[Công nghệ] Xin ý kiến các cụ về chiếc Đồng Hồ

Trình Milano

Xe hơi
Website
keaudio.vn
Chuyện là trong năm 2018 em có mua được một em Orient Star để chơi tết, Do sơ ý em lại làm hỏng cái núm nên chiếc đồng hồ của em nó chết toi ko chạy nữa. Tính đem bảo hành thì lại phải gửi mãi trong SG.
Theo các cụ trường hợp này em nên đem đi sửa để lấy nhanh hay gửi đi bảo hành?
Nếu sửa thì em nên sửa ở đâu ? Xin các cụ chỉ điểm giùm em?

Bochaukhang4489

Xe hơi
Chuyện là trong năm 2018 em có mua được một em Orient Star để chơi tết, Do sơ ý em lại làm hỏng cái núm nên chiếc đồng hồ của em nó chết toi ko chạy nữa. Tính đem bảo hành thì lại phải gửi mãi trong SG.

Mang ra bệnh viện đồng hồ ở Hà Nội thay 5 phút xong cụ ạ!

quanchihoa

Xe hơi
Theo em cụ nên mang đi bảo hành. Có 2 nguyên nhân, thứ nhất là sau khi bảo hành nếu máy chạy không ngon hoặc có vấn đề gì cụ khiếu nại rất dễ còn hàng bên ngoài sửa núm = sửa núm còn sau đấy như thế nào miễn cái núm không hỏng thì không phải trách nhiệm của họ. Thứ 2 là đồ trong chính hãng thì an tâm hơn thay đồ bên ngoài ( đây là niềm tin nhé, chứ em không bảo cứ bên ngoài là hàng lởm nhưng rõ ràng trong hãng thì khả năng hàng xịn cao hơn nhiều đúng không ạ )

quangphuc136

Xe đạp
Theo em cụ nên mang đi bảo hành. Có 2 nguyên nhân, thứ nhất là sau khi bảo hành nếu máy chạy không ngon hoặc có vấn đề gì cụ khiếu nại rất dễ còn hàng bên ngoài sửa núm = sửa núm còn sau đấy như thế nào miễn cái núm không hỏng thì không phải trách nhiệm của họ. Thứ 2 là đồ trong chính hãng thì an tâm hơn thay đồ bên ngoài ( đây là niềm tin nhé, chứ em không bảo cứ bên ngoài là hàng lởm nhưng rõ ràng trong hãng thì khả năng hàng xịn cao hơn nhiều đúng không ạ )
Thực ra, với tình trạng này thì khả năng chỉ cần phải thay lại phần ti núm thôi, mà phần ti này thì chất liệu nào cũng như nhau ạ :) bác vào hãng hay ra ngoài cũng thế. Vào hãng thì chắc chắn chi phí cao hơn( cái này em không nói thì ai cũng rõ mà)

Song Đăng

Xe máy
Thực ra, với tình trạng này thì khả năng chỉ cần phải thay lại phần ti núm thôi, mà phần ti này thì chất liệu nào cũng như nhau ạ :) bác vào hãng hay ra ngoài cũng thế. Vào hãng thì chắc chắn chi phí cao hơn( cái này em không nói thì ai cũng rõ mà)
Biết thế nhưng còn bảo hành thì nên gửi hãng cụ ạ dù chi phí cao hơn, cảm giác nó vẫn an tâm hơn

quanchihoa

Xe hơi
Cái thay chất liệu thì em không bàn đến vì cũng có rất nhièu cửa hàng bên ngoài có đồ tốt và ngon, em cũng nói trên rồi. Nhưng cái quan trọng là những chỗ tốt và ngon đấy thì không biết ở đâu vì thế nên ra hãng sẽ đỡ tốn thời gian nhưng tốn về kinh phí. Còn đương nhiên ra ngoài sẽ đỡ tốn kinh phí hơn rất nhiều nhưng cũng tốn rất nhiều thời gian đi tìm 1 hàng làm tốt. Rất nhiều bác thợ nhà mình hay tiện tay cầm nhầm từ con này sang con kia lắm nên mỗi cái sẽ có lời và hại mà thôi

quangphuc136

Xe đạp
Cụ lên mạng search phát kiểu gì chẳng ra cụ ơi, có khó khăn gì đâu

Chỉnh sửa cuối:

ldt_nttl

Xe hơi
Lỗi này đâu được bảo hành cụ nhỉ

tienkeny81

Đi bộ

ra tiệm đồng hồ thay cả nún lẫn chốt

benhviendongho

Xe tải
103a ngõ 6 Lê Thánh Tông, Hoàn Kiếm, Hà Nội
Website
benhviendongho.com
Phần ti này thay thì không được bảo hành, may cụ vẫn giữ được núm nên chi phí thay không cao đâu ạ. Nếu cụ còn bảo hành thì cứ mang ra hãng. Còn nếu không có bảo hành hãng thì em xin phép phục vụ cụ ạ.

mrQuick8x

Xe điện
Phần ti này thay thì không được bảo hành, may cụ vẫn giữ được núm nên chi phí thay không cao đâu ạ. Nếu cụ còn bảo hành thì cứ mang ra hãng. Còn nếu không có bảo hành hãng thì em xin phép phục vụ cụ ạ.
em có cái seiko quân đội dùng 5 năm nay, muốn lau dầu và thay mắt kính hết nhiu xèng hở cụ :D

benhviendongho

Xe tải
103a ngõ 6 Lê Thánh Tông, Hoàn Kiếm, Hà Nội
Website
benhviendongho.com
em có cái seiko quân đội dùng 5 năm nay, muốn lau dầu và thay mắt kính hết nhiu xèng hở cụ :D
Không biết bác dùng seiko 5 quân đội bản to hay bản nhỏ ạ, lúc nào bác qua thì ới em trước, để em báo kĩ thuật báo giá tốt nhất cho bác. Bác cứ inbox Zalo theo số 0965359899, gửi hình và báo có mã otofun ạ