xin tư vấn về đèn pha

Yen Thanh

Xe tải
Kính chào các bác!
em có cái xe 7 chỗ Haima ( chắc là China), đèn pha tối quá, xin các bác tư vấn cho em cách cải thiện ánh sáng. Em mới tham gia nên kiến thức còn yếu.
Xin cảm ơn các bác!

Công Nông

Xe điện
Xe cụ là xe Tầu chứ ko phải China đâu:) đèn tối thì cụ thay bóng hiệu năng cao của cụ Nam Vũ mấy trăm k hay máu nữa thì xenon mấy củ.

Ledtechvn_lhl

Xe tăng
Website
ledtechvn.com
Kính chào các bác!
em có cái xe 7 chỗ Haima ( chắc là China), đèn pha tối quá, xin các bác tư vấn cho em cách cải thiện ánh sáng. Em mới tham gia nên kiến thức còn yếu.
Xin cảm ơn các bác!
Chào cụ, muốn cải thiện ánh sáng cho đèn pha thì cụ lên bi xenon là tốt nhất.

cuong_black

Xe buýt
Website
cuongblack-auto.com.vn

lethanh8868

Xe buýt
mua xe mà còn ko chắc là xe tàu hay ko

Yen Thanh

Xe tải
Các cụ thông cảm, em chả thấy cái gì từ giấy tờ đến thân vỏ liên quan đến xe có chữ TQ, China hay Tàu gì cả, chỉ trên máy có chữ Isuzu là em biết thôi. Đến cả logo cũng bị bay hơi rồi ( bó tay với thương hiệu Trộm cắp Việt). Các cụ chỉ giúp em địa chỉ nào bên quận Long Biên hay xử lý đánh bóng lại mặt đèn pha nhé. Cảm ơn các cụ!
Tái bút: Cảm ơn các cụ đã tư vấn thay bi-xenon, nhưng vợ 2 em nó thật thà, nó bảo em xem lại ngân sách đi! Có thế em mới lấy nó ( chưa đến 6l diesel/ 100km )

Chỉnh sửa cuối:

anhtho

Xe ngựa
Các cụ thông cảm, em chả thấy cái gì từ giấy tờ đến thân vỏ liên quan đến xe có chữ TQ, China hay Tàu gì cả, chỉ trên máy có chữ Isuzu là em biết thôi. Đến cả logo cũng bị bay hơi rồi ( bó tay với thương hiệu Trộm cắp Việt). Các cụ chỉ giúp em địa chỉ nào bên quận Long Biên hay xử lý đánh bóng lại mặt đèn pha nhé. Cảm ơn các cụ!
Tái bút: Cảm ơn các cụ đã tư vấn thay bi-xenon, nhưng vợ 2 em nó thật thà, nó bảo em xem lại ngân sách đi! Có thế em mới lấy nó ( chưa đến 6l diesel/ 100km )
Thế trên đăng kiểm cũng không ghi sản xuất ở đâu, các loại OM đi kèm cũng không có gì sao cụ?
Mà sao cụ lại nói là thương hiệu Trộm cắp Việt? Nếu VN làm được một cái Hải Mã hay Bìm Bịp có 4b gì đó thì cũng hay đấy chứ.

Yen Thanh

Xe tải
Em nói thương hiệu Trộm cắp Việt là về vấn đề đến logo của cái xe đẳng cấp thấp như của em trộm nó còn lấy thì chỉ có ở Việt nam mình ( vấn đề này đã có cả 1 bài báo của Đức nó đăng rồi đấy các cụ ah)

HMG

Xe máy
Em nói thương hiệu Trộm cắp Việt là về vấn đề đến logo của cái xe đẳng cấp thấp như của em trộm nó còn lấy thì chỉ có ở Việt nam mình ( vấn đề này đã có cả 1 bài báo của Đức nó đăng rồi đấy các cụ ah)
Nó ghét mấy thằng tàu khựa nên thấy cái đó chướng mắt nên vặt vất đi cho bõ thui mà, còn cái logo của hải mã thì bán cho ai mà trộm với cắp hả cụ?

Becoi

Xe hơi
Nó ghét mấy thằng tàu khựa nên thấy cái đó chướng mắt nên vặt vất đi cho bõ thui mà, còn cái logo của hải mã thì bán cho ai mà trộm với cắp hả cụ?
cụ này phán chuẩn

Ledtechvn_lhl

Xe tăng
Website
ledtechvn.com
Không biết cụ chủ đã cải thiện ánh sáng cho đôi mắt vợ 2 chưa ạ?

Yen Thanh

Xe tải
Chào các bác! em mang ra cho 1 chú đánh bóng lại mặt đèn và thay bóng rồi, cũng tàm tạm. Em tim ra xe em loại gì rồi: Xe SX tại Việt Nam ( may quá không phải Tàu khựa, không thì lại xấu hổ với các bác đi biểu tình mấy ngày Cn vừa rồi)

dativu

Xe điện
Chào các bác! em mang ra cho 1 chú đánh bóng lại mặt đèn và thay bóng rồi, cũng tàm tạm. Em tim ra xe em loại gì rồi: Xe SX tại Việt Nam ( may quá không phải Tàu khựa, không thì lại xấu hổ với các bác đi biểu tình mấy ngày Cn vừa rồi)
Thay bóng đèn đi đêm, có sợ xxx phạt không ah Cụ

Ledtechvn_lhl

Xe tăng
Website
ledtechvn.com
Sợ gì hả cụ? Thay bóng cho đèn sáng hơn là điều tốt chứ ạ

mazda32010

Xe tải
kụ này cứ như là âm binh ở phương nào ấy chứ, đi xe mình mà cũng ko biết nó là gì nữa, haima là haima chứ làm gì có isuzu ở đó, e nói thật chứ xe TQ để ngoài sân tháng trời cũng ko bị trộm vặt đâu,nó trộm nó bán cho ai, chắc thằng nào thù bác rồi ;)), con haima7 đấy có quả bi rồi thì kụ thay xenon vào là ngon còn pha thì thay bóng halogen osram sáng trắng đc rồi, pha mà dùng xenon đi chói mắt đối diện mất lịch sự lắm

April83

Xe hơi
haima hay hải mã hoặc hà mã gì đó thì cũng là hàng tungsheng thôi

mizuyama77

Xe buýt
Em chào các cụ. Em là lính mới, mới tìm hiểu diễn đàn được vài hôm. Em đọc có thể chưa hết nên mạn phép hỏi có cụ nào đang cưỡi Grandis ko a? Em đi được 2 năm rồi, nói chung mọi thứ đều ổn nếu đi ban ngày. Ban đêm thì bực mình với cái pha lắm ạ. Toàn bị xe sau soi đường hộ nên cho kẹo em hổng dám vượt ai cả, toàn phải nhường cho xe đi sau. Hỏi bạn bè đi xe nó nói dòng xe Grandis nó thế. Có cách nào cho nó sáng hơn không ạ? Em mới thay pha rồi (mới tinh, hàng chính hãng do bên Bảo hiểm làm).

hoang chinh

Xe điện
Kính chào các bác!
Xin cảm ơn các bác!
Cải thiện thêm độ sáng có nhiều Cụ ah. Ánh sáng nguyên bản Halogen thì có Philips,Osram,Hella . Tăng thêm độ sáng từ 30> 100% . Bóng Xenon thì nhìn sang trọng thêm phần quý phái .