Thảo luận Xin tư vấn BMW 320i 2012 nên bán hay tiếp tục đi Vk 2

npt

Xe tải
Xe còn ngon quá
Nếu vẫn còn nhu cầu xe thì giữ mà đi thôi, Bim 8 năm có gì mà cũ quá.
Em chạy Bim 15 năm vẫn đang happy đây!
Nếu bán đổi xe khác thì càng không nên
Còn nếu bán luôn không mua xe khác thì nên bán nhanh đỡ để lâu mất giá

tungjoe

Đi bộ
Website
tanhoangminh.com.vn
Các cụ cho em hỏi 320i-2012 chạy chuẩn 5 vạn giờ giá bao nhiêu thì mua được ạ (xe người nhà lịch sử rõ như ban ngày ạ). Em tính mua đi trải nghiệm, em có vk2 rồi mua làm vk3 thôi. Em cảm ơn!

LeeAuto

Xe đạp
Website
leeauto.vn
Em chào các cụ!
Em đang chạy 320i sx 2012, đăng ký 2012 luôn, hiện đi đc 7.6 vạn. Thường cuối tuần đi câu, cho con đi chơi hoặc về quê. Ngày thường gần như không đi đến. Em đang suy nghĩ về việc có bên bán hay không:
1- Bán vì ít đi quá, nhu cầu sử dụng không nhiều
2- Không bán vì xe chạy ngon, bán xong lại phải đập thêm tiền sang xe khác lãng phí.
Các cụ có kinh nghiệm chạy qua dòng này cho em tư vấn về tính bền bỉ và chi phí có thể phát sinh sau 8 năm sử dụng của dòng 320 -2012 để em thêm động lực bán hay tiếp tục đi
(Hiện tại xe vẫn chạy ngon, chưa có lỗi vặt hay sửa chữa gì cả)
2012 cụ đi 7 vạn đi ít thiệt, nhưng ở vietnam khí hậu ẩm, nóng, không biết cụ khu vực nào, nhưng xe mà để 1 chỗ lâu quá cũng ko tốt anh nhé, nên nếu có ít đi thì hàng tuần cũng nên nổ máy chạy vài vòng để xe ko bị ẩm các chi tiết nội ngoại ,thất và khoang máy, gầm, Mặc dù đi ít nhưng xe Đức vẫn có khuyến nghị bảo dưỡng định kỳ theo thời gian hoặc km tuỳ theo điều kiện nào tới trước, và vì là định kỳ, nên nếu các phần cao su và nhựa... chưa thực sự hư nhưng tới kỳ rồi vẫn khuyến nghị nên thay ( Nếu xác định để đi lâu dài ). Hiện tại giá xe khá sát sàn rồi, đời này giờ chỉ bán được khoảng 3-400tr, tầm giá này ko có 1 con xe nào tầm giá mà qua được độ an toàn và nhiều thứ.

Hiện em dùng con 325i E46 20 năm và con Kia K5 2022 ( về giá xe thì chênh nhiều ) nhưng về an toàn, vận hành thì K5 ko có cửa. Em so sánh nhẹ như vậy !

LeeAuto

Xe đạp
Website
leeauto.vn
Các cụ cho em hỏi 320i-2012 chạy chuẩn 5 vạn giờ giá bao nhiêu thì mua được ạ (xe người nhà lịch sử rõ như ban ngày ạ). Em tính mua đi trải nghiệm, em có vk2 rồi mua làm vk3 thôi. Em cảm ơn!
Nếu mua xe định giá tính đời thì 2012 5 vạn hay 10 vạn ko chênh nhiều ạ ! có giá sàn, còn nếu người quen thân thì thương lượng được mua vừa bán, ODO ko nói nên tình trạng xe anh, chiếc xe 5 vạn và chiếc xe 10 vạn nếu quy trình bảo quản và bảo dưỡng khác nhau thì xe đi nhiều cũng ko thua kém gì !

tungjoe

Đi bộ
Website
tanhoangminh.com.vn
Nếu mua xe định giá tính đời thì 2012 5 vạn hay 10 vạn ko chênh nhiều ạ ! có giá sàn, còn nếu người quen thân thì thương lượng được mua vừa bán, ODO ko nói nên tình trạng xe anh, chiếc xe 5 vạn và chiếc xe 10 vạn nếu quy trình bảo quản và bảo dưỡng khác nhau thì xe đi nhiều cũng ko thua kém gì !
Cảm ơn Anh! Cũng muốn tham khảo khoảng giá để thương lượng với chủ xe, tiêu chí là cả nhà đều vui anh ạ.