Đánh giá xin tư vấn kia rio hay ford fiesta?

BùiTuân93

Xe đạp
nhà e đang tính mua một e sedan AT. cụ nào có kinh nghiệm đi cả 2 xe rồi tư vấn cho e với? không biết xe nào cách âm tốt hơn ạ?
tiện thể có cụ showroom nào đi qua thì cho e xin giá ngon nhé. e nhắm bản 4 cửa AT
Em thấy riêng em
đã từng chạy thử ford fiesta em thấy xe vận hành khá tốt ở tốc độ cao và cảm giác lái cũng khá sướng với vô lăng vừa vặn đây là một trong nhưng mẫu xe đưuọc đánh giá khá cao trong cùng khân khúc B với nhiều tính năng an toàn đặc biệt nhưng khi chuyển số thì em thấy vào số không em ái cảm giác bị giật cục không được thoải mái cho lắm. Còn đối với RIO tuy hộp số tự động 6 cấp nhưng vào số rất mượt mà và ổn định cảm nhận khá thích thú khi đi ở tốc độ cao đầm xe khá chắc chắn vì là xe nhập :D
còn về giá của các em nó bác muốn cưới em Fiesta bác tốn khá nhiều lúa hơn em RIO nhiều :))
Mỗi người một sở thích một cách nhìn và trải nghiệm
Chúc bác lấy được vợ đẹp

Ti_Teo

Xe buýt
cái chính bh là e vẫn lăn tăn giá vì chưa đủ tiền mua 1 cục. năm ngoái hỏi kia sơn la thì 520. năm nay các cụ ở trung tâm phệt 518 hoặc 523 làm e hơi hoang mang :D
Năm ngoái em lấy đã 523 rồi cụ ơi, bao gồm: BH thân vỏ 1 năm, thảm chân, dán kính, Viepmap, túi cứu hộ, phí bôi trơn khi đi đăng ký.
Hồi em mua cũng có chỗ báo 518 nhưng cắt mất BH ạ.

picaso182

Xe buýt
Em thấy riêng em
đã từng chạy thử ford fiesta em thấy xe vận hành khá tốt ở tốc độ cao và cảm giác lái cũng khá sướng với vô lăng vừa vặn đây là một trong nhưng mẫu xe đưuọc đánh giá khá cao trong cùng khân khúc B với nhiều tính năng an toàn đặc biệt nhưng khi chuyển số thì em thấy vào số không em ái cảm giác bị giật cục không được thoải mái cho lắm. Còn đối với RIO tuy hộp số tự động 6 cấp nhưng vào số rất mượt mà và ổn định cảm nhận khá thích thú khi đi ở tốc độ cao đầm xe khá chắc chắn vì là xe nhập :D
còn về giá của các em nó bác muốn cưới em Fiesta bác tốn khá nhiều lúa hơn em RIO nhiều :))
Mỗi người một sở thích một cách nhìn và trải nghiệm
Chúc bác lấy được vợ đẹp
Lúa ngang nhau cụ nhé.
Fiesta niêm yết cao thế thôi. Nhưng bớt rất nhiều.

BùiTuân93

Xe đạp
Lúa ngang nhau cụ nhé.
Fiesta niêm yết cao thế thôi. Nhưng bớt rất nhiều.
Em thấy chính sách giá bên Ford loằng ngoằng mỗi đại lý một giá đôi khi cũng thấy khó chịu khi quyết hạ lúa rinh một em ..

cuncoi_tichtich

Xe tải
Em cũng lăn tăn 2 em này trc đây và ngả khá nhiều về Fiesta vì rất ưng bụng cái hình thức bản hatchback và option của em nó. Tuy nhiên, em tìm đc và đi xem 2 em fiesta ecoboost lướt xe sx 2015 để mua thì cả 2 em đều lỗi "hộp số" đi tốc thấp khi rà phanh đều giật cục, hàng ghế sau rất chật khi chui vào ngồi nữa, ngoài ra em này phải để ý chăm chút nhiều vì hay lỗi tinh tinh như nếu đổ xăng a92 xe chạy k mượt, phải thay và lắp thêm 1 số đồ thì xe chạy mới mượt như; Thay bugi denso, thay lọc gió KN, lắp thêm lọc gió điều hoà vì hãng cắt k lắp he he, đồ linh tinh thay thế và bảo dưỡng đắt (cái này em tự so sánh khi thấy các cụ trong hội Fiesta thay đồ rồi so với đồ Kia). Đó là các lý do em quyết định mua Rio Sedan AT. Sau 1 time chạy thì em có nhận xét. Ưu: Xe lành, đồ thay rẻ vì em mua xe lướt sx 2015, sau khi mua em vào bảo dưỡng hãng thấy giá rẻ hơn ford. Xăng cộ em nó k kén cá chọn canh đổ xăng nào cũng chạy a95 chắc bốc hơn tý nhưng k cần thiết em toàn đổ a92. Xe chạy cao tốc ngon em quất lên 100km/h xe đầm chắc k rung lắc, vượt xe khác cũng ngon. Trong xe thì rộng rãi có thể nói rộng nhất phân khúc B chở 5 người lớn ngồi thoải mái hàng ghế sau rộng k bị co mỏi chân. Nhược: Xe chạy hơi ồn có thể xe em tuy sedan nhưng lốp vành 17 thể thao của em hatchback ợ mà là vành nguyên bản theo xe nhé k phải độ của hatchback sang đâu he he. Mấy hôm nữa có xèng em đi đổi bộ lốp Mit or Kumho rồi tráng keo chống đinh chỗ cụ Thi Đen xem có đỡ ồn hơn k vì có mấy cụ trong hội Rio làm rồi và cho kết quả khả quan nên em cũng đú theo tẹo chứ lốp Conti theo xe chạy hơi ồn. Chấm hết kết luận về 2 em xe này, tuỳ cụ chủ quyết định chọn ợ.

Chỉnh sửa cuối:

picaso182

Xe buýt
Em thấy chính sách giá bên Ford loằng ngoằng mỗi đại lý một giá đôi khi cũng thấy khó chịu khi quyết hạ lúa rinh một em ..
Cái đấy thì cháu công nhận. Mua xe Ford mệt mỏi về chuyện giá rổ lắm, phải sành sỏi và tìm hiểu rất lâu mới nắm được giá chính xác:

- Giá Ford niêm yết quá cao rồi bớt rất nhiều so với niêm yết, điều này có thể mất một lượng lớn khách hàng không mua vì nghĩ giá xe ford cao. Họ chỉ đọc bảng giá niêm yết, thấy cao quá họ không thèm tìm hiểu thêm nữa.
- Mua xe Ford đôi khi giá rất thấp, nhưng người dùng phải chịu đóng thuế trước bạ cao theo giá niêm yết, cảm thấy như bị mất trộm khoản vênh phí trước bạ.
- Mỗi chỗ báo một kiểu để khách hàng mặc cả như mớ rau, không có kinh nghiệm mua xe thì nhiều khách bị hố. Đi mua xe cảm thấy mình như con gà bị chăn. Khách hỏi giá để cân nhắc xe nào hợp túi thì sale úp úp mở mở, cứ như sợ lộ bí mật.

Nói chung là không có thiện cảm với cách làm ăn của Ford VN.

Cháu đi mua Kia và Mazda phải công nhận cách làm ăn của Trường Hải tạo cho mình cảm giác an tâm và được tôn trọng. Hỏi mấy chỗ giá chỉ chênh nhau 1 triệu.

Còn về xe cộ, thì mỗi xe một ưu nhược ạ !.

Chỉnh sửa cuối:

tuanvuduc_ncev

Xe hơi
E cũng chuyến hướng sang nghiên kíu Kia Rio AT sedan, Mit Attrage CVT, FFi.
Cũng đang nghiêng về Kia. Nhờ các cụ tư vấn giúp. Các cụ show inbox cho e giá NET nhất cũng những khuyến mại nhé.

tuanvuduc_ncev

Xe hơi
Để đánh giá chính xác cụ nên sắp xếp chạy thử cả 2 xe, nghiên cứu thêm giá phụ tùng, bảo dưỡng, phụ kiện...
Cuj cho hỏi bản Sedan AT chỉ có điều hoà cơ thôi ạ ? Có tự động thì ngon hơn, với lại ko biết e nó ăn uống thế nào, có chênh so với e SiAT nhiều ko?
Nhân tiện Cụ cho e xin cái giá NET vào chỗ kín nhé. giá lăn bánh tại HN luôn.

Trieu Ngo

Xe máy
cụ nên chạy thử cả 2 rồi quyết định, em nghiêng về F`