[HĐCĐ] Tư véo du lịch Trà Cổ - Quảng Ninh 30/4-1/5

ali_33

Xe hơi
Hóng xem có nhiều cụ đi không, vắng em cũng chạy ra đấy chơi :)

Double A BC

Xe tải
Em chưa nghe bãi này bao giờ nhỉ . Vào hóng cccm cái. Em cũng thích vắng. Đông thì toàn ngắm ngươi thôi

thuyphongthanh

Xe lăn
Chỉnh sửa cuối:

Quê bầm

Xe điện

thuyphongthanh

Xe lăn
ĐÔng Bắc ổn ko cụ, có trẻ nhỏ và người già có ok ko ạ Ngoài đó giờ có resort nào ổn ko cụ ơi
Đông Bắc khuôn viên rộng,phòng to,sạch sẽ.Lúc em đi thì vắng,cả khách sạn có hơn trăm phòng mà chỉ có 40 khách. Không có resort nào đâu. Sang khu Sa Vĩ chụp ảnh check in và ăn hải sản thôi. Giờ này thời tiết nóng thì chắc có thể tắm được rồi.

Quê bầm

Xe điện
Đông Bắc khuôn viên rộng,phòng to,sạch sẽ.Lúc em đi thì vắng,cả khách sạn có hơn trăm phòng mà chỉ có 40 khách. Không có resort nào đâu. Sang khu Sa Vĩ chụp ảnh check in và ăn hải sản thôi. Giờ này thời tiết nóng thì chắc có thể tắm được rồi.
Đội ơn cụ, em định hè này quay lại cho trẻ con biết mốc địa đầu, cửa khẩu và tắm biển cụ ạ

Shadow381

Xe điện
Năm 2013 em đi nhậu say vào khu nó đó (em say xe chở đến nên ko nhớ) có cả massage và karaoke xịn và đẹp lắm; em say mềm được 1 em TQ xinh nhưng to cao bế vào bồn tắm kỳ cọ rồi bế ra giường (em 80kg) rồi em đó ngồi lên….. sau lại bế em vào bồn tắm kỳ cọ, lại bế lên giường ăn trái cây! Khu đó hình như quản lý và nhân viên là người TQ. Cụ nào thổ địa chỉ giùm ạ?

Quê bầm

Xe điện
Năm 2013 em đi nhậu say vào khu nó đó (em say xe chở đến nên ko nhớ) có cả massage và karaoke xịn và đẹp lắm; em say mềm được 1 em TQ xinh nhưng to cao bế vào bồn tắm kỳ cọ rồi bế ra giường (em 80kg) rồi em đó ngồi lên….. sau lại bế em vào bồn tắm kỳ cọ, lại bế lên giường ăn trái cây! Khu đó hình như quản lý và nhân viên là người TQ. Cụ nào thổ địa chỉ giùm ạ?
Cụ nói nghe hấp dẫn quá, giờ đi cùng cả nhà thì chịu rồi, ngày xưa thì QN cũng vui thật cụ ah

soc bo

Xe buýt
đường h thì cao tốc 100% quá nhanh. theo em nên ngủ ở cửa khẩu. chỉ xuống trà cổ tắm táp và ăn hải sản. dưới đó hơi buồn

kubi82

Xe điện
Em hóng cùng các cụ, nếu ổn thì sáng sớm mùng 1/5 em chạy, mùng 2/5 về luôn cho gọn
Cao tốc Hạ Long-Móng Cái dọc đường không có trạm dừng nghỉ, cụ nên cho đoàn vào sân bay Vân Đồn xả cho thoáng mát.

mango

Xe tăng
Chào các cụ các mợ
Em đi Trà Cổ đúng 20 năm trước, nay muốn cho cả nhà đi lại cho F1 xem cửa khẩu và tắm biển.
Các cụ các mợ đi gần đây cho em xin tí review về biển (có sạch, bãi tắm rộng như xưa không), chỗ ở khách sạn thì ở KS nào, ăn uống ngon, hợp lý cho gia đình ạ.
Em đội ơn các cụ.
Biển Trà Cổ xấu, tắm Bãi Cháy còn sạch, đẹp hơn.

hiep1750

Xe buýt
Hóng các cụ có kinh nghiệm chia sẻ cho anh em nhé

lykai

Xe tăng
Em mới đi Móng Cái- Trà Cổ- Đông Hưng tuần trước.
Móng Cái: không có gì đặc sắc
Trà Cổ: em đi cuối tuần chưa phải lễ mà nhà hàng ăn uống cũng đông lắm rồi, đặt trước mà lúc đến vẫn lộn xộn, đồ ăn và giá cả tạm chấp nhận nhưng cũng không thể nói là rẻ được.
Bãi tắm: em ra buổi tối không tắm nên ko biết thế nào, nhưng cách đây 4 năm em đi thì bãi tắm nước đục, bẩn
Đông Hưng: bên đó mới hết phong tỏa covid nên đường phố vẫn còn hoang tàn lắm, cửa hàng cửa hiệu mới mở lại khoảng 40%. Khu phố Tây trước dịch được gọi là Phố không ngủ, giờ thì thành Phố ngủ cả ngày. Nhà hàng, siêu thị toàn đồ....Tàu, chợ Vạn Chúng sát của khẩu cũng khá đông rồi tuy nhiên chỉ có người bán chưa có người mua.
Muốn đi Đông Hưng thì phải đi theo công ty tour chứ ko được tự đi lẻ như trước, khuyến cáo cụ không nên đi Đông hưng tầm này nếu không muốn thất vọng.
Nói chung Móng Cái- Trà Cổ nếu chưa đi thì đi cho biết thôi chư du lịch Móng Cái đến hiện tại chưa có gì để khiến khách quay lại lần 2.

Quê bầm

Xe điện
Em mới đi Móng Cái- Trà Cổ- Đông Hưng tuần trước.
Móng Cái: không có gì đặc sắc
Trà Cổ: em đi cuối tuần chưa phải lễ mà nhà hàng ăn uống cũng đông lắm rồi, đặt trước mà lúc đến vẫn lộn xộn, đồ ăn và giá cả tạm chấp nhận nhưng cũng không thể nói là rẻ được.
Bãi tắm: em ra buổi tối không tắm nên ko biết thế nào, nhưng cách đây 4 năm em đi thì bãi tắm nước đục, bẩn
Đông Hưng: bên đó mới hết phong tỏa covid nên đường phố vẫn còn hoang tàn lắm, cửa hàng cửa hiệu mới mở lại khoảng 40%. Khu phố Tây trước dịch được gọi là Phố không ngủ, giờ thì thành Phố ngủ cả ngày. Nhà hàng, siêu thị toàn đồ....Tàu, chợ Vạn Chúng sát của khẩu cũng khá đông rồi tuy nhiên chỉ có người bán chưa có người mua.
Muốn đi Đông Hưng thì phải đi theo công ty tour chứ ko được tự đi lẻ như trước, khuyến cáo cụ không nên đi Đông hưng tầm này nếu không muốn thất vọng.
Nói chung Móng Cái- Trà Cổ nếu chưa đi thì đi cho biết thôi chư du lịch Móng Cái đến hiện tại chưa có gì để khiến khách quay lại lần 2.
Em xin vodka thông tin hữu ích của cụ, bãi biển Trà cổ giờ nước có sạch ko, có tắm được không ạ?

Móng Cái và Trà Cổ có resorts, khách sạn nào ổn cho gia đình đông người hay chỉ có cái ĐÔng Bắc cụ ơi? Cụ cho em thêm địa chỉ ăn uống được ko ạ?

nvht

Xe điện
Em đi tháng trước chạy cao tốc chạy hơn 3 tiếng là đến. Bãi biển vắng,ăn uống rẻ;cửa khẩu thì ngó tý,chụp ảnh là hết.
cụ xuất phát từ đâu mà mất có hơn 3 tiếng hả cụ?

lykai

Xe tăng
Em xin vodka thông tin hữu ích của cụ, bãi biển Trà cổ giờ nước có sạch ko, có tắm được không ạ?

Móng Cái và Trà Cổ có resorts, khách sạn nào ổn cho gia đình đông người hay chỉ có cái ĐÔng Bắc cụ ơi? Cụ cho em thêm địa chỉ ăn uống được ko ạ?
Trong Móng Cái thì nhiều ks cho cụ lựa chọn. Em ở ks Sunshine Móng Cái, ks này mới khá ổn.
Ngoài Trà Cổ thì ngoài Đông Bắc thì có cái Hoa Sơn hotel, em ko vào check nhưng nhìn cũ kỹ không hợp lắm. Tuy nhiên nếu cụ muốn ăn nhậu thoải mái xong ngại quay lại Móng Cái nghỉ thì có thể ở tạm. Từ Trà Cổ vào Móng Cái chưa đến 10km nhưng có CA thổi cồn.
Ăn sáng Móng Cái: Bún Cù kỳ 54 Lý Tự Trọng khá ngon
Ăn Trà Cổ thì có Hòa Vân hoặc Tảo Châu
Muốn tắm biển trong mát thì có thể ra đảo Vĩnh Thực, em đi 4 năm trước còn hoang sơ lắm.

Chỉnh sửa cuối:

Quê bầm

Xe điện
Trong Móng Cái thì nhiều ks cho cụ lựa chọn. Em ở ks Sunshine Móng Cái, ks này mới khá ổn.
Ngoài Trà Cổ thì ngoài Đông Bắc thì có cái Hoa Sơn hotel, em ko vào check nhưng nhìn cũ kỹ không hợp lắm. Tuy nhiên nếu cụ muốn ăn nhậu thoải mái xong ngại quay lại Móng Cái nghỉ thì có thể ở tạm. Từ Trà Cổ vào Móng Cái chưa đến 10km nhưng có CA thổi cồn.
Ăn sáng Móng Cái: Bún Cù kỳ 54 Lý Tự Trọng khá ngon
Ăn Trà Cổ thì có Hòa Vân hoặc Tảo Châu
Muốn tắm biển trong mát thì có thể ra đảo Vĩnh Thực, em đi 4 năm trước còn hoang sơ lắm.

View attachment 7806939
Đội ơn cụ, thú thực là trước giờ e toàn đi biển từ miền Trung trở vào, năm nay đi ngoài này nhưng SS hay CL thì đông quá hơi ngại chen trúc với lại Móng Cái em đi cũng đúng hai trục năm trước giờ muốn quay lại xem cảnh vật, biển có gì mới ko, đi ngắm cao tốc mới. Thằng ku F1 nhà em nó biết tí tiếng Trung, em cũng muốn cho ssang ĐH chơi buổi, làm thông hành giờ có tiện ko cụ Khách sạn có hỗ trợ mình làm hay phải làm qua tour từ trên Hà Nội ạ cụ?

lykai

Xe tăng
Em làm tour của bạn dịch vụ tại Móng Cái, đoàn em 15 người giá 750k/ người trọn gói bao gồm phí làm sổ thông hành+ ăn trưa 1 bữa+ 2 HDV ( 1 ta 1 tàu)+ đi lại bên ĐH( di chuyển bằng xe điện), típ HDV thì tùy cụ 100 or 200 tệ
Số em Thùy dịch vụ 0916033389.
Lưu ý: làm thủ tục xuất cảnh tại cửa khẩu sang TQ rất mất thời gian, vào cuối tuần hoặc lễ thì rất đông và Hải quan TQ làm rất lâu. Lúc về thì nhanh hơn.