[Funland] Xin phép các cụ cho em trải lòng 1 chút!

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Thì vô tình mấy lần e đọc dc vậy, xong giờ thấy mợ ấy vẫn khen thì e thấy hơi lạ. Với e đã lừa dối nhau dù chỉ 1 lần thì vẫn là lừa dối, k thể gọi ng lừa dối mình là tử tế với mình dc.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net
Có một thời điểm sai, lạc lòng trong đời, thì ko có nghĩa cả đời sai và ko tử tế :P Tất nhiên em cũng mất 3 năm để có thể chấp nhận chuyện này, nhưng chung cuộc em vẫn cho là sói em là người tử tế ... :)
Sói em lúc đó ốm đau tưởng chết, em ko ở nhà, thời gian em đi vắng tới hơn 2 năm thì anh ấy cần có một người bạn để chia sẻ, sau đó anh ấy cũng sửa sai ...
Đời này, kể cả các cụ off này có mấy cụ chả sai :)
Vâng, mợ với e quan điểm khác nhau, e k thể khen ng lừa dối e là ng tử tế với e dc. Yêu đương là phải công khai, chứ giấu giấu vụng vụng đi nhà nghỉ phải bịt mặt là e k làm dc, thấy nó cứ hèn hèn.

Baolongkub

Xe tăng
Giải tán làm ván mới
Cụ là chủ DN thì tự hiểu khi nào nên đóng cửa cty & chuyển sang ngành nghế khác

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net
Với cả làm sao phân biệt được bóc bánh với ko tính tiền hở Toét :D

Tin vào lời khai của đàn ông chuyện này á, ;))

(Em trao đổi chung thôi, ko có ý liên quan đến chuyện nhà cụ Chè đâu ạ)
Ngoại tình là phải có tình cảm, hẹn hò yêu đương, còn bóc bánh trả tiền thì chắc 10 ông 11 ông dùng rồi nên cái đó e k quy tội, có điều ăn xong chùi mép cho sach, đừng lộ là dc, mà cái đó e cũng k để ý, k tra khảo, coi như vui chơi giải trí của các ông thôi

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Vâng, mợ với e quan điểm khác nhau, e k thể khen ng lừa dối e là ng tử tế với e dc. Yêu đương là phải công khai, chứ giấu giấu vụng vụng đi nhà nghỉ phải bịt mặt là e k làm dc, thấy nó cứ hèn hèn.
=))

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Ngoại tình là phải có tình cảm, hẹn hò yêu đương, còn bóc bánh trả tiền thì chắc 10 ông 11 ông dùng rồi nên cái đó e k quy tội, có điều ăn xong chùi mép cho sach, đừng lộ là dc, mà cái đó e cũng k để ý, k tra khảo, coi như vui chơi giải trí của các ông thôi
Em chả hiểu quan điểm của cụ :P Em ko cùng quan điểm :)
Với em, dù bóc bánh cũng là ngoại tình, đã ngoại tình thì đều ko phải tốt đẹp gì cho cam, nhưng nếu vì thiếu thốn tình cảm hay vì ko yêu thì khác, mà vì của lạ cũng khác chứ :)

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Thì vô tình mấy lần e đọc dc vậy, xong giờ thấy mợ ấy vẫn khen thì e thấy hơi lạ. Với e đã lừa dối nhau dù chỉ 1 lần thì vẫn là lừa dối, k thể gọi ng lừa dối mình là tử tế với mình dc.
Đi bóc bánh trả tiền cũng là lừa dối thôi cụ, nhưng cụ lại cho là được :D
Người có thể sai, nhưng ko phải sai rồi là ko tử tế :)

mackmyta

Xe tăng
E thiết nghĩ cụ nên tăng số tiền đưa vợ hàng tháng lên là giải quyết được.
Phụ nữ vừa đi làm rồi vừa áp lực tiền nong để duy trì cuộc sống hàng ngày thì cụ cũng nên Buông để cho cô ấy tìm người mới.... Hãy văn minh lên nào.

wave-tau

Xe container
Đi bóc bánh trả tiền cũng là lừa dối thôi cụ, nhưng cụ lại cho là được :D
Người có thể sai, nhưng ko phải sai rồi là ko tử tế :)
Thời 4.0 nên nên nhiều cụ ngoại tềnh cũng qua mạng mà "bóc bánh" cũng qua mạng thì coi là thế nào mợ? liệu có tội lỗi gì không ợ ? :))

Fim

Xe điện
Trường hợp của cụ "bỏ thì thương mà vương thì tội".
Hệt trường hợp của người bạn em, cũng 2 con, cũng bank bọt, cũng xấc láo.
Sau bao lần đòi kí đơn, ly thân, bỏ đi, cuối cùng giờ vẫn ở với nhau.
Nhưng ở mà kiểu cho có nghĩa vụ (không ngủ chung),không quan tâm nhau, ai thích đi đâu thì đi, nói chung là đời nhạt toẹt.
Thời đại thay đổi rồi, đừng nghĩ vì nghĩa vụ con cái hay này kia mà sống quãng đời còn lại trong u tối vì có khi con cái nó còn u tối hơn...

• Vodka
Reactions: ATZ

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Thời 4.0 nên nên nhiều cụ ngoại tềnh cũng qua mạng mà "bóc bánh" cũng qua mạng thì coi là thế nào mợ? liệu có tội lỗi gì không ợ ? :))
Đều tội lỗi như nhau, đều ngoại tình cả mà, chỉ có cụ Toét ko tính thì em chịu :P
Cụ ấy bảo bóc bánh ko phải ngoại tình, thì em phải chấp nhận quan điểm và định nghĩa của cụ ấy thôi, nhưng em ko định nghĩa như thía :P

tinhoc6a

Xe tải
Đều tội lỗi như nhau, đều ngoại tình cả mà, chỉ có cụ Toét ko tính thì em chịu :P
Cụ ấy bảo bóc bánh ko phải ngoại tình, thì em phải chấp nhận quan điểm và định nghĩa của cụ ấy thôi, nhưng em ko định nghĩa như thía :P
em thấy 2 cái như nhau, tốt nhất là không bóc bánh cũng không ngoại tình :|

wave-tau

Xe container
Quan điểm của tùy người mợ, em cũng "thích " quan điểm của mợ ý. :D
Hồi em về vn lần đầu 1 mình lúc "chia tay" ngan nhà em nó ấp úng mãi mí nói là cho phép anh 1 lần bóc bánh trả tiền nhưng đừng mang hậu quả về là được, em bảo hâm à, anh thế lày mà phải bỏ tiền mua cái ý á, hắn đỏ mặt ko nói gì. :))
Lần lâu sau nhắc lại hắn lại bảo chỉ thử thôi, chứ hôm đấy anh mà đồng ý thì chít với em. :))

Kuu

Xe lăn
Không có tiền thì nhà nào cũng vậy á cụ. Bức xúc, càu nhàu, mặt mày khó chịu,...nên lúc cô ấy nóng thì cụ bớt lời. Lựa lúc cô ấy bình thường thì ngồi phân tích. Phụ nữ sẽ nể người đàn ông nếu như cô ấy "quá lời" mà chồng im lặng, sau đó lúc nguội, ngồi nghiêm túc nói chuyện cho cô ấy đúng-sai.
Lúc em bực mình, em cũng mặt mày sưng lên í, dưng em không bỏ đi đâu hết, tức quá thì uýnh nhao phát zòi thoy,:)).
Anh thì thấy có điểm khác 1 chút: nếu phụ nữ quá lời mà đàn ông im lặng thì đa phần phụ nữ sẽ được đà lấn tới và cường độ quá lời sẽ gia tăng ở những lần tiếp theo...:D

winnghiepdu

Xe điện
Vợ cụ kiếm bn, moi tháng cụ đưa TB bn?

tranmanhha

Xe điện
Mợ nói thế là xúc phạm những người đàn ông chân chính rồi đấy nhé.
Ở đâu ra cái số thống kê 11/10 ông ?
Không có bằng chứng xác thực, cãi bằng được nhé.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net
Mợ nói thế là xúc phạm những người đàn ông chân chính rồi đấy nhé.
Ở đâu ra cái số thống kê 11/10 ông ?
Không có bằng chứng xác thực, cãi bằng được nhé.
Hì, e chém thế thôi, ý là với e đó là điều bình thường :D

Toàn Hoa HY

Xe buýt
1. Các cụ cứ bảo: nếu ko về nhà đẻ, thì trả về nơi sx. E ko thế. Vì quyết lấy chồng, ko nghe phân tích về nguy cơ của bố mẹ, nên e ko kể vc cãi nhau với bố mẹ, người thân, kể cả bạn bè. Việc của mình, mình phải tự giải quyết. Đã quyết lấy nhau rồi, thì phải suy nghĩ, tự giải quyết.
Những lúc cãi nhau, 1 trong 2 vc sẽ vác xe đi lòng vòng, lượn siêu thị, vào quán uống cà phê, ra hồ ngồi nhìn hư vô. Chán rồi về. Nhìn đối tượng như nhìn không khí.
2. Vắng mẹ, 2 đứa trẻ khóc, nhà cửa lộn xộn. Vai trò của bạn vợ không thể phủi. Lấy người khác, lại tật khác. Mỗi lần suy nghĩ ly dị, rồi cuộc sống độc thân, rồi lấy người khác, quen với cuộc sống chung... cụ đã có 2 bé, rồi con anh, con tôi, con chúng ta, mệt mỏi.
Thà cụ kệ cô ấy xả, cô ấy cũng mệt mỏi lắm.
Cụ cứ suy nghĩ vv kiếm tiền.
Vài hôm, ổn định lại, cụ chuyện trò với cô ấy. Mình đã quyết lấy nhau, không ai xui dại. Chắc gì, thằng nọ thằng kia đã quyết lấy e! Duyên số mình, không khác được. Phá thì dễ, nhưng vun đắp lên mới khó...
Cố lên. Mệt mỏi, nhưng cuộc sống là vậy.
Nhiều nhà còn bi dát hơn mà ng ta cũng vượt qua được.
Bác nói chuẩn như cụ Lê Duẩn
Nói bỏ nhau thì dễ lắm nhưng hậu quả sau này thì rất chi là rắc rối