[Funland] Xin tư vấn giày tập gym

chloe nguyễn

Xe máy
Chào CCCM,
Hè sắp đến mà người ngợm chán quá, lúc ăn thì sướng mồm mà giờ thì khóc ròng. Em quyết định vác thân đi tập gym đây, phải đẹp để hè còn đi biển mặc đồ bơi cho quyến rụ :D.

Em đang mù tịt giày để đi tập, không biết chọn giày như nào là hợp lý. CCCM cho em xin ít kinh nghiệm chọn giày với ạ.

Bugdet chỉ tầm 1-1,5tr thôi ạ

Chào CCCM,
Hè sắp đến mà người ngợm chán quá, lúc ăn thì sướng mồm mà giờ thì khóc ròng. Em quyết định vác thân đi tập gym đây, phải đẹp để hè còn đi biển mặc đồ bơi cho quyến rụ :D.

Em đang mù tịt giày để đi tập, không biết chọn giày như nào là hợp lý. CCCM cho em xin ít kinh nghiệm chọn giày với ạ.

Bugdet chỉ tầm 1-1,5tr thôi ạ
Mợ đọc bài của chuyên gia dưới và đưa lên nhé :)

Ảnh full lượng mỡ mông, mỡ đùi, một số chỗ thì tư vẫn mới chuẩn. E ctrai dùng quả asia 120k thôi. Một đội con vớt cờ la síc nữa

chloe nguyễn

Xe máy
Em hỏi thật mà các bác cứ đùa em.
Bác nào có ý kiến gì thì review cho e nó với ạ

Vz1233

Xì hơi lốp
mợ cứ đăng cái ảnh phun óp xừn lên đây, tư vấn mới dễ xuôi được mợ nhé!

Kill dragon

Xe buýt
Để tư vấn chính xác cần:
1. Ảnh chân dung toàn người mặc bikini
2. Số đo các vòng và chiều cao. Số do chiều dài chân, tay. Trọng lượng cơ thể khi trước và sau ăn.
3. Size giầy thường đi. Hình thức bàn chân, mu chân.
4. chiều rộng bàn chân. Độ dốc và kiểu móng chân.
5. Độ mở của khớp hông. Ảnh chụp đi kèm.
6. Môn thể dục định tập.

Mợ đừng nghĩ em đùa mà tội em.

chloe nguyễn

Xe máy
Để tư vấn chính xác cần:
1. Ảnh chân dung toàn người mặc bikini
2. Số đo các vòng và chiều cao. Số do chiều dài chân, tay. Trọng lượng cơ thể khi trước và sau ăn.
3. Size giầy thường đi. Hình thức bàn chân, mu chân.
4. chiều rộng bàn chân. Độ dốc và kiểu móng chân.
5. Độ mở của khớp hông. Ảnh chụp đi kèm.
6. Môn thể dục định tập.

Mợ đừng nghĩ em đùa mà tội em.
Huhu, cụ giỏi về vđ này quá. em đọc cách cụ đưa thông tin thì k thấy đùa tí nào cụ à. Nhưng mà những thông số này e cũng không tự hiểu để gửi spps đp cho cụ được ý ạ.

Kill dragon

Xe buýt
Huhu, cụ giỏi về vđ này quá. em đọc cách cụ đưa thông tin thì k thấy đùa tí nào cụ à. Nhưng mà những thông số này e cũng không tự hiểu để gửi spps đp cho cụ được ý ạ.
thế chịu. Mợ tự chọn đê

love_all

Xe hơi
Hệ thống bài tập gym cơ bản giải quyết vấn đề năng lượng (energy) sử dụng giầy như một công cụ bảo vệ, giúp việc tỳ (mu bàn chân) - đè (lòng bàn chân) - ép ( má trong má ngoài và cổ chân) thì sử dụng giầy thể thao là được, ưu tiên giầy chạy vì sử dụng nhiều trong các bài tập năng lượng. Giầy bata cũng OK nhưng phần cổ chân hơi yếu.

Những bài gym ngoài yếu tố năng lượng còn thêm yếu tố hình thể chỉnh dáng, liên quan đến các động tác thể dục dụng cụ, thể dục nghệ thuật, tay không hay với các công cụ khác, thường sử dụng chân trần, có thể cuốn băng keo bảo vệ, việc sử dụng giầy đặc chủng như một phần của cơ thể, kiểu giầy múa và ballet.

Những bài tập gym phát triển thể chất, giải phóng sức ỳ.... Có tính chuyên sâu, dưới sự hướng dẫn của các chuyên gia, thì sử dụng giầy như một phần phát triển thêm của bàn chân. Phổ thông nhất là giầy cầu lông (badminton), loại này giúp phát huy hoặc tăng cường sức bật, sức dướn, sức kéo, sức nâng của cơ thể nên được rất nhiều chuyên gia đề cử.

Em cũng nghĩ thế nên lên đây xin sự trợ giúp cccm, vì e chưa có kinh nghiệm đi giày như nào cho hợp lý mà lại tốt cho sức khoẻ.

chloe nguyễn

Xe máy
Hệ thống bài tập gym cơ bản giải quyết vấn đề năng lượng (energy) sử dụng giầy như một công cụ bảo vệ, giúp việc tỳ (mu bàn chân) - đè (lòng bàn chân) - ép ( má trong má ngoài và cổ chân) thì sử dụng giầy thể thao là được, ưu tiên giầy chạy vì sử dụng nhiều trong các bài tập năng lượng. Giầy bata cũng OK nhưng phần cổ chân hơi yếu.

Những bài gym ngoài yếu tố năng lượng còn thêm yếu tố hình thể chỉnh dáng, liên quan đến các động tác thể dục dụng cụ, thể dục nghệ thuật, tay không hay với các công cụ khác, thường sử dụng chân trần, có thể cuốn băng keo bảo vệ, việc sử dụng giầy đặc chủng như một phần của cơ thể, kiểu giầy múa và ballet.

Những bài tập gym phát triển thể chất, giải phóng sức ỳ.... Có tính chuyên sâu, dưới sự hướng dẫn của các chuyên gia, thì sử dụng giầy như một phần phát triển thêm của bàn chân. Phổ thông nhất là giầy cầu lông (badminton), loại này giúp phát huy hoặc tăng cường sức bật, sức dướn, sức kéo, sức nâng của cơ thể nên được rất nhiều chuyên gia đề cử.
Em cảm ơn Cụ ạ.

LocLuke

Xe hơi
Em là Huấn Luyện Viên elite nên có chút lời khuyên với bác... Đã là giày tập gym thì chắc chắn phải là giầy hịn bác ạ... Vì tập gym bác phải làm 1 số các bài tập liên quan đến nhảy và chạy.. Gánh tạ v.v..v.. vì thế 1 đôi giày hịn để có thể đỡ trọng lượng cơ thể và giảm các chấn thương cho bác nhiều đấy ạ