[Funland] Xin tư vấn cách nhận diện người chơi cờ bạc

Lily Pollen

Đi bộ
Kính thưa các cụ

Chuyện là em trai em vừa rồi về xin bố mẹ vài trăm triệu, lý do vì làm ăn thua lỗ. Nó giải thích là đầu tư làm video quảng cáo với bạn nhưng đối tác không trả tiền/facebook chặn thị trường Việt Nam abc...Thật sự gia đình toàn người ngoài ngành nên không hiểu rõ, bố mẹ thương nên vẫn xoay tiền cho nó.

Riêng em thì lấn cấn chỉ sợ nó dính vào cờ bạc, không phát hiện sớm thì chắn chắn sẽ tiếp diễn ☹ Em kiểm tra điện thoại của nó thấy rất sạch, không có app lạ/nhóm chat lạ, nhưng lại thấy rất nhiều tin nhắn gửi OTP như hình đính kèm. Em là gái không hiểu biết về cái này nên xin nhờ các cụ có kinh nghiệm tư vấn:
  • Các tin nhắn gửi OTP trong máy nó (đính kèm thớt) có gì liên quan đến cờ bạc không, cụ thể là SMS gửi từ: Passcode (em nghi cái này nhất vì có chữ Lucky), PKNKTHEHEMOI, PKDKTBINHAN, PKDKTAMAN, PKCK MINHDAN.......).
  • Nếu đúng tin nhắn liên quan đến cờ bạc, thì làm thế nào để kiểm tra nó chơi ở những đâu, chơi bao nhiêu ?
  • Ngoài check điện thoại, thì còn cách nào để phát hiện nó có chơi cờ bạc không?

Xin đa tạ các cụ :(

Anh em mà không thể nói chuyện chia sẻ với nhau được sao hả cụ

Bigtenis

Xì hơi lốp
Nghiện thì còn có cữ, cờ bạc chả có cữ nào hết. Bao nhiêu rồi nó cũng đốt hết...

Cờ bạc thủ công, mợ mời mấy anh em mở chiếu bạc, nó sán vào, mắt sáng lên thì nó dân bạc.

Món có cả OTP kia thì em chịu, hóng các cụ...

thuyphongthanh

Xe lăn
Đơn giản thế này thôi mợ nhé.
PKNKTHEHEMOI Phòng khám Nha Khoa Thế Hệ Mới
PKDKTBINHAN : Phòng khám đa khoa Bình An
PKDKTAMAN Phòng Khám Đa Khoa Tâm An
PKCK MINHDAN Phòng Khám Chuyên Khoa Minh Đan

Chắc thằng cu khám chữa hay bị bệnh gì đó nên đặt lịch.

Chỉnh sửa cuối:

Ress

Xe máy
PKNKTHEHEMOI : phòng khám nha khoa Thế hệ mới
PKDKTBINHAN : phòng khám đa khoa Bình An
PKDKTAMAN : phòng khám đa khoa Tâm an
PKCK MINHDAN : phòng khám chuyên khoa Minh dân

hỏi chị google là biết liền mà cụ

Lily Pollen

Đi bộ
Anh em mà không thể nói chuyện chia sẻ với nhau được sao hả cụ
Tâm sự rồi cụ ạ, vẫn khẳng định không cờ bạc. Nhưng em thấy rất nhiều nghi vấn, dính cờ bạc thì không khác gì nghiện ma túy nên không tin hoàn toàn được. :(

Lily Pollen

Đi bộ
PKNKTHEHEMOI : phòng khám nha khoa Thế hệ mới
PKDKTBINHAN : phòng khám đa khoa Bình An
PKDKTAMAN : phòng khám đa khoa Tâm an
PKCK MINHDAN : phòng khám chuyên khoa Minh dân

hỏi chị google là biết liền mà cụ
Vâng cụ, ban đầu em cũng nghĩ là SMS từ các phòng khám, nhưng không chắc chắn vì em ở HN còn địa chỉ các phòng khám ở khắp nơi HCM, Bình Dương, Hà Nội.

Em cũng chưa biết khi nào thì phòng khám lại gửi OTP cho bệnh nhân, chắc chắn không phải lúc đặt lịch khám, chỉ sợ thấy thế mà không phải thế nên hỏi thêm ý kiến các cụ ạ. :(

Me^4ba'nh

Xe tăng
Cụ thớt làm rõ:
1. Xin mấy trăm triệu để làm gì?
làm vốn làm ăn? trả nợ? ....?
2. Hàng ngày nó làm gì để sống?

vab

Xe tải
Rình lúc cậu ấy ngủ say, bác lén xem đầu 2 ngón tay chỏ xem còn vân tay không? Nếu mờ mờ thì rất có thể em bác đang theo hệ bổ túc văn hóa môn Hán Nôm. Trường hợp hoa tay vẫn nét căng, bác hãy thu âm bản công -xéc - tô số 28 của 1 tác giả người Hung, viết ca ngợi các bạn chuyên ngành Đồ -Lê và mở nó vào lúc 18g25p chiều. Nếu cậu ấy giật mình, dáo dác ngó vào màn hình đt thì có vẻ cậu ấy sắp giật bằng thạc sĩ rồi. Trường hợp nó vẫn ngồi im re thì 100% em bác đã tham gia vào 1 khóa chuyên tư vấn, tiêu thụ tài chính lẫn cho nhau rồi.

Rình lúc cậu ấy ngủ say, bác lén xem đầu 2 ngón tay chỏ xem còn vân tay không? Nếu mờ mờ thì rất có thể em bác đang theo hệ bổ túc văn hóa môn Hán Nôm. Trường hợp hoa tay vẫn nét căng, bác hãy thu âm bản công -xéc - tô số 28 của 1 tác giả người Hung, viết ca ngợi các bạn chuyên ngành Đồ -Lê và mở nó vào lúc 18g25p chiều. Nếu cậu ấy giật mình, dáo dác ngó vào màn hình đt thì có vẻ cậu ấy sắp giật bằng thạc sĩ rồi. Trường hợp nó vẫn ngồi im re thì 100% em bác đã tham gia vào 1 khóa chuyên tư vấn, tiêu thụ tài chính lẫn cho nhau rồi.
Quả chuyên tu Hán Nôm thì lại còn hợp thức hóa được 10 tiếng đi ra khỏi nhà mỗi ngày luôn. Hầu như ae 8x ít nhiều ai cũng từng có giai đoạn trải nghiệm.

xuantien_mobis

Xe lăn
Quả chuyên tu Hán Nôm thì lại còn hợp thức hóa được 10 tiếng đi ra khỏi nhà mỗi ngày luôn. Hầu như ae 8x ít nhiều ai cũng từng có giai đoạn trải nghiệm.
Vụ này là tổ tôm hay gì cụ nhỉ? Em 8x mà không biết thật

hieukon

Xe container
dễ lắm cụ ak, cờ bạc hoặc coin cụ ak

AnhViVu

Xe điện
Tóm lại là 100% cờ bạc phỏng cụ :D