Thảo luận Xpander lắp cảm biến áp suất lốp loại nào tốt, đáng tin cậy mà giá hợp lý?

MitX

Xe máy
Xpander lắp cảm biến áp suất lốp loại nào tốt, đáng tin cậy mà giá hợp lý?
Em hay đi chơi xa nhiều khi vẫn phải để ý lốp/vỏ xe nên mua cái đồng hồ áp suất nhưng thấy không tiện.
Thị trường thì rất nhiều loại và nhiều giá chịu
Không phân biệt được tốt xấu.

kob

Các cụ cho em tham khảo loại cảm biến nào ổn để em sắm 1 bộ nhé.

Xpander thì cắm nguồn vào đâu? Có loại nào dùng nguồn USB không? Vì cổng USB từ màn hình ra có 2 cổng: 1 trên và 1 dưới. Cổng cắm tẩu châm thuốc thì em cắm CAM hành trình rồi.

bubi

Xe buýt
Xpander lắp cảm biến áp suất lốp loại nào tốt, đáng tin cậy mà giá hợp lý?
Em hay đi chơi xa nhiều khi vẫn phải để ý lốp/vỏ xe nên mua cái đồng hồ áp suất nhưng thấy không tiện.
Thị trường thì rất nhiều loại và nhiều giá chịu
Không phân biệt được tốt xấu.

kob

Các cụ cho em tham khảo loại cảm biến nào ổn để em sắm 1 bộ nhé.

Xpander thì cắm nguồn vào đâu? Có loại nào dùng nguồn USB không? Vì cổng USB từ màn hình ra có 2 cổng: 1 trên và 1 dưới. Cổng cắm tẩu châm thuốc thì em cắm CAM hành trình rồi.
SteelMate chính xác nhất, có uy tín hơn chục năm nay, nhưng giá cả đắt lắm. Có hai loại, một loại hiện thông tin luôn lên màn Android (nếu bạn thay màn hình), loại thứ hai có một display nho nhỏ chạy pin nạp năng lượng Mặt Trời nên không cần cắm ổ USB hay đấu điện nguồn gì cả.

MitX

Xe máy
SteelMate chính xác nhất, có uy tín hơn chục năm nay, nhưng giá cả đắt lắm. Có hai loại, một loại hiện thông tin luôn lên màn Android (nếu bạn thay màn hình), loại thứ hai có một display nho nhỏ chạy pin nạp năng lượng Mặt Trời nên không cần cắm ổ USB hay đấu điện nguồn gì cả.
Có phải cái loại kiểu dáng giống loại bán giá 75k ở trên hay 320k đó không cụ bubi ?

Pemil

Xe tải
Em nghe nói cái cảm biến áp suất thay van của xe thì tốt hơn loại như cái đầu bịt van.
Các cụ cho thêm ý kiến để anh em yên tâm đầu tư và an toàn khi lượt phượt

bubi

Xe buýt
Cảm biến áp suất lốp thì đủ loại thượng vàng hạ cám. Những loại rẻ tiền thường không có thương hiệu, không bảo hành, độ chính xác thấp (sai số có thể 0.3-0.5 bar), pin kém, sau cỡ 2 năm phải thay.

Loại lắp ngoài thì tiện lắp ráp nhanh, nhưng nếu không lắp thêm bảo vệ thì sợ bị trẻ con lấy mất. Còn nếu lắp thêm bảo vệ thì những lúc bơm lốp phải tháo, cũng lích kích. Loại này độ chính xác không cao, chóng hết pin.

Loại lắp trong, thay van gin của xe, được nhiều người chọn thì khi lắp phải tháo lốp, cân bằng động lại (cái này thường miễn phí). Loại này độ chính xác cao (+/- 0.1 bar), pin có thể đến 7 năm, bảo hành 12 tháng, 24 tháng hoặc 36 tháng tùy thương hiệu. Hiển thị thông tin lên màn hình độc lập nho nhỏ chạy năng lượng mặt trời, không phải câu điện của xe. Cũng có loại hiện luôn lên màn Android.

MitX

Xe máy
Cụ nào dùng rồi cho anh em ít nhận xet xem có hiệu quả không?
Giá rổ thể nào?
Nghe nói với Cảm biến áp suất lốp thì 100% là hàng TQ, như vậy cũng ko chắc loại nào là TW loại nào hàng lởm, thượng vàng hạ cám.

dungbacauto

Xe tăng
Thay cảm biến áp suất lốp thay van của xe cụ ạ

matiz08

Xe điện
Em đang dùng loại gắn ngoài, thấy rất ok, mua sendo có hơn 300k, báo chính xác luôn theo bơm điện tử mà mình bơm. Và cũng cập nhật thông số lốp khá nhanh. Pin thì shop bán cũng nói, tầm 6 tháng thì hết, mua pin cúc CR032 gì đó về vặn ra tự thay, cũng nhanh chóng thôi. Loại gắn ngoài thì lách cách khi bơm phải vặn cái chốt chống trộm ra. Còn loại gắn trong thì thường đắt hơn, nhưng lách cách tháo lốp khi lắp vào, rồi nếu có trục trặc gì lại đi tháo lốp.

luannissan

Xe tăng
Em thấy hàng steelmate toàn trên 2 củ thôi.
icar hay loại nào cũng của trung quốc hết.lắp ngoài thì rẻ,nhanh,dễ thay pin,lích kích khi bơm.còn lắp trong thì ngược lại
e dùng cả 2 bộ,có mấy khi phải bơm đâu nên ngoài hay trong cũng thế.e ưu tiên kinh tế
còn sai số thì thằng nào cũng thế +- 0.2 bar hết

matiz08

Xe điện
icar hay loại nào cũng của trung quốc hết.lắp ngoài thì rẻ,nhanh,dễ thay pin,lích kích khi bơm.còn lắp trong thì ngược lại
e dùng cả 2 bộ,có mấy khi phải bơm đâu nên ngoài hay trong cũng thế.e ưu tiên kinh tế
Em dùng chẳng thấy sai số gì so với cái bơm điện tử em hay dùng để bơm lốp. Số bar trên bơm hiện bao nhiêu, cảm biến hiện đúng thế luôn đấy. Mình cứ lấy theo cái mình bơm thôi, còn lấy theo bơm ngoài hàng thì cái nào cũng có sai số cả. Nhưng đúng như cụ nói, cũng chẳng mấy khi phải bơm mấy, nên tháo ra tháo vào cái loại gắn ngoài em thấy cũng bình thường, ko có gì lách cách lắm. Ưu tiên tính kinh thế,:))

DUONGLAM

Xe điện
Em dùng chẳng thấy sai số gì so với cái bơm điện tử em hay dùng để bơm lốp. Số bar trên bơm hiện bao nhiêu, cảm biến hiện đúng thế luôn đấy. Mình cứ lấy theo cái mình bơm thôi, còn lấy theo bơm ngoài hàng thì cái nào cũng có sai số cả. Nhưng đúng như cụ nói, cũng chẳng mấy khi phải bơm mấy, nên tháo ra tháo vào cái loại gắn ngoài em thấy cũng bình thường, ko có gì lách cách lắm. Ưu tiên tính kinh thế,:))
Hai cụ đang dùng loại nào, có hiện số lên màn hình của xe không hay là phải dùng màn hình kèm theo cảm biến.