Hỏi về Pù Luông

insurance_vn

Xe hơi
Em gọi hỏi book mấy lần mà toàn full :( đợt này Phuluong retreat đang hot mà

vietau2012

Xe điện
303-A12 KTTVPCP, Phương Mai, Đống Đa, Hà Nội

cn39c2001

Xe tăng
Pù Luông dịp 2/9 lúa đã trổ bông, chưa chín ngọt như mong đợi. Nếu thời tiết tốt cũng sẽ khá thú vị. Bác có thể nghỉ tại điểm này ( Lúc trước tôi đi họ chưa làm, mới đang xin dự án ).
https://www.google.com.vn/search?q=pù+luông+retreat&espv=2&biw=1366&bih=667&tbm=isch&tbo=u&source=univ&sa=X&ved=0ahUKEwips42GxcPOAhWEFpQKHR2AAzMQsAQIIQ
Có 2 cung đường dó thể đến Pù Luông cự ly gần bằng nhau.
*1 - Bác có thể đi từ HN từ sáng sớm theo QL6 qua thành phố Hòa Bình, tiếp tục theo QL6 đến thị trấn Mai Châu. Vào thị trấn dạo chơi ăn trưa sau đó đi tiếp đường đó về phía cuối thị trấn và đi về phía Bá Thước Thanh Hóa. Rẽ từ QL6 ( đướng đèo xuống thị trấn Mai Châu là vào QL15 rồi đó, đi qua thị trấn tầm 15km bắt gặp nơi đầu nguồn sông Mã là bắt đầu vào QL 15C đó ) QL 15C hiện đang sạt, khắc phục chắc 2/9 xong rồi. Đường này cũng khá ổn do mới nâng cấp. Từ thị trấn Mai Châu sang đến phố Đoàn và thung lũng chính của Pù Luông khoảng 55km.
*2- Bác có thể đi từ HN theo đường HCM qua lung tung xoèng, qua rừng Cúc Phương, qua cầu sông Mã sang địa phận Thanh Hóa. Đến khu bến xe Cẩm Thủy đi quá chút là thấy ngã ba thì rẽ trái đi vào trung tâm Cẩm Thủy. Đi qua Cẩm Thủy có biển chỉ dẫn đi suối cá thần. Nếu bác muốn dường chân ở đó ăn uống nghỉ ngơi cũng là lựa chọn tốt. Sau đó lên đường tiép con đường đó bác đi về hướng chỉ dẫn là phố Đoàn, từ phố Đoàn vào trung tâm Pù Luông chỉ còn 8km rất dễ tìm.
Chúc bác chuyến đi vui vè và bình an.
2/9 này nhà em đi, dự định lúc đi thì đi HCM qua Suối cá, nhưng đang phân vân chưa biết ăn trưa ở khu Suối Cá thì quán nào ổn nhất ạ?
Còn khi về thì chạy đường Mai Châu, có lẽ chạy về Hoà Bình ăn trưa chứ MC cũng chả có quán nào ra hồn thì phải
Nhờ cụ tư vấn thêm

3077

Xe container
Đi giống kiểu Sapa, Mai Châu nhưng thuần hơn. Thung lũng khá nhỏ. Khu resort bé tí, cái bể bơi đạp 2 phát là hết. Nhớ đem kem/thuốc chống muỗi, dĩn, F1 nhà cháu bị đốt dày cả chân. Đoàn đông thì vào bản đặt lợn sữa quay.

Tặng cụ cái ảnh ngủ nhà sàn:

Pù Luông Retreat đây à cụ? Sau khi đi rồi thì theo cụ có nên tới không? EM cũng định lúa chín cho cả nhà đi. Nên ngủ nhà sàn hay bungalow ạ?

dtch

Xe buýt
Pù Luông Retreat đây à cụ? Sau khi đi rồi thì theo cụ có nên tới không? EM cũng định lúa chín cho cả nhà đi. Nên ngủ nhà sàn hay bungalow ạ?
Em thấy đi cũng được. Cảm giác giống Mai Châu, Sapa mà đỡ đông hơn. Cụ muốn riêng tư thì nên ở bungalow, nhà sàn phải 20 nhà ở chung mới vui.

Taplai_07

Xe container
2/9 này nhà em đi, dự định lúc đi thì đi HCM qua Suối cá, nhưng đang phân vân chưa biết ăn trưa ở khu Suối Cá thì quán nào ổn nhất ạ?
Còn khi về thì chạy đường Mai Châu, có lẽ chạy về Hoà Bình ăn trưa chứ MC cũng chả có quán nào ra hồn thì phải
Nhờ cụ tư vấn thêm
Ngay đoạn rẽ vào TT Cẩm Thủy có một nhà hàng khá tốt, phục vụ sạch sẽ và không đắt đâu. Bác vô đó ăn trưa sớm chút ( 10h 30p - 11h )rồi lên đường vào suối cá. Mọi người có thể ăn vặt và uống nước giải khát ở đó luôn. Rồi tầm 1h 30p lên đường vào Pù Luông là vừa. Chúc bác chuyến đi vui vẻ.

cn39c2001

Xe tăng
Ngay đoạn rẽ vào TT Cẩm Thủy có một nhà hàng khá tốt, phục vụ sạch sẽ và không đắt đâu. Bác vô đó ăn trưa sớm chút ( 10h 30p - 11h )rồi lên đường vào suối cá. Mọi người có thể ăn vặt và uống nước giải khát ở đó luôn. Rồi tầm 1h 30p lên đường vào Pù Luông là vừa. Chúc bác chuyến đi vui vẻ.
Cám ơn bác, 6h em đi từ HN nên đến Cẩm Thuỷ chỉ tầm 10h, ăn trưa có lẽ hơi sớm, nên định vào thẳng Suối cá, xong xuôi chạy lên Cành Nàng ăn. Tuy nhiên cũng tuỳ tình hình chứ nếu đi từ HN không sớm thì chắc cũng phải ăn ở Cẩm Thuỷ luôn, nên em cứ phải hỏi để đỡ bị động
Thấy bảo ở Cẩm Thuỷ có quán Bảo Nguyên chuyên trâu, còn Cành Nàng có quán ăn khá ngon, dân lái xe hay ngồi, có vịt Cổ Lũng
Em đi về sẽ chi tiết lại

3077

Xe container
Em mới đi suối cá về, đi đúng hôm mưa nên chả thấy j hay, mà cá to thật

Tan A Dai Thanh

Đi bộ
Chào các cụ, em cũng đã đặt phòng puluong retreat ngày 19-21/9 này. Khổ nỗi e quên ko xem trc đường đi. Tìm hiểu ra thì mới biết địa điểm khá hẻo lánh, xe cộ ko thuận tiện. E hỏi sale của resort thì báo giá 4100k/2 chiều, em choáng luôn. Cụ nào ngày tháng này có lên puluong hoặc đi bá thước, thanh hoá cho nhà em đi ké với vì con e mới 1 tuổi đi xe khách e sợ ốm mất. Không các cụ biết nhà xe nào giá hợp lý hoặc cho thuê xe có lái riêng giá tốt giới thiệu em với ạ! E tìm hiểu có mỗi xe Hoàng Phương mà trông ghê chết ạ :((( huhu

cuong1225

Xe tải
Đ
Chào các cụ, em cũng đã đặt phòng puluong retreat ngày 19-21/9 này. Khổ nỗi e quên ko xem trc đường đi. Tìm hiểu ra thì mới biết địa điểm khá hẻo lánh, xe cộ ko thuận tiện. E hỏi sale của resort thì báo giá 4100k/2 chiều, em choáng luôn. Cụ nào ngày tháng này có lên puluong hoặc đi bá thước, thanh hoá cho nhà em đi ké với vì con e mới 1 tuổi đi xe khách e sợ ốm mất. Không các cụ biết nhà xe nào giá hợp lý hoặc cho thuê xe có lái riêng giá tốt giới thiệu em với ạ! E tìm hiểu có mỗi xe Hoàng Phương mà trông ghê chết ạ :((( huhu
Pù Luông dịp 2/9 lúa đã trổ bông, chưa chín ngọt như mong đợi. Nếu thời tiết tốt cũng sẽ khá thú vị. Bác có thể nghỉ tại điểm này ( Lúc trước tôi đi họ chưa làm, mới đang xin dự án ).
https://www.google.com.vn/search?q=pù+luông+retreat&espv=2&biw=1366&bih=667&tbm=isch&tbo=u&source=univ&sa=X&ved=0ahUKEwips42GxcPOAhWEFpQKHR2AAzMQsAQIIQ
Có 2 cung đường dó thể đến Pù Luông cự ly gần bằng nhau.
*1 - Bác có thể đi từ HN từ sáng sớm theo QL6 qua thành phố Hòa Bình, tiếp tục theo QL6 đến thị trấn Mai Châu. Vào thị trấn dạo chơi ăn trưa sau đó đi tiếp đường đó về phía cuối thị trấn và đi về phía Bá Thước Thanh Hóa. Rẽ từ QL6 ( đướng đèo xuống thị trấn Mai Châu là vào QL15 rồi đó, đi qua thị trấn tầm 15km bắt gặp nơi đầu nguồn sông Mã là bắt đầu vào QL 15C đó ) QL 15C hiện đang sạt, khắc phục chắc 2/9 xong rồi. Đường này cũng khá ổn do mới nâng cấp. Từ thị trấn Mai Châu sang đến phố Đoàn và thung lũng chính của Pù Luông khoảng 55km.
*2- Bác có thể đi từ HN theo đường HCM qua lung tung xoèng, qua rừng Cúc Phương, qua cầu sông Mã sang địa phận Thanh Hóa. Đến khu bến xe Cẩm Thủy đi quá chút là thấy ngã ba thì rẽ trái đi vào trung tâm Cẩm Thủy. Đi qua Cẩm Thủy có biển chỉ dẫn đi suối cá thần. Nếu bác muốn dường chân ở đó ăn uống nghỉ ngơi cũng là lựa chọn tốt. Sau đó lên đường tiép con đường đó bác đi về hướng chỉ dẫn là phố Đoàn, từ phố Đoàn vào trung tâm Pù Luông chỉ còn 8km rất dễ tìm.
Chúc bác chuyến đi vui vè và bình an.
đường từ Mai Châu lên đẹp ko cụ? Sedan đi được ko ạ?

cuong1225

Xe tải
Làm sao tải ảnh từ photobucket lên nhỉ ??? Em tải mãi ko nổi ??? Toàn ảnh Pù luông đẹp thôi
Có nhiều muỗi ko cụ, hehe, cho f1, f2 đi nên gấu em cứ bảo p hỏi kỹ, đang muốn đi quá ạ

LV007

Xe máy
Có nhiều muỗi ko cụ, hehe, cho f1, f2 đi nên gấu em cứ bảo p hỏi kỹ, đang muốn đi quá ạ
Không có mấy đâu cụ, nếu cần cụ mang theo 1 lọ xịt muỗi đi. Ở nhà sàn thì có muỗi còn ở Bungalow thì iem chả thấy con nào, 2 f1 nhà em ăn ngủ ngon lành ko cần mắc màn, chỉ có mỗi cái quạt trần là kêu hơi to.

Taplai_07

Xe container
Đ

đường từ Mai Châu lên đẹp ko cụ? Sedan đi được ko ạ?
Cách đây 2 năm họ đã cải tạo nâng cấp tuyến đó khá đẹp, giờ chắc vẫn ổn bác à. Nhưng mấy đợt mưa vừa rồi k biết có sạt chỗ nào k.

hung.nh

Xe tải
Không đi từ Lũng Vân sang được sao cụ
Không đi đc các cụ ah nếu đi ô tô
E vừa đi về chọn đường xuyên tâm Chợ lồ - phố đoàn
Phải nói rất đẹp nhưng đoạn cuối sang phố đoàn thì kinh khủng trời mưa thì nên quay về chợ lồ ko nên đi tiếp rất nguy hiểm 1 bên vực 1 bên vách đá đg rất dốc và hẹp
Xuống phố đoàn chém gió với cậu dân tộc thái đen cậu ấy nói từ bé giờ e đi hoà bình mới đi đg đấy 1 lần toàn đi phố đoàn - mai châu - hoà bình đi xuyên tâm đoạn núi đá nnhều ng chết
Nghe xong cũng thấy liều đi cả đoạn đấy chả thấy người gì cả cho đi lại chắc e thôi ko dám

Tdthang1234

Xe buýt
E định cho cả nhà đi chơi. Các cụ cho hỏi nên đi cùng đường như thế nào cho đẹp ạ

DIRE

Xe buýt
Có 3 đường để vào pù luông, tùy thuộc cụ định vào khu vực nào của pù luông vì nó là vườn quốc gia nằm trên 2 huyện Bá Thước và Quan Hóa.
1. Qua Mai Châu đến Co Luong rồi vào dg 15C, dg này qua Quan Hóa rồi mới đến Bá Thước.
2. Đi dg HCM, rẽ ql15, qua cầu La Hán rồi vào dg 15c, dg này vào huyện Bá Thước trc, nếu đi vào lõi thì đi dg bày qua phố Đoàn rồi lên các bản.
3. từ Tân lạc rẽ vào đường lũng vân lũng cao chui tọt vào lõi.
Option 1, 2 dg dễ đi đôi chỗ khá xấu.
Option 3 dg núi khó đi hơn.
Cả 3 đều đi ô tô tốt

Muomchua

Xe điện
Em vừa đi Pù Luông về các cụ ơi. Nói chung lành nhất là đường HCM, đến Cẩm Thủy rẽ vào, có thể kết hợp thăm suối cá thần. Dòng sedan nên đi đường này. Không đèo dốc gì cả
Nếu kết hợp thăm Mai Châu thì làm một vòng luôn, từ Pu Luông theo QL15C đi Co Luông - Mai Châu. Đường này đèo dốc cao, nhất là đoạn từ PL Retreat đến Co Luông, sau đó là Thung Khe, Thung Nhuối các cụ biết rồi.
Đường Lũng Vân, chợ Lồ xe sedan không nên đi.
Bản Nủa xe vào đến tận nơi, còn Kho Mường thì không có đường vào đâu tuy vậy cảnh ở đây rất đẹp.
Các nơi ở Pù Luông đều không có điều hòa, chỉ có nước nóng và toilet xây theo Western standard để phục vụ khách du lịch.

Cau Xanh

Đi bộ
Mai em đi Pù Luông ạ :-D cảm ơn các CcM đã cho tí thông tin nhất là về đường đi là em ngại nhất!