[Funland] Xin ý kiến các bác sĩ OF về bệnh dạ dày

x.man

Xe điện
Bẩm các cụ!
Cháu bị dạ dày gần 8 năm nay rồi. Kiêng khem vừa phải, giữ gìn điều độ thì thi thoảng nó đau 1 phát nên cũng ko đáng ngại. Bữa trước bị 1 trận đau quá nên đành phải đi nội soi (cháu rất sợ món này, tại hồi ở Nga nó soi bằng cái ống to tướng)
Bác sĩ khám xong mặt cứ ... khó hiểu nên đâm lo. Cũng cho thuốc thang và hẹn hết thuốc tái khám. Cháu đang uống thuốc nhưng thấy không ổn lắm, nhất là thái độ của các lương y. Đi khám chỗ khác thì cũng phải chọc vào bụng. Nghĩ nát nước mới bê lên đây nhờ các cụ phán ạ.
Phần nội soi thì tương đối kỹ, tuy nhiên xét nghiệm HP thì bác sĩ chỉ dơ lên ngó ngó cái hộp dịch rồi phán: Dương tính

Cháu xin phép up kết quả nội soi để các cụ đi qua ngó.

Nhà cháu xin đội ơn các cụ. Tuy đang phải kiêng rượu nhưng vẫn sẽ mời các cụ nhiệt tình.

huydell

Xe buýt
Cụ bị cũng kha khá đây.
Có HP thì phải dùng thêm Kháng sinh rồi.
Còn chi tiết hơn thì em nghĩ để các cụ khác có chuyên môn sâu hơn. Em ko dám phán bừa

x.man

Xe điện
Kha khá tức là như nào cụ ơi :(

mazdavietnam

Xe tải
Cụ mang kết quả ra phòng khám dịch vụ ở ngoài họ đọc kết quả chi tiết cho xem sao. nhìn kết luận bệnh của cụ em biết là cụ đang ăn không ngon ngủ ko sâu rồi.

hoagvc3

Xe tăng
Ở cái Bờ cong nhỏ(BCN) chưa thấy loét là cụ yên tâm rồi. Em đi nội soi cách đây một năm bác sỹ nói nếu BCN bị loét thường hay bị k. Em cũng bị HP dương tính nhưng xét nghiệm bằng máu? Triệu chứng của em là đau bụng dưới khi ăn thức ăn cay hay ăn đồ lạ. Đi ngoài phân lỏng. Em uống kháng sinh được 10 ngày rồi vừa kết hợp với nước cây chè dây, đến nay ko đau bụng nữa, đi ngoài đã thành khuôn. Cụ thử uống xem có đở ko nhé.

x.man

Xe điện
Cụ mang kết quả ra phòng khám dịch vụ ở ngoài họ đọc kết quả chi tiết cho xem sao. nhìn kết luận bệnh của cụ em biết là cụ đang ăn không ngon ngủ ko sâu rồi.
Em bị từ thời SV cụ ạ. Thêm cái rượu riếc khách khứa nên chưa khỏi được. :( Cảm ơn cụ đã chia sẻ.
Ở cái Bờ cong nhỏ(BCN) chưa thấy loét là cụ yên tâm rồi. Em đi nội soi cách đây một năm bác sỹ nói nếu BCN bị loét thường hay bị k. Em cũng bị HP dương tính nhưng xét nghiệm bằng máu? Triệu chứng của em là đau bụng dưới khi ăn thức ăn cay hay ăn đồ lạ. Đi ngoài phân lỏng. Em uống kháng sinh được 10 ngày rồi vừa kết hợp với nước cây chè dây, đến nay ko đau bụng nữa, đi ngoài đã thành khuôn. Cụ thử uống xem có đở ko nhé.
Bài thuốc của cụ em cũng nghe rồi ạ. Trước em có dùng bột nghệ thấy cỏ vẻ êm êm. Ông chú e trước cũng K từ viêm bờ cong. Giờ sang cát mấy năm rồi :(. Cảm ơn cụ nhiều nhé

x.man

Xe điện
Cụ có biết phòng nào uy tín ko ạ :(.

vanquantrang

Xe buýt
Họ đã kết luận rõ ràng rồi mà cụ, cụ chủ còn tâm tư gì nữa, cụ bê cái đơn lên e ngó qua xem giúp cụ

vanquantrang

Xe buýt
Họ đã kết luận rõ ràng rồi mà cụ, cụ chủ còn tâm tư gì nữa, cụ bê cái đơn lên e ngó qua xem giúp cụ

vanquantrang

Xe buýt

vanquantrang

Xe buýt
Kết quả nội soi kết luận rõ ràng rồi mà cụ, cụ còn chưa hiểu chỗ nào nữa, cụ bê cái đơn lên e ngó qua xem thế nào

vanquantrang

Xe buýt
Kết quả nội soi kết luận rõ ràng rồi mà cụ, cụ còn chưa hiểu chỗ nào nữa, cụ bê cái đơn lên e ngó qua xem thế nào

x.man

Xe điện
Cụ định hỏi gì nữa, kết quả nội soi kết luận rõ ràng rồi, cụ bê cái đơn lên e ngó qua giúp cụ
Cụ ơi, thì rõ là bệnh rồi, nhưng bệnh có nặng hay không, nặng đến mức nào thì em chưa biết cụ ạ :(. Đơn kê chủ yếu là kháng sinh, để tối về em chụp gửi cụ nhé.
Thật tình em vẫn lơ mơ khái niệm viêm mãn, phù nề là như thế nào. Vị trí BCN, BCL chỉ bị viêm mãn thì có nguy cơ K ko, v.v.v

Dạ dày trước em cũng bị, HP dương tính, thêm cả trào ngược thực quản. Em uống kháng sinh 15 ngày + nexium, tái khám HP âm tính.
Từ hồi đấy (cách đây 4 năm) em uống viên nghệ + mật ong đều. Trộm vía, đến giờ không thấy đau lại. Được cái em hầu như không uống rượu bia từ bé.
Em cũng đang băn khoăn là thỉnh thoảng có cần đi nội soi lại cho chắc không hay cứ kệ nó ạ.
Em hóng các bác sỹ vào ạ.

Bí thư chi bộ

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ơi, thì rõ là bệnh rồi, nhưng bệnh có nặng hay không, nặng đến mức nào thì em chưa biết cụ ạ :(. Đơn kê chủ yếu là kháng sinh, để tối về em chụp gửi cụ nhé.
Thật tình em vẫn lơ mơ khái niệm viêm mãn, phù nề là như thế nào. Vị trí BCN, BCL chỉ bị viêm mãn thì có nguy cơ K ko, v.v.v
Mời cụ sang đây nhờ cụ Mộc xem sao ạ !
http://www.otofun.net/threads/817103-ra-tet-em-lai-bieu

x.man

Xe điện
Nói thật với cụ chủ. Sau đợt đau đấy là em cứ xác định ăn kém ngon đi (bớt chua cay...) cho lành ạ.
Em quên mất là ngoài nghệ thì em uống thêm linh chi. Em cứ xay ra thành bột, ngày 2 thìa cafe cho nước sôi vào và uống cả bã nữa ạ.

tranphong79

Xe điện
Cũng lạ, bác sĩ phán thì không tin lại vác lên diễn đàn ô tô để hỏi ý kiến