đấy, còn các hạng mục khác thì cụ cứ theo lịch bảo dưỡng này thôi

dungtbv

Xe tải
quá đen cho cụ, chắc là cụ không check kỹ khi mua xe roài.
nhưng mà cơ bản là mua xe cũ thì cũng phải sẵn sàng thóc để bảo dưỡng và sửa chữa cụ ạ
Dạ em mua của người quen nên cũng không cần check nhiều. Chỉ nhờ người biết về xe đi xe thử OK là em lấy.
Tại em cũng máu quá nên cũng không khám kỹ. Mua xong mới đi khám thì phát sinh thêm cụ ạ.

dungtbv

Xe tải
Không hiểu sao ra garage nhiều cụ bị rung hỏng rô tuyn đứng. Cái này hiểm ở chỗ nó liền càng A nên thay rất đắt. Cháu cũng không ngoại lệ, trao đổi một lúc thì kỹ thuật nói nó cũng hơi bị thôi nhưng để đi cũng không sao? :-/
Em cũng lại ra garage của người quen của người thân , cũng không để ý do nó hỏng từ trước hay do thợ nó dùng xà beng cậy hỏng nữa.
Nghe nó phán cần phải thay mà em buốt hết cả ruột. Nhưng mới mua xe nên bấm bụng thay luôn. Không biết không thay thì có làm sao không cụ nhỉ.

haithanhleminh

Xe tải
Hic, cháu đi đến gần năm nay rồi có sao đâu cụ. Xe vẫn đi bình thường, nói chung đàn bà con gái hay lái mới hay bị rung kiểu này phết, giai đoạn khó khăn mà.

dungtbv

Xe tải
Hic, cháu đi đến gần năm nay rồi có sao đâu cụ. Xe vẫn đi bình thường, nói chung đàn bà con gái hay lái mới hay bị rung kiểu này phết, giai đoạn khó khăn mà.
Vâng. Em chỉ akay là chỗ người quen của người thân nên em đành tặc lưỡi cho xong. Em còn bị nó lắp cho cái camera hành trình đểu nữa cụ ạ. Ngoài bán 1,2củ mà nó đòi em 2,2 củ, trong khi nó cậy hỏng hết cả ốp nhựa cửa xe ra. Mất hơn 10 củ mà lại mang bực vào người. Chắc xong vụ này em cạch cái garage này ra.

Chỉnh sửa cuối: